Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi conmeo
    Ờ ông hỏi vậy tôi mới cập nhật nè. đen 1 nâu 2 đỏ 3 cam 4 vàng 5 Xanh Lá 6 Xanh dưong7, tím 8, xám 9, trắng thường trắng tinh nên 10.
    crt còn dốt mong gì cầm đũa son. KIẾN THỨC phải học! or mua bằng tiền, há mỏm chờ sung thì vô ibet múc tài xỉu cho nhanh hỉ.okok
    bà con ai có hứng thú , thì mời vào xem hồ sơ của thằng này nhé , vừa ăn nói mất dạy không xem ai ra gì , hầu như khi trả lời bất cứ 1 bài viết nào nó cũng chửi bới thế này thế kia , còn nói dốc nói khoác nữa chứ xưng ta đây hả cu , ĐÚNG LÀ ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG , gọi bác ................. là thầy thế nhưng thầy thì giỏi mà thằng trò này thì ..................?? ANH NÓI ÍT NHƯNG EM HIỂU NHIỀU NHIỀU 1 TÍ NHÉ CƯNG .

Comment

• cảm ơn bạn nhiều, minh đã đem ra thợ sửa, chủ yếu lên diễn đàn hỏi là để biết bệnh của em nó thôi! lúc đầu chình service được, nhưng để vài ngày nó bị lại nên mình mang ra tiệm luôn rồi! cảm ơn mọi người rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi conmeo
        làm gì khi gặp máy lcd? câu trả lời là mua xác bán lại , chừ biết cứt gì mà sửa.
        Ớ bạn nói như cứt ý nhỉ
        Nói như muốn cắn vào đít anh em ấy
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

• Nguyên văn bởi thienhoangdt Xem bài viết
          bà con ai có hứng thú , thì mời vào xem hồ sơ của thằng này nhé , vừa ăn nói mất dạy không xem ai ra gì , hầu như khi trả lời bất cứ 1 bài viết nào nó cũng chửi bới thế này thế kia , còn nói dốc nói khoác nữa chứ xưng ta đây hả cu , ĐÚNG LÀ ẾCH NGỒI ĐÁY GIẾNG , gọi bác ................. là thầy thế nhưng thầy thì giỏi mà thằng trò này thì ..................?? ANH NÓI ÍT NHƯNG EM HIỂU NHIỀU NHIỀU 1 TÍ NHÉ CƯNG .
          mình cũng cùng ý kiến với bạn,biết thì giúp,không biết thì thôi sao lại nói tục tiểu vậy chứ,cứ xem như con mèo rừng đi bán,không ai dại do đó mà.

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
            Ớ bạn nói như cứt ý nhỉ
            Nói như muốn cắn vào đít anh em ấy
            Dạo này chắc nhiều việc ,,,ÍT lên diễn đàn vậy mà nói câu nào ,,,là chỉ được cái ...nhiều ,,lời thank ,,hi hi
            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• các tiền bối cho em hoi.em có con ss21 b501 slim ic tda12196h/n3 ban đầu chết sò em thay sò mới chạy bình thường nhưng sò cứ nóng dần rồi 5p- 10p thì lại èo..éo..eo.."CHẾT SÒ".em đã thay thử cao áp mới, tụ đường xung dòng cũng thay...cá linh kiện quanh dường xung dòng,quanh cao áp,quanh sò dòng em kiểm tra hết ko con nào hư.diện áp 120v,+- 16,5v,180v..deu ổn đinh khi máy chạy và khi sắp chết sò( ra đi khá nhìu).em nghi hư lái nhưng tháo ra lái vẫn sáng choang quay chuôi đèn khác vẫn vậy.gúp em với.linh mới mà^^
              Last edited by thanglan; 11-11-2013, 22:55.

Comment

• Nguyên văn bởi thanglan Xem bài viết
                các tiền bối cho em hoi.em có con ss21 b501 slim ic tda12196h/n3 ban đầu chết sò em thay sò mới chạy bình thường nhưng sò cứ nóng dần rồi 5p- 10p thì lại èo..éo..eo.."CHẾT SÒ".em đã thay thử cao áp mới, tụ đường xung dòng cũng thay...cá linh kiện quanh dường xung dòng,quanh cao áp,quanh sò dòng em kiểm tra hết ko con nào hư.diện áp 120v,+- 16,5v,180v..deu ổn đinh khi máy chạy và khi sắp chết sò( ra đi khá nhìu).em nghi hư lái nhưng tháo ra lái vẫn sáng choang quay chuôi đèn khác vẫn vậy.gúp em với.linh mới mà^^
                trước khi tư vấn xin hỏi bác có rảnh ko
                nếu bác rảnh thì ngồi đọc lại đi, trên này ae chia sẻ pan này nhiều lắm rồi, em cũng chia sẻ vài lần rồi,
                còn nếu bác ko rảnh thì nhấc đt lên và bấm số di động cho em, em sẽ chỉ cụ thể cho bác luôn, như vậy tuy rất nhanh nhưng bác ko nhớ để lần sau làm thì cũng chán,
                cái gì dễ dàng thi cũng thích đấy, nhưng ko đem lại lợi ích lâu dài, nếu bạn còn làm thợ thì pan này còn gặp nhiều đó,
                dòng máy này pan khó hơn là pan méo gối, pan khó hơn chút nữa là pan lúc sai dao động lúc ko( pan này ít gặp)
                hotline: 0938888333
                0944999598
                sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• ko bt thì em mới hỏi.nếu biết thì chẳng ai phải hỏi ai cả bác ah.có tgian thì đã ko fai nói rồi.bác làm gì mà tự cao vậy.em đoán là dễ sai dao động nhưng ngặt lỗi là ko có ic thay thôi.nếu quá lời xin bỏ wa.

Comment

ko bt thì em mới hỏi.nếu biết thì chẳng ai phải hỏi ai cả bác ah.có tgian thì đã ko fai nói rồi.bác làm gì mà tự cao vậy.em đoán là dễ sai dao động nhưng ngặt lỗi là ko có ic thay thôi.nếu quá lời xin bỏ wa.
                    thế thì bấm sdt gọi đi, hoặc qua cho mượn ic về test này,
                    nhưng mà bệnh của bác thay ic vào chả để làm gì nhé.
                    nếu ko gọi đc thì nt qua đi, tôi gọi lại chỉ cho, biết đâu lại được việc thì sao, tôi ko biết sdt của bác chứ nếu biết tôi là tôi gọi rồi đó.
                    0944999598
                    cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Bạn xem có Cao áp không ,thay thử ,,Vì đợt trước Mình cũng nhận lại của thợ 1 em ..Chạy khoảng 1h thì bị Mình thay cao áp OK ,,,
                      Cảm ơn Bác nhà có việc nghỉ mất 1 tuần không làm vì vậy cũng không vào DĐ đọc bài của Bác được, với lại chờ lâu quá em cho khách mang đi thợ khác sửa để xem rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi conmeo
                        Bậy quá, bậy quá, vì từ khi đọc được kinh nguyệt về sửa lcd samsung 22b350f2( http://www.dientuvietnam.net/forums/...iup-do-178212/) lí do bị miếng dán băng...nên tôi hâm mộ quá, pan miếng băng xx tôi thiển nghĩ như dạng Chó ngáp phải ruồi, vì CHÓ hay ăn c thế nên trót gõ câu biết cứt gì về LCD. lỡ làng câu chữ làm buồn các Ku thao: phuongdt_hd thuancoi1974 thienhoangdt, phamconghieu và thanh1979, thiệt là xin lỗi đó nha haaaaaaaaaaaa
                        Loại như bạn mà tớ gặp ở ngoài thì bạn cứ là vỡ ALO rồi.Ngu lại còn bày đặc
                        Phương -Hải Dương
                        Email:
                        Fb

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                          Loại như bạn mà tớ gặp ở ngoài thì bạn cứ là vỡ ALO rồi.Ngu lại còn bày đặc
                          Hình như thằng này người đà lạt Phương à ,,,Nó bị Ban lick 1 lần rồi thì phải Phương có đoán được không ??? Mình có thể đoán được ,,,
                          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• thôi các bác hơn thua chi với thằng này , anh em lên đây chủ yếu là để chia sẽ và học hỏi kinh nghiệm , còn về vấn đề em nó cứ spam thì phải nhờ đến sự can thiệp của các mod trên diễn đàn , để cải tạo em nó sống sao cho có ích cho ...........??????????

Comment

• Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
                              thế thì bấm sdt gọi đi, hoặc qua cho mượn ic về test này,
                              nhưng mà bệnh của bác thay ic vào chả để làm gì nhé.
                              nếu ko gọi đc thì nt qua đi, tôi gọi lại chỉ cho, biết đâu lại được việc thì sao, tôi ko biết sdt của bác chứ nếu biết tôi là tôi gọi rồi đó.
                              thoi khỏi.cảm ơn lòng tốt của bác,bác tốt thật đó.tưởng thế nào.giữ lấy mà dùng nhé.em chỉ la lính mới thôi.lần sau bác biết thì trả lời giúp em.d đ để chia sẻ,giúp đỡ nhau cùng giải quyết chứ ko phải dạy đời nhau hay gì..gì..đó.còn ko bt thì đừng có tỏ ra quá nguy hiểm..
                              Last edited by thanglan; 13-11-2013, 22:36.

Comment

thoi khỏi.cảm ơn lòng tốt của bác,bác tốt thật đó.tưởng thế nào.giữ lấy mà dùng nhé.em chỉ la lính mới thôi.lần sau bác biết thì trả lời giúp em.d đ để chia sẻ,giúp đỡ nhau cùng giải quyết chứ ko phải dạy đời nhau hay gì..gì..đó.còn ko bt thì đừng có tỏ ra quá nguy hiểm..
                                tôi nói rồi , pan này ae diễn đàn chia sẻ quá nhiều trên này, ngay trong cái bài này thôi, tôi cũng chia sẻ pan này trong bài này rồi, đọc có ích cho bạn chứ tôi lợi lộc gì, còn tôi sẵn sàng gọi cho bạn để chỉ cho bạn cái pan phổ thông nhất của cái con sam sung này, cái chính là ở bạn,
                                dạy đời ư, tôi thì biết được đáng bao nhiêu mà dạy bạn,
                                không biết thì cầu thị, gạt cái tôi bé nhỏ ấy đi,
                                ic đó tôi cho mấy người ở diễn đàn này mượn rồi, có khi mang vỉ qua tôi còn hàn vào hộ rồi cho chạy thử kia
                                có bác mượn ic về tuần sau mang trả vì ko phải chết ic đó
                                tại sao ư, bác cuộc đt cũng ko làm đc, làm sao biết được điều đó
                                0944999598
                                cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...