Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các AE trên DD làm ơn cho em hỏi: em 30J127 dạng như mosfet có thể thay thế em loại nào được vì hiện em mua ko có. các ae giúp em với..... em cám ơn nhiều lắm........!!!

Comment

• Em mới nhận con sâm sung 43in. Hư con 30J127 trên board cao ap em ki. biết con nào thay thế. Mua mới thiˋki co nhớ se trên đê tư vấn dum em thành thật biết ơn....

.
      Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
      Các AE trên DD làm ơn cho em hỏi: em 30J127 dạng như mosfet có thể thay thế em loại nào được vì hiện em mua ko có. các ae giúp em với..... em cám ơn nhiều lắm........!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
        Em mới nhận con sâm sung 43in. Hư con 30J127 trên board cao ap em ki. biết con nào thay thế. Mua mới thiˋki co nhớ se trên đê tư vấn dum em thành thật biết ơn....

.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
          em không biết cách gửi hình nên gửi hình ko đúng.

Comment

• chào các a ? giúp e tý
            e đang làm con samsung CS-21K40ML có hình ảnh nhưng mất tiếng cả chế độ tv và av ,máy dùng tổng TDA 9381PS , ic tiếng TDA7297SA , e đã kt ic tiếng tốt gõ tín hiệu kêu bộp bộp , đã chỉnh trong sevit mono-> sterio . e đã hút hở chân mute vẫn chưa nói
            mong ae chỉ giúp e cảm ơn mọi người
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
              chào các a ? giúp e tý
              e đang làm con samsung CS-21K40ML có hình ảnh nhưng mất tiếng cả chế độ tv và av ,máy dùng tổng TDA 9381PS , ic tiếng TDA7297SA , e đã kt ic tiếng tốt gõ tín hiệu kêu bộp bộp , đã chỉnh trong sevit mono-> sterio . e đã hút hở chân mute vẫn chưa nói
              mong ae chỉ giúp e cảm ơn mọi người
              chụp vỉ máy có thuốc ngay. lỗi nằm ở con bass treep. vỉ ngắn hay dài

Comment

• Em đang sữa con tivi samsung LA37B530 bị mất nguồn các anh ai có sơ đồ tivi này cho em xin với. Em cảm ơn nhiều!!!

Comment

• Có ai ko cho em xin sơ đồ với em cảm ơn nhiều!

Comment

• Mình nhờACE đn giúp đỡ cho tv Samsung CS-21Z50MN ,tổng TDA12025,nhớ 24C16A đang trong tình trạng là bật máy sau khoảng 10 phút hđ bình thường chứ trong thời gian đó led xanh cứ nhấp nháy 5 lần và đthê đường H drive nhảy múa theo chu kì.Mong ACE đn trên dđ gđ mình với,chân thành cảm ơn trước nhé!

Comment

• Nguyên văn bởi dtu.huuhieu Xem bài viết
                      Mình nhờACE đn giúp đỡ cho tv Samsung CS-21Z50MN ,tổng TDA12025,nhớ 24C16A đang trong tình trạng là bật máy sau khoảng 10 phút hđ bình thường chứ trong thời gian đó led xanh cứ nhấp nháy 5 lần và đthê đường H drive nhảy múa theo chu kì.Mong ACE đn trên dđ gđ mình với,chân thành cảm ơn trước nhé!
                      trong t gian đó nguồn có chuẩn (=120v) ko? có tiếng ko? chứ giống này có khi đèn hơi kém nó cũng lâu lên!
                      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                      SĐT: 0542234068

Comment

• Cám ơn vanphan85 nhiều!Trong khoảng 10 phút đầu tv không hđ,h drive đt dao động kéo theo các nguồn khác cũng dđ(mình có độ nguồn 3 dây nhưng sao không hđ được).Trước đó,mình đã vệ sinh và nối tắt R tim đèn .Còn nguồn của máy,theo tôi-bên sơ cấp tốt,bởi tách ngang xong gắn tải giả vào-đt ra ổn định lắm.chứ sau khoảng 10p thì tv tốt.Mong ace đn trên dđ giúp đỡ,mình cám ơn nghe!

Comment

• Nguyên văn bởi dtu.huuhieu Xem bài viết
                          Cám ơn vanphan85 nhiều!Trong khoảng 10 phút đầu tv không hđ,h drive đt dao động kéo theo các nguồn khác cũng dđ(mình có độ nguồn 3 dây nhưng sao không hđ được).Trước đó,mình đã vệ sinh và nối tắt R tim đèn .Còn nguồn của máy,theo tôi-bên sơ cấp tốt,bởi tách ngang xong gắn tải giả vào-đt ra ổn định lắm.chứ sau khoảng 10p thì tv tốt.Mong ace đn trên dđ giúp đỡ,mình cám ơn nghe!
                          khó nhể, nguồn thứ cấp của nó có đường tầm mười mấy vol gì đấy có con diod D808 dẫn về opto, bạn k tra nó xem thử. hoặc thay con tụ 100/25 gần D402, biết đâu, máy SS hay hỏng tụ này
                          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                          SĐT: 0542234068

Comment

• Mình cám ơn các bạn đn đã góp nhiều ý kiến hay!Cuối cùng nó(CS21Z50MN) tụ kẹp mass đt âm 16,5v cấp dọc bị giảm khoảng 30%.Ấy vậy mà cứ đi vào bung lung.Cám ơn nhiều nghe!

Comment

• mình đang làm con samsung 15 inh siêu phẳng tổng tda9381 bị chết sò dòng.đã thay cao áp,tụ nhụt,lái tia.không được đóng sò dòng là chết ngay rất nhanh cao áp chưa kịp chạy.bác nào đã gặp.bốc cho em bài thuốc với em bó tay rồi.cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
                                mình đang làm con samsung 15 inh siêu phẳng tổng tda9381 bị chết sò dòng.đã thay cao áp,tụ nhụt,lái tia.không được đóng sò dòng là chết ngay rất nhanh cao áp chưa kịp chạy.bác nào đã gặp.bốc cho em bài thuốc với em bó tay rồi.cảm ơn.
                                dairivo bác ơi hư cuộn dây hoặc nguồn cho em nó có vấn đề. nguồn dương cấp ic mành từ fbt về nó cũng cấp cho cuộn dây dairivo nữa đó bác,. hư trên nguồn này cũng chết sò nhanh lắm. chạm ic mành cũng chết vì ic mành chạy chung nguồn này.bác kiểm tra nguồn dương 16v5 từ fbt ra tới ic mành và cuộn dảiivo

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X