Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
    nếu tôi nhớ k nhầm thì mạch dập này ở G1, bạn kt xem G1 nối mass hay có R,C. nếu có thì kt thay R,C chắc là ok thôi.
    cám ơn bác nhé hi hi hi tai em vặn screeg sáng quá bác ạ hi hi ? cám ơn bác nhé ???????
    ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
      các anh giúp em với tivi samsung 21K10MG TDA9594PS-N3-4-1630 MSP3400G 5Q12656 máy bị hiện tượng có màu xanh nhiều cả tivi và AV, tiếng thì bình thường, em nạp rom ko hết. xin giúp đở. thanks nhiều
      [ATTACH=CONFIG]73538[/ATTACH]
      [ATTACH=CONFIG]73539[/ATTACH]
      bác đo rgb trên bo đuôi sem có cân không ? nếu đủ bác đo lai đèn hình xem phat xạ có lệch không ?
      ĐT:0948119255

Comment

• em thử đèn khác máy ok rồi. em thay yoke máy vẫn bị, vậy là hư đèn rồi. thanks nhiều.

Comment

• kính chào các bác trên diễn đàn. em có con tivi samsung model: cw5035z. chạy ic nguồn STR-S6707. tình trạng máy không lên nguồn. bỏ ra kiểm tra thấy đứt trở đường B+ vào cao áp. thay trở khác bật thấy ngồn rít to và không hoạt động. bỏ trở ra thì thấy nguồn ra đủ. nghi chập cao áp. lấy bóng đèn sợ đốt mắc vào làm tải giả thì hiện tượng như trên, nguồn rít to mà không hoạt động. kiểm tra mãi chẳng thấy con nào làm sao. đã thay thử STR-S6707 (tình trạng vẫn vậy)
          mong các bác phán giúp em nó hỏng cái gì, và hướng giải quyết. em xin chân thành cảm ơn!

Comment

• em có con tivi sámung LA32R81BX Ó BỊ như hình các cao thủ xem nó bị dèn hình hay la bo,hình và tiếng tốt ,mặt trước sò tay thấy vân
            Attached Files
            Yahoo:xuanquangcr@yahoo.com.vn
            Gmail;xuanquang12a9@gmail.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
              các bác à en có chú lg 29 chay tổng tda 12011pq do đèn hình yếu . nên em thay đèn khác . chạy ổn định binh thường , nhưng khi tắt đi lại xuất hiện dấu chấm sáng ỏ giữa màn hình mong các bác chỉ giáo em xxin cám ơn nhiều ?????????? em đã thay tu 180v . tụ g2 ???
              .mình nhớ ko nhầm ,ở vỉ đế có 1 con trở khoang 1m,đấu song song vói con tụ ,bạn thay 2 con này đi xem sao,và vặn tháp g2 xuống 1 tí xem sao.mình mới làm bệnh như bạn nhưng ở tivi sámung chạy tổng tda 8842

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.niit Xem bài viết
                kính chào các bác trên diễn đàn. em có con tivi samsung model: cw5035z. chạy ic nguồn STR-S6707. tình trạng máy không lên nguồn. bỏ ra kiểm tra thấy đứt trở đường B+ vào cao áp. thay trở khác bật thấy ngồn rít to và không hoạt động. bỏ trở ra thì thấy nguồn ra đủ. nghi chập cao áp. lấy bóng đèn sợ đốt mắc vào làm tải giả thì hiện tượng như trên, nguồn rít to mà không hoạt động. kiểm tra mãi chẳng thấy con nào làm sao. đã thay thử STR-S6707 (tình trạng vẫn vậy)
                mong các bác phán giúp em nó hỏng cái gì, và hướng giải quyết. em xin chân thành cảm ơn!
                bạn đã thay tụ lọc nguồn chưa 400v ỏ sơ cấp và 160v ỏ thứ cấp.,bạn thay cả tụ 47mf phần sơ cấp nhé.có phải nguồn không có hồi tiếp đúng không,nên bạn cho bóng đèn thì cho loai 25w thôi bạn thay ic gốm ở sơ cáp thử xem mình chỉ biết vậy nên góp ý cùng bạn.mong bạn thanh công
                Last edited by xuanquangcr; 07-09-2013, 01:18.

Comment

• Nguyên văn bởi xuanquangcr Xem bài viết
                  bạn đã thay tụ lọc nguồn chưa 400v ỏ sơ cấp và 160v ỏ thứ cấp.,bạn thay cả tụ 47mf phần sơ cấp nhé.mình chỉ biết vậy nên góp ý cùng bạn.mong bạn thanh công
                  cảm ơn bác đã quan tâm chỉ giúp. tụ lọc nguồn sơ cấp vẫn tốt (tại nguồn không chạy nên em vẫn phải xả chập nổ như pháo) tụ thứ cấp thì khi không có tải vẫn tích điện tốt. và mạch này cũng lại không có photo quang.

Comment

kính chào các bác trên diễn đàn. em có con tivi samsung model: cw5035z. chạy ic nguồn STR-S6707. tình trạng máy không lên nguồn. bỏ ra kiểm tra thấy đứt trở đường B+ vào cao áp. thay trở khác bật thấy ngồn rít to và không hoạt động. bỏ trở ra thì thấy nguồn ra đủ. nghi chập cao áp. lấy bóng đèn sợ đốt mắc vào làm tải giả thì hiện tượng như trên, nguồn rít to mà không hoạt động. kiểm tra mãi chẳng thấy con nào làm sao. đã thay thử STR-S6707 (tình trạng vẫn vậy)
                    bác kiểm tra tải ra xem mấy đi ốt nắn thứ cấp ý xem có bị chập không
                    thường nguồn rít mạnh là do chập tải đầu ra
                    <học học mãi> duy tới
                    điện tử -hà nam 01674662632

Comment

bác kiểm tra đi ốt nắn nguồn ra .thường tải bị chập là máy có tiếng rít to
                      kiểm tra tải đầu ra
                      <học học mãi> duy tới
                      điện tử -hà nam 01674662632

Comment

• Nguyên văn bởi toi7 Xem bài viết
                        bác kiểm tra tải ra xem mấy đi ốt nắn thứ cấp ý xem có bị chập không
                        thường nguồn rít mạnh là do chập tải đầu ra
                        em cảm ơn bác nhiều. em đã kiểm tra rồi. và cũng thay thử luôn từ tối rồi đi ốt đều tốt. em nghi chập biến áp. mà sét lại thì thấy vẫn không phải

Comment

em cảm ơn bác nhiều. em đã kiểm tra rồi. và cũng thay thử luôn từ tối rồi đi ốt đều tốt. em nghi chập biến áp. mà sét lại thì thấy vẫn không phải
                          Với nguồn SAMSUNG thì bác phải cho nguồn chạy rùi mới gắn tải nếu không nguồn sẽ không chạy đâu.
                          email:

Comment

• cá anh em ơib tôi có LG thay tổng 9381 mọi hiển thị rất tố nhưng không hiện hình khi căm vidio chỉ thấy hiên chứ trên góc màn hình L+R thôi không có tiếng ,không biết làm cách nào các AE giúp tôi với (chờ các anh em)

Comment

• Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
                              cá anh em ơib tôi có LG thay tổng 9381 mọi hiển thị rất tố nhưng không hiện hình khi căm vidio chỉ thấy hiên chứ trên góc màn hình L+R thôi không có tiếng ,không biết làm cách nào các AE giúp tôi với (chờ các anh em)
                              Bác kiểm tra đường ABL xem. Kiểm tra kỹ đường video xem có bị ch đi ốt zene ko. Bác vào service chỉnh lại đôi phần nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
                                cá anh em ơib tôi có LG thay tổng 9381 mọi hiển thị rất tố nhưng không hiện hình khi căm vidio chỉ thấy hiên chứ trên góc màn hình L+R thôi không có tiếng ,không biết làm cách nào các AE giúp tôi với (chờ các anh em)
                                Đầu tiên bạn thử bắt tivi vi bằng ăngten xem có hình không? nếu có mà đường AV không có thì có thể hỏng 9381 % là rất cao.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X