Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tv samsung 21m16 tổng tda9361
    lúc trước máy chết sò dòng em đã thay và chạy ok. xem được 5 hôm rồi bông dưng máy mất hiển thị, màn hình xanh xuất hiện đường hồi. em điều chỉnh cao áp thì vẫn vậy. em đã kiểm tra đường 185v và đã thay hết các tụ lọc đường này cả trên vỉ và đuôi đèn thì vẫn ko có gì thay đổi.
    các bác giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
      Thêm một ông xúi dại
      có biết sửa slim samsung chết vet không .cuộn dây đó không phảy là layback,nếu không sửa theo tuôi thì cái mái đó không bao giờ hết chết vet
      ĐIỆN TỬ THANH HUY 0935093630
      LONG AN=BÌNH CHÁNH

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
        Em co em may samsung 21 slim nó bị chết ic mành la 78045 em thay vào máy chạy tốt nhưng ic mành nóng lắm em lắp điện trở 1ôm 1W vào đường +-16 V. Và đã thay hết mấy con ddiot và tụ phần mành và thay thử lái khác nhưng đóng máy chạy vài tiếng là lại chết ic mành bây giờ phải làm gì các bác giúp em với cám ơn các bác
        chết vet là do cuộn dây từ sò ngang hồi tếp về chân layback +16v
        ĐIỆN TỬ THANH HUY 0935093630
        LONG AN=BÌNH CHÁNH

Comment

• thay bo auto là chuẩn men

Comment

• Nguyên văn bởi hero_alone2 Xem bài viết
            tv samsung 21m16 tổng tda9361
            lúc trước máy chết sò dòng em đã thay và chạy ok. xem được 5 hôm rồi bông dưng máy mất hiển thị, màn hình xanh xuất hiện đường hồi. em điều chỉnh cao áp thì vẫn vậy. em đã kiểm tra đường 185v và đã thay hết các tụ lọc đường này cả trên vỉ và đuôi đèn thì vẫn ko có gì thay đổi.
            các bác giúp em với
            vậy là chạm lá rồi hút chân lá xem sao a
            CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
            Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• làm theo Đưc Mến đi .hiên thị màu nào thì vôn tại tia đó tụt thấp

Comment

• Nguyên văn bởi sovetinh Xem bài viết
                có biết sửa slim samsung chết vet không .cuộn dây đó không phảy là layback,nếu không sửa theo tuôi thì cái mái đó không bao giờ hết chết vet
                Dạ em ngu dốt nên hay trứng khôn hơn rận, em tải lên sơ đồ SS slim anh có thể chỉ cho em cuộn dây đó không phảy là layback như nào ko ạ
                Attached Files
                Last edited by vungtau_tv; 04-09-2014, 22:45.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi thuysieunghe Xem bài viết
                  nguồn ic dọc được ổn áp bằng 2 diot gần nó,có thể hạ áp = cách thay = 2 diot 12v (12+12=24v)
                  Tui và bạn có thể luận vụ này cho ra nhẽ ko, Cho rõ trứng là tui hay bạn là giận ở câu của bạn: thật là buồn :trứng khôn hơn giận
                  Attached Files
                  Last edited by vungtau_tv; 04-09-2014, 22:58.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Tui và bạn có thể luận vụ này cho ra nhẽ ko, Cho rõ trứng là tui hay bạn là giận ở câu của bạn: thật là buồn :trứng khôn hơn giận
                    Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                    Dạ em ngu dốt nên hay trứng khôn hơn rận, em tải lên sơ đồ SS slim anh có thể chỉ cho em cuộn dây đó không phảy là layback như nào ko ạ
                    Nguyên văn bởi thuysieunghe Xem bài viết
                    thật là buồn :trứng khôn hơn giận
                    Hết sức bậy bạ! Maiquetvpro xem lại núm cao áp+ con 78045> coi chừng hàng đểu xài thử ver vi tính rã xác.
                    Thêm một ông xúi dại
                    Nguyên văn bởi sovetinh Xem bài viết
                    Mấy Bác giảm căng thẳng đi ạ! Vấn đề là chúng ta hướng dẫn đồng nghiệp tìm ra Pan, chứ hơn thua & cách sử dụng ngôn từ để đấu khẩu kiểu này dễ mất hòa khí lắm! Mà đặc biệt là chưa phá được Pan cho người hỏi! Nếu như vậy thì ......ngại cho A,E khi cần giúp đỡ lắm!
                    Last edited by thanhtam6875; 05-09-2014, 09:58.
                    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                    Tel: 01652.030103

Comment

• nêu đúng như bác đức mến nói thì xử lý bệnh này thế nào ạ, em mới vào nghề chưa gặp nhiều bệnh và cũng chưa gặp bệnh này bao giờ mong bác chỉ giúp

Comment

• liệu có phải thay đèn ko ạ

Comment

mot so may samsung 25in 29in co cuon day tu mat quet ngang di vao chan +16v cua fbt. chu khong phai la tu chan +16v toi ic manh. đac biêt 21in đô lai hoan toan khong co cuon day do, ngay ca may silim cung the. cai may samsung toi dang sua 29in dung la co cuon day tu mat quet ngang di vao chan +16v fbt, toi van chua biet no dung de lam di. nhung cung chua thay no chay hay hu hong bao gio

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
                            Em co em may samsung 21 slim nó bị chết ic mành la 78045 em thay vào máy chạy tốt nhưng ic mành nóng lắm em lắp điện trở 1ôm 1W vào đường +-16 V. Và đã thay hết mấy con ddiot và tụ phần mành và thay thử lái khác nhưng đóng máy chạy vài tiếng là lại chết ic mành bây giờ phải làm gì các bác giúp em với cám ơn các bác
                            nhu cai may cua chu thot nay chi la 21in thi hoan toan khong co cai cuon day nhu may bac da de cap

Comment

• [QUOTE=thanhtam6875;890336]Mấy Bác giảm căng thẳng đi ạ! Vấn đề là chúng ta hướng dẫn đồng nghiệp tìm ra Pan, chứ hơn thua & cách sử dụng ngôn từ để đấu khẩu kiểu này dễ mất hòa khí lắm! Mà đặc biệt là chưa phá được Pan cho người hỏi! Nếu như vậy thì ......ngại cho A,E khi cần giúp đỡ lắm![/ QUOTE] thật là em hết cách mà cũng chẳng biết làm bệnh nào từ đâu nữa nuôi hi vọng diễn đàn mình ae nào đã làm rồi xin hãy giúp đỡ chứ em ko muốn các bác nặng lời với nhau như vậy đâu

Comment

• Em có con samsung 21K10 chạy tổng 9594 bị hỏng chuyển mạch 2246D, em lấy thử một con 2246 của máy khác bỏ vào chạy video hình ảnh đẹp, nhưng vì em kiếm không có 2246 em đã thử câu chân 4066 và 4053 vào xem thì đều thấy hình rất mờ, vậy ae cho em hỏi lấy IC chuyển mạch nào câu chân vào có thể tương đương 2246 được ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X