Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
    Thử File này nha Bạn!.................
    Cảm ơn bác nhiều. Mình thử xong sẽ báo lại nhé. Con samsung này mình không tập trung làm được, nó là tivi nhà. Ưu tiên làm cho khách trước.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
      Đoạn Chân biến áp kích ngang (phần lấy nguồn) có khoảng 8v rỏ sai rồi bạn ui. Bạn thay diode chưa vại???
      Cảm ơn bạn. Mình chưa thay con này. Cũng mong ae thông cảm, vì thỉnh thoảng mình mới đem con samsung này ra vọc. Dù sao thì cũng vô cùng cảm ơn tất cả ae. Bất cứ khi nào có kết quả thì mình sẽ chia sẽ lên diễn đàn.

Comment

• Chào các bạn!
        Mình có con Samsung LED 40inch (vừa hết bảo hành 1 tháng) bị bệnh màn hình (hình đính kèm). Chỉ bệnh màn hình thôi, mọi cái khác đều ổn.
        Nhờ các bạn chẩn bệnh giúp em nó, và đưa ra giúp mình phương án trị bệnh.
        Cảm ơn các bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi dongphuongar Xem bài viết
          Chào các bạn!
          Mình có con Samsung LED 40inch (vừa hết bảo hành 1 tháng) bị bệnh màn hình (hình đính kèm). Chỉ bệnh màn hình thôi, mọi cái khác đều ổn.
          Cảm ơn các bạn.
          máy bị cháy lét trong màn hình đó bác. tháo màn hình ra đo kiểm biết ngay

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
            máy bị cháy lét trong màn hình đó bác. tháo màn hình ra đo kiểm biết ngay
            Cảm ơn bác. mình dân ngoại đạo không dám chọc ngoáy...sợ ẻm nhõng nhẽo thêm. Mới chiều mình gọi bọn Samsung tới chẳng thấy đo đạc gì phán luôn hư màn hình. Thay cái màn hình mới bảo hành 3 tháng bọn nó báo giá 7 củ, mình nghe xong tiễn vong đi luôn, chỉ tội cu con nhà mình không có cái xem hoạt hình...Mà mua cái mới thì chắc trông chờ vào thưởng tết mới có cơ may. Bác có phương án nào chữa cho em nó mà "kinh tế" chút xíu tư vấn giúp mình. Cảm ơn bác.

Comment

Cảm ơn bác. mình dân ngoại đạo không dám chọc ngoáy...sợ ẻm nhõng nhẽo thêm. Mới chiều mình gọi bọn Samsung tới chẳng thấy đo đạc gì phán luôn hư màn hình. Thay cái màn hình mới bảo hành 3 tháng bọn nó báo giá 7 củ, mình nghe xong tiễn vong đi luôn, chỉ tội cu con nhà mình không có cái xem hoạt hình...Mà mua cái mới thì chắc trông chờ vào thưởng tết mới có cơ may. Bác có phương án nào chữa cho em nó mà "kinh tế" chút xíu tư vấn giúp mình. Cảm ơn bác.
              THÌ ĐÚNG LÀ NÓ HƯ MÀN HÌNH. nhưng chỉ là cháy mấy bóng lét thôi. nói thí dễ đó nhưng thay thì ko dễ ăn đâu.
              trong hãng bất cứ hãng nào SAMSUNG, SONY, HAY LG cũng vậy họ ko thay lét hay sửa màn hình. họ chỉ thay màn hình mới
              bác mang ra tiệm anh em thợ họ làm cho, giá cả tùy theo mơi bác chuẩn bị 1t tới 2t là ok thôi

Comment

• Chào các chú, anh, chị! M có pan này mà chưa biết bệnh gì. Mong ai có gặp qua chỉ giáo m với. M rất cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi songxe12 Xem bài viết
                  Chào các chú, anh, chị! M có pan này mà chưa biết bệnh gì. Mong ai có gặp qua chỉ giáo m với. M rất cảm ơn!
                  á đù....nếu lái tia vẫn còn zin....khử từ ko hết thì thay cái CRT ok
                  NO NO
                  NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi songxe12 Xem bài viết
                    Chào các chú, anh, chị! M có pan này mà chưa biết bệnh gì. Mong ai có gặp qua chỉ giáo m với. M rất cảm ơn!
                    khả năng là máy bị hư trở khử từ , làm cho màn hình bị nhiễm từ , khử từ màn hình lại và thay trở khử từ là được , chi phí cỡ 10k....

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      khả năng là máy bị hư trở khử từ , làm cho màn hình bị nhiễm từ , khử từ màn hình lại và thay trở khử từ là được , chi phí cỡ 10k....
                      Vâng em kiểm tra cái ợ. Em cám ơn trước các pro!

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        kakaaaaaa.......chính xác là hư trở khử từ........chém cái CRT cho bác ấy sợ....
                        NO NO
                        NO NO

Comment

• Dạo này đã đói ăn mà các bác dân dùng còn vào đây hạch bọn thợ em, thì chắc Xuân này tiền đâu về thăm mẹ đây trời. Huhuhuuuuu

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Chào các bạn!
                            Cảm ơn các bạn.
                            hỏng led rồi mang ra thợ điện tử họ thay cho. giá khoảng 1.5trieu đến 2tr thợ họ thay là ok xem ngon lành.

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                              Chúc bạn 1 buổi sáng tốt lành.Mình vừa thay cuộn lái khác chạy lên rồi nhưng lại nảy sinh bệnh này nữa : cao áp rít nhiều đường -16.5v tụt thấp,mình tháo ic mành LA7845 ra thì hết rít cao áp.
                              Cho mình hỏi luôn tý nhé LA7840 có thay cho LA7845 được không nhỉ,LA7845 thay bằng con nào được.
                              Thank!!!!!
                              hình như không được bạn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi computer_luo Xem bài viết
                                Ti vi Samsung CS-21K40ML dùng IC tổng TDA 12136... có hiển thị trên màn nền xanh bình thường cấp tín hiệu vào màn tối đen có tiếng bình thường. anh em nào gặp pan này cho mình xin được chỉ bảo
                                bạn thay con trở 100k nối từ chân 125v vào đường ABL là ok

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X