Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lagi Xem bài viết
    Xin được ae trên diễn đàn giúp đỡ.
    Samsung slim 21 CS A530FL không lên hình, bật lệnh power trên remote thì đèn nguồn xanh nháy 5 nhịp rồi không nháy nữa.
    Khi mới cắm nguồn, b+ khoảng 120v, có lệnh power b+ lên 140v, lúc này đèn xanh nháy 5 nhịp. Khi đèn hết nháy b+ về lại 120v.
    Mong sự giúp đỡ của ae. Cảm ơn!
    kiểm rea lại ic mành nguồn +_ 14v cap cho ic. nguồn thay dduoc nắn từ FBT ra hay bi đức R hạn dòng. nguồn duong 14v duy trì dao động cho cuộn daivo. cuộn daivo lái sò ngang hay bị mục chân ăn chập chờn bác kiểm tra kỹ tí

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
      kiểm rea lại ic mành nguồn +_ 14v cap cho ic. nguồn thay dduoc nắn từ FBT ra hay bi đức R hạn dòng. nguồn duong 14v duy trì dao động cho cuộn daivo. cuộn daivo lái sò ngang hay bị mục chân ăn chập chờn bác kiểm tra kỹ tí
      Thanks bác! Hôm nay cúp điện nên rảnh rỗi lên diễn đàn nhờ ae tư vấn. Mình sẽ kiểm tra theo hướng dẫn rồi báo lại sau.

Comment

• Bác minhphung83! Vỉ của mình thì nguồn cấp cho mành là +- 16.5 v lấy từ cao áp. Mình đang lăn tăn chỗ này, sửa nguồn thì cô lập cao áp vậy thì chưa thể có nguồn cấp cho mành được. Nếu hàn thẳng vào cao áp mình hơi lo vì thấy b+ tăng cao. Mình cũng mới vào nghề nền còn ít kinh nghiệm. Ngày mai mình kiểm tra rồi xin ý kiến tiếp nhé.

Comment

Bác minhphung83! Vỉ của mình thì nguồn cấp cho mành là +- 16.5 v lấy từ cao áp. Mình đang lăn tăn chỗ này, sửa nguồn thì cô lập cao áp vậy thì chưa thể có nguồn cấp cho mành được. Nếu hàn thẳng vào cao áp mình hơi lo vì thấy b+ tăng cao. Mình cũng mới vào nghề nền còn ít kinh nghiệm. Ngày mai mình kiểm tra rồi xin ý kiến tiếp nhé.
          B+ tăng cao la bao nhiêu. bác đã treo tải B+ bằng bóng đeng sợi đốt chưa. B+ đúng 120v >125v. nhớ là khi có tải nhé ko tải lên 150v la bt

Comment

B+ tăng cao la bao nhiêu. bác đã treo tải B+ bằng bóng đeng sợi đốt chưa. B+ đúng 120v >125v. nhớ là khi có tải nhé ko tải lên 150v la bt
            Mình đã kiểm tra 2 trở từ +- 16.5 v của cao áp ra vẫn tốt. Cuộn dây lái dao động ngang vẫn ok, không mục gì cả. Trans lái ok. Nhưng tạm thời vẫn chưa có dao động ngang. Biến thế lái ngang lấy nguồn từ đâu và bao nhiêu Vôn vậy bạn?

Comment

Mình đã kiểm tra 2 trở từ +- 16.5 v của cao áp ra vẫn tốt. Cuộn dây lái dao động ngang vẫn ok, không mục gì cả. Trans lái ok. Nhưng tạm thời vẫn chưa có dao động ngang. Biến thế lái ngang lấy nguồn từ đâu và bao nhiêu Vôn vậy bạn?
              biến thế H.Driver được cấp từ 2 đường, nguồn 12v từ nguồn thứ cấp và 16v từ nguồn playback khi có dao động.
              kiểm tra đường nguồn thì phải kiểm tra toàn bộ từ R -D -C -Tr .nhiều khi cần phải thay mới.
              máy của bạn đả chạy nhưng bị cúp do bảo vệ. thường thì hỏng linh kiện ở phần dòng và mành.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
                biến thế H.Driver được cấp từ 2 đường, nguồn 12v từ nguồn thứ cấp và 16v từ nguồn playback khi có dao động.
                kiểm tra đường nguồn thì phải kiểm tra toàn bộ từ R -D -C -Tr .nhiều khi cần phải thay mới.
                máy của bạn đả chạy nhưng bị cúp do bảo vệ. thường thì hỏng linh kiện ở phần dòng và mành.
                Cảm ơn các ae. Mai mình sẽ kiểm tra lại từ đầu xem sao. Đây là máy nhà nên phải làm cho ra pan mới được.

Comment

Cảm ơn các ae. Mai mình sẽ kiểm tra lại từ đầu xem sao. Đây là máy nhà nên phải làm cho ra pan mới được.
                  bác đo nguồn 5v tại lóc sem có chua. khi mỏ máy đo nguồn 180v sem có rồi mất ko hay ko có tì nào

Comment

bác đo nguồn 5v tại lóc sem có chua. khi mỏ máy đo nguồn 180v sem có rồi mất ko hay ko có tì nào
                    Ah, nguồn 5V tại lock mình đo rồi, chỉ khoảng 2V thôi. Còn nguồn 180v thì mình chưa đo theo kiểu bạn chỉ. Mình đo nguồn +- 16.5v, heater, 200v đều không có nhưng có thể mình đo sau khi máy đã cúp.

Comment

• Cho mình hỏi điều này tí. Khi mình đo áp AC ví dụ như áp chân B sò ngang để xem có dao động ngang chưa thì mới chỉ cắm một que đo thôi là kim VOM đã nhảy lên một tí rồi. Khi cắm que còn lại vào thì kim lại nhảy về ngược lại. Vậy là sao các bạn nhỉ?

Comment

Ah, nguồn 5V tại lock mình đo rồi, chỉ khoảng 2V thôi. Còn nguồn 180v thì mình chưa đo theo kiểu bạn chỉ. Mình đo nguồn +- 16.5v, heater, 200v đều không có nhưng có thể mình đo sau khi máy đã cúp.
                        bác phải đo ngay lúc cắm điện và mở máy khi đèn xanh đã chớp rồi thì bị bảo vệ rồi đo đã muộn. em ngĩ máy cua bác bị mát dao động chua chạy chứ ko phải chạy rồi cúp. bác kiểm tra nguồn 3v3, 5v cấp trước cho ic khiển và ic nhớ. nguồn 5v và 8v cấp sau sem có bất thường ko

Comment

bác phải đo ngay lúc cắm điện và mở máy khi đèn xanh đã chớp rồi thì bị bảo vệ rồi đo đã muộn. em ngĩ máy cua bác bị mát dao động chua chạy chứ ko phải chạy rồi cúp. bác kiểm tra nguồn 3v3, 5v cấp trước cho ic khiển và ic nhớ. nguồn 5v và 8v cấp sau sem có bất thường ko
                          Giờ đã là 12h thiếu rồi, cảm ơn sự nhiệt tình của bạn rất nhiều. Vì đam mê kỹ thuật nên ae thợ điện tử đa phần đều không được mập đúng không bạn, vì thức khuya, vì máy làm chưa xong... Mai chiến đấu tiếp, giờ chúc ae trên diễn đàn ngủ ngon nhé.

Comment

• Và cuối cùng cũng đã sửa xong e samsung này . Chạy ok rồi .

Comment

• TIVI SAM DA21-E6S chạy ic 8873,máy chạy hình bị top vô 2 bên,đã có qua tay thợ khác rồi,rất nóng số ngang,ae cho em hỏi may nay chay so ngang gi vay,cam on ae truoc nhe

Comment

• Nguyên văn bởi huutai423 Xem bài viết
                                TIVI SAM DA21-E6S chạy ic 8873,máy chạy hình bị top vô 2 bên,đã có qua tay thợ khác rồi,rất nóng số ngang,ae cho em hỏi may nay chay so ngang gi vay,cam on ae truoc nhe
                                con C5296 đó bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X