Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minh thái Xem bài viết
    sam sung 32Z40HN CAN ae giúp đỡ .hiện tượng .ko nguồn ?kt thấy chết sò dòng j6920 và cao áp,vi cao áp mua ko có nen lấy tu cao áp cua 29 qua,tất cã chân điều giống nhau chỉ khác 1va2 focus,thay vào ,mỏ máy nhủng hình bị méo gói kinh khũng khép ? kt lk xung quanh méo gối thay 630 va393 nhung ko có tác dụng.ko moma được. [poweroff display menu mut poweron] đả làm 2 ngày nhưng chua có kết quã. nhờ ae tư vấn và giup đỡ cám ơn rất nhiều
    Làm được chưa bạn??????????????????????????????????????????????? ?????????????????????????????????????????????????? ??????????????????????/

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• chưa được a ơi ? đang cần sự giúp đỡ cũa ae

Comment

chưa được a ơi ? đang cần sự giúp đỡ cũa ae
        kiếm cục zin đóng vao la ok

Comment

• AE trên DD cho em hỏi: E đang sữa con samsung CS 15K12ML chay tổng TDA 9381/ N2. Máy bị lăn quăn.Run như bị răng cưa vậy. em đã KT nguồn đều đủ hết. AFC cũng KT rồi. Máy có thợ khác thay cao áp lâu rồi, em ko biết có phải do cao áp ko. hết phép rồi nhờ ae giúp dum .em cám ơn nhiều lắm.E thay thử tổng ,nhớ, cao áp và cài hết phần AFC, thay luôn thạch anh 12000 cũng vẩn như củ mong ae có làm qua rồi làm ơn giúp em với...

Comment

• [ATTACH=CONFIG]n1647305[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1647306[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]n1647307[/ATTACH]
            Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
            cho cái hình xem đi. thay thử tụ và biến thế driver xem

Comment

• Lúc này sao DD vắng qua....

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                có ae nào biết cách mở servit đời này ko ?[ 32z40HN ] cục zin o chỗ mình kiếm ko có .ĐÃ tìm mấy ngày rời kể cả trong bh sam sung

Comment

có ae nào biết cách mở servit đời này ko ?[ 32z40HN ] cục zin o chỗ mình kiếm ko có .ĐÃ tìm mấy ngày rời kể cả trong bh sam sung
                  ko có cục zin thì trả khách đi bác nhé. em cũng có 1 con hư cục đã dã nha trai

Comment

Comment

• AE đồng nghiệp trên dđ cho mình hỏi là đang nhận tv Samsung PS51D450 tiếng tốt,còn hình khg có bởi vì gắn cao thế với màn thì rít,rút bẹ dây cthe ra-máy nghe tiếng vô tư.Mình đang cần sự gđỡ của ae đn trên dđ,cám ơn trước nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                        AE trên DD cho em hỏi: E đang sữa con samsung CS 15K12ML chay tổng TDA 9381/ N2. Máy bị lăn quăn.Run như bị răng cưa vậy. em đã KT nguồn đều đủ hết. AFC cũng KT rồi. Máy có thợ khác thay cao áp lâu rồi, em ko biết có phải do cao áp ko. hết phép rồi nhờ ae giúp dum .em cám ơn nhiều lắm.
                        bạn thữ thay mấy con tụ 100uf/50v quanh IC vert thử xem bạn ơi.
                        Theo đuổi đam mê....thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

• Chào anh em diễn đàn giúp em cái tivi Samsung 21in có tiếng mà ko có hình.đốt tim vẫn sáng đo đủ 5.2v.công suất sau đuôi đèn 160.167.175v
                          Em chỉnh g2lên vẫn ko đc.dùng đồng hồ đo vào kp thả ra thì lên hình bình thường.tắt nguồn bật lên lại thì vẫn như cũ có tiếng không có hình.mong anh em giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi gone02g Xem bài viết
                            Chào anh em diễn đàn giúp em cái tivi Samsung 21in có tiếng mà ko có hình.đốt tim vẫn sáng đo đủ 5.2v.công suất sau đuôi đèn 160.167.175v
                            Em chỉnh g2lên vẫn ko đc.dùng đồng hồ đo vào kp thả ra thì lên hình bình thường.tắt nguồn bật lên lại thì vẫn như cũ có tiếng không có hình.mong anh em giúp đỡ
                            samsung G2 sai mất hình. bác lấy vỉ quả qua đèn khác thử sem. đèn yếu nhiều lắm

Comment

samsung G2 sai mất hình. bác lấy vỉ quả qua đèn khác thử sem. đèn yếu nhiều lắm
                              Giờ em về thử đèn khác xem sao.có gì em bao cáo.
                              Ak nếu đèn bị thì có cách gì xử lý ngoài thay đèn ko?chứ thay đèn thấy kinh tế quá khách ko chịu.mong các bác giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi gone02g Xem bài viết
                                Giờ em về thử đèn khác xem sao.có gì em bao cáo.
                                Ak nếu đèn bị thì có cách gì xử lý ngoài thay đèn ko?chứ thay đèn thấy kinh tế quá khách ko chịu.mong các bác giúp đỡ
                                nếu do đèn thì vao mã trỉnh lại AKB=1 sem tạm thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X