Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bác,em mới vào ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi thanglan Xem bài viết
      các tiền bối cho em hoi.em có con ss21 b501 slim ic tda12196h/n3 ban đầu chết sò em thay sò mới chạy bình thường nhưng sò cứ nóng dần rồi 5p- 10p thì lại èo..éo..eo.."CHẾT SÒ".em đã thay thử cao áp mới, tụ đường xung dòng cũng thay...cá linh kiện quanh dường xung dòng,quanh cao áp,quanh sò dòng em kiểm tra hết ko con nào hư.diện áp 120v,+- 16,5v,180v..deu ổn đinh khi máy chạy và khi sắp chết sò( ra đi khá nhìu).em nghi hư lái nhưng tháo ra lái vẫn sáng choang quay chuôi đèn khác vẫn vậy.gúp em với.linh mới mà^^
      máy của bạn như vậy là do thay chưa đúng sò thôi bạn ah,pan này mình làm nhiều rồi,bạn kiếm sò khỏe và không có nhụt thay vào nha,chúc bạn thành công

Comment

ko bt thì em mới hỏi.nếu biết thì chẳng ai phải hỏi ai cả bác ah.có tgian thì đã ko fai nói rồi.bác làm gì mà tự cao vậy.em đoán là dễ sai dao động nhưng ngặt lỗi là ko có ic thay thôi.nếu quá lời xin bỏ wa.
        bác đó nhà gần CÂY XĂNG bác chấp làm ji
        bác cứ nghe tôi thay sò là ok thôi,(vd:c5244 mình hay thay con này)

Comment

• Nguyên văn bởi vũ gia Xem bài viết
          bác đó nhà gần CÂY XĂNG bác chấp làm ji
          bác cứ nghe tôi thay sò là ok thôi,(vd:c5244 mình hay thay con này)
          em đã thay sò đầu 5 đó rồi.thay vào vẫn nóng em vẫn chop chạy thử.cuối cùng vẫn ra đi.còn cách nào ko bác.em cảm ơn.

Comment

em đã thay sò đầu 5 đó rồi.thay vào vẫn nóng em vẫn chop chạy thử.cuối cùng vẫn ra đi.còn cách nào ko bác.em cảm ơn.
            Alo tui chỉ cho.

Comment

bệnh này thay sò dòng ko mà chạy đc thì cần gì thợ điện tử
              nếu thay sò dòng ko mà chạy đc thì bạn quả là thiên tài

Comment

• Nguyên văn bởi itanht Xem bài viết
                thế là ntnao? bác chỉ dùm em với.em hết cách rồi.cảm ơn bác nhìu

Comment

• mình cũng mới vào dd nhưng theo mình nghĩ sò dòng không bao giờ tự chết một là có bệnh hai là do bệnh mà chết đã chữa bệnh rồi mà thay không đúng loại cũng chết chứ lái tốt fbt tốt phần dòng ổn nguồn ổn thì sao mà chết dc.ai cũng thế thôi không biết mới hỏi chứ ai tốt và biết thì giúp châm trọc nhau làm ji thời gian ấy lo mà kiếm tiền còn hợn năm nay làm ăn khó em mới vào diễn đàn để học hỏi chứ bận cũng không tham gia được,em nghĩ bác nào không cần thì đi chỗ khác chơi thiếu gì trò sao phải vào đây gây rối

Comment

cho mình hỏi khi bạn thay sò máy chạy ảnh có bt không?
                    nếu ảnh tốt bạn kiếm con sò c5244 thay vào con này mình làm nhiều rồi,vì ban đầu cũng bị nướng mất mấy em...hehe
                    còn chuyện máy tự chết sò là bt(không gì là không thể)
                    ah mà bạn có thay sò 5244 nhớ gắn cách điện vào nha
                    chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi itanht Xem bài viết
                      sò lâu ngày tự chết là bt
                      còn thay vào có chạy dc không là do người thợ,vấn đề là phải biết nên làm gì và làm thế nào
                      bạn vào đây chỉ trích mà không có chợ giúp gì lượn đi đừng có quẫy đục diễn đàn

Comment

• Tui là mem mới, thấy các bác ở đây dữ dằnh quá, kêu bằng thằng hết.

Comment

• Nguyên văn bởi mitsumi-2000 Xem bài viết
                          Tui là mem mới, thấy các bác ở đây dữ dằnh quá, kêu bằng thằng hết.
                          ở d đ cũng có kẻ lớn người nhỏ chớ sao phải .kêu bằng thằng hết ,

Comment

• em cũng chả hiểu các bác nữa, mỗi người một ý,

Comment

• [MENTION=267545]thanglan[/MENTION]: tivi của bạn đang bị khô tụ lọc nguồn thôi, tụ c?? thì mình quên mất rồi, mình ko làm dòng máy của bạn nữa, nhưng linh kiện, ic... thì còn đủ để ae điễn đàn ai cần có thể qua lấy về test.
                              hotline: 0938888333
                              0944999598
                              sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                              địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                              cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
                                [MENTION=267545]thanglan[/MENTION]: tivi của bạn đang bị khô tụ lọc nguồn thôi, tụ c?? thì mình quên mất rồi, mình ko làm dòng máy của bạn nữa, nhưng linh kiện, ic... thì còn đủ để ae điễn đàn ai cần có thể qua lấy về test.
                                cam on bạn hùng nhiu.mình đã thay thử tụ lọc rồi.lọc 300v,lọc 110v cũng thay.thay cả ic nguồn lữa vì mình sợ lúc chết xò thì nguồn thiếu hoặc tăng nhưng cũng ko dc lữa.chăc hết cách.
                                Last edited by thanglan; 15-11-2013, 08:55.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X