Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hongphuc1 Xem bài viết
    bạn mỡ mã chỉnh AKB số 0 thành 1 , sau đó nối tắc R đốt tim ( cho hình đẹp lên ). cách này MÌNH hay làm và chạy cũng bền lắm
    thank bạn nhiều.mình làm thử

Comment

• vâng em cảm ơn các bác nhé để em thư ?
      ĐT:0948119255

Comment

• cam on nhieu nhung minh o daknong xa qua khong muon dc tiec qua.cam on ban nhieu lam

Comment

• cam on ban nhung minh o dak nong xa qua k muon dc ic tiec qua.

Comment

• Tivi SAMUNG CS21Z45ML

Các anh trên diễn đàn ai có FW của SAMUNG CS-21Z45ML chạy Tổng TDA12156PS cho em xin với!

Comment

• Nguyên văn bởi hungtv Xem bài viết
              Các anh trên diễn đàn ai có FW của SAMUNG CS-21Z45ML chạy Tổng TDA12156PS cho em xin với!
              Thử fat xem sao
              Attached Files
              HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Cám ơn anh quangminhdt nhé file chạy tốt rồi!

Comment

• mình có tivi samsung cs16v6 màn không sáng lâu lại sáng rồi mất vặn g2 thì có tia quét ngược đo áp Dc abl tại flyback được 7v các bạn giúp với

Comment

• Nguyên văn bởi huyQN Xem bài viết
                    mình có tivi samsung cs16v6 màn không sáng lâu lại sáng rồi mất vặn g2 thì có tia quét ngược đo áp Dc abl tại flyback được 7v các bạn giúp với
                    ban kiem tra lai đèn hình đi ? và thử quay vỉ sang máy khác xem sao ? và thay thử ic nhớ ?/???????????
                    ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                      ban kiem tra lai đèn hình đi ? và thử quay vỉ sang máy khác xem sao ? và thay thử ic nhớ ?/???????????
                      màn k hư bạn à chỉ bị mất sáng thôi mình nghi là mạch abl bị hư nhưng chưa có hướng kiểm tra abl bạn nào rành giúp mình với

Comment

màn k hư bạn à chỉ bị mất sáng thôi mình nghi là mạch abl bị hư nhưng chưa có hướng kiểm tra abl bạn nào rành giúp mình với
                        co thể den yếu .xem B+.ABL.chinh lai fw xem thé nao ban.con R lay xung ngang nũa.cho thông tin con .tổng .vert.di ban.ae co so đồ giúp cho

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                          co thể den yếu .xem B+.ABL.chinh lai fw xem thé nao ban.con R lay xung ngang nũa.cho thông tin con .tổng .vert.di ban.ae co so đồ giúp cho
                          ic tổng là tda
                          9381 vert 7840. mình chập đường tín hiêệu màu R G B xuống mass thì màn vẫn sáng. có vẻ như là mất tín hiệu chói hoặc ic khuyếch đại sắc

Comment

ic tổng là tda
                            9381 vert 7840. mình chập đường tín hiêệu màu R G B xuống mass thì màn vẫn sáng. có vẻ như là mất tín hiệu chói hoặc ic khuyếch đại sắc
                            Với dòng sam sung chạy 9381 này nếu mất hình kèm theo mất hiển thị(màn tối om chỉnh G2 lên có đường hồi) 90% lỗi đèn hình (trên diễn đàn đã nêu nhiều cách khắc phục pan này)nếu mất hình nhưng vẫn có hiển thị nên kt ABL(chân 49) và đường tín hiệu video(chân 40) và các chân cấp nguồn ic tda 9381....
                            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• xin các bác cao thủ chỉ giúp. e có nhận con samsung 100hz 45hf cứ chạy được 10 - 15 phút là mất tiếng ( kể cả đường tiếng ra cũng mất luôn) xong tắt máy đi bật lại thì lại có tiếng bình thường. e kiểm tra phần công suất kỹ rồi không làm sao có bác nào gặp bệnh này rồi thì chỉ giúp e nhé.

Comment

• nhờ giúp mình với: tivi ssung CW3383 chạy IC TDA 8362 ,thu tivi thì có màu còn AV thì mất màu ,đầu chảo chuyển mọi hệ pal ntsc DK M .. vẫn khong nên màu mọi đại ca ơi giúp nhau đi hay có sơ đồ cho mình xin với(trong máy không có chuyển hệ) Cầu cứu cá đại ca...(linhdb123@gmail.com)

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X