Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình đang gặp con SamSung CS-21M16MG không có tiếng đã thay thử IC công suất tiếng mở service chuyển đi chuyển ste , mono cũng không được tiếng ở đường out vẫn có mong mọi người trên diễn đàn chỉ giúp

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
      chào các a ?
      e đang cần fw của ti vi toshiba 21cz8vx , dùng tổng dán vuông 4 hàng chân TDA 12063H, 24C08 , STR 6267 a nào có cho e xin nhé
      cảm ơn các a trước
      chỉco fw txt thôi thử xem
      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhthien Xem bài viết
        Anh đã nhan dk mai chua ạ
        có rồi nhung mai nhé

Comment

• Nguyên văn bởi huythan2014 Xem bài viết
          Mình đang gặp con SamSung CS-21M16MG không có tiếng đã thay thử IC công suất tiếng mở service chuyển đi chuyển ste , mono cũng không được tiếng ở đường out vẫn có mong mọi người trên diễn đàn chỉ giúp
          bỏ lệnh mute ở con đèn gần cs tiềng hoặc xem giắc phone xem nếu ko thì kiểm tra vỉ đuúng stereo nhé

Comment

• Nguyên văn bởi anhthien Xem bài viết
            Anh đã nhan dk mai chua ạ
            kiểm tra kỹ nguồn +- 16v cho công suất mành 2con R//lái mành dioot boss / tuuj 100m/35v lọc boos /thay thử ic

Comment

• xin cung cấp them đời máy ạ cs21b501hl. chay tông dán va ic 78045

Comment

• Đau het roi cac bac giup em voi ạ

Comment

• Chào các bác, e đang gặp con sámung 29Z50M1 bị lỗi nhớ, cừ dò kênh xog tắt tivi đi bật lên lại ko bắt đc kênh nào. Bác nào có phần mềm con này cho e xin với ạ. Samsung slim 29Z50M1 ( tổng TDA 12120H, mành LA78045, Nguồn STR W6750, nhớ 24c16). Em cảm ơn trước ạ !!!
                  ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
                    Chào các bác, e đang gặp con sámung 29Z50M1 bị lỗi nhớ, cừ dò kênh xog tắt tivi đi bật lên lại ko bắt đc kênh nào. Bác nào có phần mềm con này cho e xin với ạ. Samsung slim 29Z50M1 ( tổng TDA 12120H, mành LA78045, Nguồn STR W6750, nhớ 24c16). Em cảm ơn trước ạ !!!
                    bác nào có cho e xin với ạ
                    ♥ Hải Dương ♥

Comment

• chào các ace. có ai có sơ đồ samsung slim cs21a750 giúp tôi với........

Comment

• chào các bác. hiện em gặp 1 con Sam sung CS21A530FL. chạy ic nguồn là: STR 6753. máy vẫn chạy bt, cứ khoảng 5>10p là mất nguồn. rút điện cắm lại thì lại chạy được 1 lúc rồi ngắt. em kiểm tra thì thấy nguyên nhân bị ngăt nguồn là do IC nguồn rất nóng nên bị ngắt ( đã thay thử IC nguồn mới nhưng vẫn bị ). hiện giờ em không biết giải quyết sao. bác nào từng gặp pan này hoặc có kinh nghiệm xin giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
                          Chào các bác, e đang gặp con sámung 29Z50M1 bị lỗi nhớ, cừ dò kênh xog tắt tivi đi bật lên lại ko bắt đc kênh nào. Bác nào có phần mềm con này cho e xin với ạ. Samsung slim 29Z50M1 ( tổng TDA 12120H, mành LA78045, Nguồn STR W6750, nhớ 24c16). Em cảm ơn trước ạ !!!
                          có thể sai chút ít mở service chỉnh lại ok.
                          Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vp_dientu Xem bài viết
                            chào các bác. hiện em gặp 1 con Sam sung CS21A530FL. chạy ic nguồn là: STR 6753. máy vẫn chạy bt, cứ khoảng 5>10p là mất nguồn. rút điện cắm lại thì lại chạy được 1 lúc rồi ngắt. em kiểm tra thì thấy nguyên nhân bị ngăt nguồn là do IC nguồn rất nóng nên bị ngắt ( đã thay thử IC nguồn mới nhưng vẫn bị ). hiện giờ em không biết giải quyết sao. bác nào từng gặp pan này hoặc có kinh nghiệm xin giúp em với
                            Mua con 6754 thay vô, thay các zener sơ cấp, thay ko đo.
                            Last edited by vungtau_tv; 02-10-2014, 01:23.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• AE ai có lượt đồ Sam sung CS21A 530FL chạy tổng TDA12135H/n2 nhớ 24c16 vỉet LA78045. Hay chỉ dum cách sửa, tình hình là:Cấm điện vào có dao động rồi ngắt ,nguồn tuột lên xuống. em đã chép nhớ rồi và thay thử dọc luôn cũng không được. Mong các ae chỉ dùm em, em cám ơn nhiều lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                                AE ai có lượt đồ Sam sung CS21A 530FL chạy tổng TDA12135H/n2 nhớ 24c16 vỉet LA78045. Hay chỉ dum cách sửa, tình hình là:Cấm điện vào có dao động rồi ngắt ,nguồn tuột lên xuống. em đã chép nhớ rồi và thay thử dọc luôn cũng không được. Mong các ae chỉ dùm em, em cám ơn nhiều lắm.
                                mình chỉ có cái này bác xem thử coi giống kg nhe
                                Attached Files
                                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X