Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    bạn đã xong chưa mình bạn quá ko vào diễn đàn bệnh đời này mình gặp 1laan như vậy bạn ngược về tổng theo dường v+/v- tại chân tổng có 2 con R=560k(5.6m) con này hay bị tăng trị số lwms
    Cám ơn bác đã quan tâm.! Mình cũng kiểm tra rất nhiều lần cả 3 đường : gồm VDP+ , VDN- , Vync...và tất cả tụ pi hoặc linh kiện dính tới 3 đường này...Mình đã giảm R thoát mass tạm ổn ,IC VER nóng hơn ,mình gắn thêm tỏa nhiệt...máy chạy 3 h rồi ..mình lại trả lại nguyên bản để truy tìm thủ phạm...hì..hì..phải tìm bằng được thủ phạm thì mới thỏa lòng...hì ..hì.. mình là người cố chấp mà...hì...hì..Cám ơn bạn thật nhiều...!

Comment

• có ai không giúp e với

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
        có ai không giúp e với
        Theo mình thì bạn cắt nguồn B+ vào cao áp ra đã, gắn bóng điện sợi đốt vào và làm nguồn ...khi nguồn tốt rồi thì đo luôn xem đã có H out ra chưa..rồi mới làm đến phần sau được..vài lời góp ý .Chúc bạn sớm thành công.!

Comment

• -sam sung CS-2157ML đèn ngắn chạy tổng TDA12156H/N3 mành LA78045.Chạy 1phuts là tắt vè chế độ chờ lúc chạy chỉ có ánh sáng mờ như bị mất fucut khung hình không bị co dãn
          -đã thay thử cao áp,nhớ,bo đui đèn hình+đèn hình
          -Anh em nào đã giặp pan này mong được sự gúp đỡ xin cám ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi chuativi Xem bài viết
            -sam sung CS-2157ML đèn ngắn chạy tổng TDA12156H/N3 mành LA78045.Chạy 1phuts là tắt vè chế độ chờ lúc chạy chỉ có ánh sáng mờ như bị mất fucut khung hình không bị co dãn
            -đã thay thử cao áp,nhớ,bo đui đèn hình+đèn hình
            -Anh em nào đã giặp pan này mong được sự gúp đỡ xin cám ơn trước
            bạn kiểm tra đường ABL xem

Comment

• cảm ơn bạn tu audio nhưng mình chưa nắm rõ về nguồn sam sung nhờ bạn và ae trên diễn đàn giúp đỡ.cho mình hỏi về thông số điện áp chuẩn khi tắt chờ là bao nhiêu vôn.còn điện áp mình đo được của máy này khi ở chế độ tắt chờ là nguồn 6,5=5v n12=8v..n14=10v.n110=100v.chân biến áp driver=8v.nhưng khi khởi động cho máy chạy thì n 110 lên tới 140v.n12=8v.n14=10v.n6,5 chỉ còn 4v.và đo tại chân biến áp =0v.khi chưa thay ic thì nguồn chỉ tụt có 1 chút thôi điện áp ở chân biến áp vẫn còn 8v chỉ là n khi đo kim đồng hồ hơi nháy một chút thôi.nhưng khi thay ic vào thì lại mất hẳn điện áp và n 5v chỉ còn 4v n3.3v=3v thế mới đau e chứ

Comment

cảm ơn bạn tu audio nhưng mình chưa nắm rõ về nguồn sam sung nhờ bạn và ae trên diễn đàn giúp đỡ.cho mình hỏi về thông số điện áp chuẩn khi tắt chờ là bao nhiêu vôn.còn điện áp mình đo được của máy này khi ở chế độ tắt chờ là nguồn 6,5=5v n12=8v..n14=10v.n110=100v.chân biến áp driver=8v.nhưng khi khởi động cho máy chạy thì n 110 lên tới 140v.n12=8v.n14=10v.n6,5 chỉ còn 4v.và đo tại chân biến áp =0v.khi chưa thay ic thì nguồn chỉ tụt có 1 chút thôi điện áp ở chân biến áp vẫn còn 8v chỉ là n khi đo kim đồng hồ hơi nháy một chút thôi.nhưng khi thay ic vào thì lại mất hẳn điện áp và n 5v chỉ còn 4v n3.3v=3v thế mới đau e chứ
                vấn đề thứ 1: máy ko có dao đông ngang,bạn nên kt nguồn cấp cho tổng,chép lại nhớ,cũng có thể con ic tổg của bạn thay vào...
                Vấn đề thứ 2:Nguồn b+ bị cao,bạn nên thay điện trở 120k, thay tl431,opto,và những lk đến mạch hồi tiếp,sửa nguồn thì bạn nên lấy bóg đèn sợi đốt như bạn tu_audio đã nói.chúc bạn thành công!
                Last edited by barabol; 02-04-2014, 13:55.
                Điện máy: TÀI
                ĐC:HÒA BẮC-HÒA VANG-ĐÀ NẴNG
                DT:0905883043

Comment

• cảm ơn bác ba rra bol nhé e đã thay tl 431 và opto vào nguồn đã đủ rồi nhưng máy vẫn chưa có dao động đã thay cả ic nhớ cũng ko được e đang rối quá nhờ bác cùng mọi người giúp đỡ.thank

Comment

cảm ơn bác ba rra bol nhé e đã thay tl 431 và opto vào nguồn đã đủ rồi nhưng máy vẫn chưa có dao động đã thay cả ic nhớ cũng ko được e đang rối quá nhờ bác cùng mọi người giúp đỡ.thank
                    bạn kt nguồn cấp trước,cấp sau cho ic tổng,kt lệnh POWER,thay thạch anh thử xem,đườg Hout lên cuộn driver,ic tổng mà bạn thay có chắc ăn k zây,mìh nghi lắm đó nha.hjhj

Comment

• Em xin chào các bác trên diễn đàn.em vừa mới nhận của khách con tivi samsung 21 màn cong model cs21v10ml.chậy tổng 9381,mên vuông.máy bị hiện tượng có khung sáng có mầu sắc loàng nhoàng [7 sắc cầu vồng],không hình không hiển thị,có tiếng bình thường,chuyển kênh tốt.em đã trỉnh thử chiết áp g2 và focut hiện tượng vẫn vậy.ban đầu mới mở như thường lệ em nghĩ ngay là máy bị hỏng đế khi thay đế rồi thì vẫn bị như vậy.điện áp 3ktot sấp sỉ 75v 3tins hiệu RGB sấp sỉ 3v,điện ap chân FB báo về 5.7v,G2 là 350v ,em tháo dây focut ra để kim đồng hồ gần thì thấy đấnh lửa[nguồn focut tốt]. đèn hình tốt[thay thử vỉ samsung khác hình ảnh mầu sắc đẹp].mong các bác cho em lời tư vấn .em cảm ơn các bác nhiều ạ .

Comment

• Nguyên văn bởi thuandt108 Xem bài viết
                        Em xin chào các bác trên diễn đàn.em vừa mới nhận của khách con tivi samsung 21 màn cong model cs21v10ml.chậy tổng 9381,mên vuông.máy bị hiện tượng có khung sáng có mầu sắc loàng nhoàng [7 sắc cầu vồng],không hình không hiển thị,có tiếng bình thường,chuyển kênh tốt.em đã trỉnh thử chiết áp g2 và focut hiện tượng vẫn vậy.ban đầu mới mở như thường lệ em nghĩ ngay là máy bị hỏng đế khi thay đế rồi thì vẫn bị như vậy.điện áp 3ktot sấp sỉ 75v 3tins hiệu RGB sấp sỉ 3v,điện ap chân FB báo về 5.7v,G2 là 350v ,em tháo dây focut ra để kim đồng hồ gần thì thấy đấnh lửa[nguồn focut tốt]. đèn hình tốt[thay thử vỉ samsung khác hình ảnh mầu sắc đẹp].mong các bác cho em lời tư vấn .em cảm ơn các bác nhiều ạ .
                        Alo cho mình sẽ giải quyết nhanh hơn.0905883043

Comment

• Nguyên văn bởi thuandt108 Xem bài viết
                          Em xin chào các bác trên diễn đàn.em vừa mới nhận của khách con tivi samsung 21 màn cong model cs21v10ml.chậy tổng 9381,mên vuông.máy bị hiện tượng có khung sáng có mầu sắc loàng nhoàng [7 sắc cầu vồng],không hình không hiển thị,có tiếng bình thường,chuyển kênh tốt.em đã trỉnh thử chiết áp g2 và focut hiện tượng vẫn vậy.ban đầu mới mở như thường lệ em nghĩ ngay là máy bị hỏng đế khi thay đế rồi thì vẫn bị như vậy.điện áp 3ktot sấp sỉ 75v 3tins hiệu RGB sấp sỉ 3v,điện ap chân FB báo về 5.7v,G2 là 350v ,em tháo dây focut ra để kim đồng hồ gần thì thấy đấnh lửa[nguồn focut tốt]. đèn hình tốt[thay thử vỉ samsung khác hình ảnh mầu sắc đẹp].mong các bác cho em lời tư vấn .em cảm ơn các bác nhiều ạ .
                          hư từng mành rồi,mất xung mành đến cuộn yoch, kiểm tra kỉ phần mành và cuộn yock.

Comment

• đúng là ic tổng có vấn đề rồi bác ba ra bol à.e đã thay lại con ic cũ vào nó chạy ngay bị đóng học phí mất 2em ic tổng hết 460k đi mua ic chủ quán bảo đấy là ic của máy ss nhưng sao thay vào nó lại không chạy hả bác,e thấy khó hiể quá,nhưng bây giờ trên màn hình lại bị răn răn ,gợn hình nhẹ e chư biết nó bị ở phần nào nhờ bác cùng ae bắt bệnh giùm.thank

Comment

đúng là ic tổng có vấn đề rồi bác ba ra bol à.e đã thay lại con ic cũ vào nó chạy ngay bị đóng học phí mất 2em ic tổng hết 460k đi mua ic chủ quán bảo đấy là ic của máy ss nhưng sao thay vào nó lại không chạy hả bác,e thấy khó hiể quá,nhưng bây giờ trên màn hình lại bị răn răn ,gợn hình nhẹ e chư biết nó bị ở phần nào nhờ bác cùng ae bắt bệnh giùm.thank
                              khi mua ic tổng cần để ý đến số đuôi,nếu sai số đuôi thì cần phải tìm file nhớ chép lại.bạn Vệ sinh kĩ lại bo là lượm tiền thôi,kaka

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                bạn đã xong chưa mình bạn quá ko vào diễn đàn bệnh đời này mình gặp 1laan như vậy bạn ngược về tổng theo dường v+/v- tại chân tổng có 2 con R=560k(5.6m) con này hay bị tăng trị số lwms
                                Mình đã làm xong rồi..máy bị R chân IREF = 39K tăng lên > 100k làm bộ chia tần trong IC tổng chia làm việc sai..mình đã không để ý đến R này vì nó là R222... mã số này không phải là mã của phần mành...Cám ơn anhnamdinh,Toàn ( thuancoi) và các bạn đã quan tâm và trợ giúp .Chúc các bạn cùng gia đình nhiều sức khỏe và niềm vui.!

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X