Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn kiểm tra kỉ lại xem,chân b dao động có v chưa,nguồn có cuộn dao dộng chưa .mà khi bật cao áp co xì kg.co v ic tổng

Comment

• Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
      bạn kiểm tra kỉ lại xem,chân b dao động có v chưa,nguồn có cuộn dao dộng chưa .mà khi bật cao áp co xì kg.co v ic tổng
      mình kiểm tra kỹ rồi chân b sò dòng không có điện áp, chân b đèn kích dao động lên đến 7,2v nên máy không thể hoạt động được
      đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• ae nào có file rom tivi samsung cs-
        29D8 cho e xin với ạ

Comment

• Chào cả nhà. Tivi nhà em SS Slimfỉ 29 inch 100HZ. Hình như là bị hỏng cao áp.
          Cả nhà có ai sửa được món này báo hộ em cái ạ.

SĐT của em: 0915.716.964
          EM sơn. 35 tuổi ợ.
          Cám ơn cả nhà trước ợ.

Comment

• mình đang làm máy samsung cs21b850f6 chạy tổng tda 12110h n300 ,hiện tượng mở máy lên dèn xanh nguồn cấp sò ngang 106v khi mờ nguồn đèn xanh chớp tắt áp câp sò tăng lên 156v sau 4s đèn tắt ,không thấy quét ngang chạy , áp vẩn giử 156v , kiểm tra sơ bộ không thấy xung kich cho driver quét ngang , cả nhà cho minh xin ý kiến nhé

Comment

• Chào các bác ! em nhận được tivi samsung CS-17T20MG , MỞ MÁY ĐÈN POWER NHẤP NHÁY , MÁY KHÔNG CHẠY , EM ĐÃ THAY TÔNG VÀ NẠP LẠI NHỚ , NHUNG VẪN KO ĐƯỢC ( TỔNG TDA 9361 SP , NHỚ 2408 ) MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO

Comment

• Nguyên văn bởi hoangvtiep Xem bài viết
                cả nhà giúp mình con samsung modenl CS-21K3S này với tổng chạy 9381 bật máy lên không có dao động đã thay thử ic làm đủ mọi cách nhưng vẫn không được bác nào biết pal này giúp mình với
                bác thai R 39K chân 25 ic 9381 xem
                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi tuan-tnt Xem bài viết
                  mình đang làm máy samsung cs21b850f6 chạy tổng tda 12110h n300 ,hiện tượng mở máy lên dèn xanh nguồn cấp sò ngang 106v khi mờ nguồn đèn xanh chớp tắt áp câp sò tăng lên 156v sau 4s đèn tắt ,không thấy quét ngang chạy , áp vẩn giử 156v , kiểm tra sơ bộ không thấy xung kich cho driver quét ngang , cả nhà cho minh xin ý kiến nhé
                  bác kiểm tra nguồn lại phần hồi tiếp
                  ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                    Chào các bác ! em nhận được tivi samsung CS-17T20MG , MỞ MÁY ĐÈN POWER NHẤP NHÁY , MÁY KHÔNG CHẠY , EM ĐÃ THAY TÔNG VÀ NẠP LẠI NHỚ , NHUNG VẪN KO ĐƯỢC ( TỔNG TDA 9361 SP , NHỚ 2408 ) MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO
                    bác cho thêm thông tinh B+ là bao nhiêu .dao động có chưa .nếu chưa có dao động.bác thay R39k chân 25 đi
                    ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi hocnghedient Xem bài viết
                      ae nào có file rom tivi samsung cs-
                      29D8 cho e xin với ạ

đây bác thử xem nha
                      Attached Files
                      ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
                        đúng là kg nên thay mới sẽ làm mất thẩm mỹ của máy và cũng kg hoàn thiện bằng mạch''zin'' của máy.nhưng có nhiều trường hợp phải làm vậy thôi bạn ạ,nểu bạn có làm thực tế....đắng cay lắm bạn ơi,những ai đã làm qua nguồn tv samsung chắc cũng biểt kg dễ đâu....kg phải pan nào mình cũng sửa được.chúc thành công.
                        hehe
                        ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi quoc thien Xem bài viết
                          bác thai R 39K chân 25 ic 9381 xem
                          Cảm ơn bác quoc thien nhiều nhé ,đúng như bác nói R39k tăng trị số em quên không nhớ cảm ơn bác , lúc nào có dịp mời bác caffe nhé. Em ở Quảng Ninh
                          đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• Có bác nào có sơ dồ nguồn con Samsung Led 26inch cho tôi xin. Con SSung của nhà đang bị hỏng nguồn. Cám ơn các bác trước.

Comment

• em có tivi samsung 21a530 nguồn yếu (bi sét dánh) mong các ae giúp đỡ ạ
                              nguồn b+ đo khi có tải giả 80v
                              nguồn 6.5v duoc 3v
                              nguồn 12v duoc 7v
                              nguồn 14 duoc 10v

Comment

• Nguyên văn bởi visao Xem bài viết
                                em có tivi samsung 21a530 nguồn yếu (bi sét dánh) mong các ae giúp đỡ ạ
                                nguồn b+ đo khi có tải giả 80v
                                nguồn 6.5v duoc 3v
                                nguồn 12v duoc 7v
                                nguồn 14 duoc 10v

Máy chưa chạy mà,bác đo xem có dao động ngang chưa,kiểm tra mấy con zen bên phần sơ cấp thay mới đi bác ơi

DĐ:-
                                Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X