Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AE trên DD ai có fw SamSung CS29Z45MH tổng 49x vert LA78045 nhớ 24C16 cho em xin em cám ơn nhiều lắm!!!!!!! giúp em với, em nó bị méo gói em đã thay STK7000 và 5N60 thi nó giản ra đươc như méo hình .

Comment

• Giúp em với các AE ơi!!!!!!

Comment

• Hay chỉ dùm em cách mở sevit SamSung CS29Z45MH tổng 49x vert LA78045 nhớ 24C16 Em cám ơn nhiều lắm

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
          Hay chỉ dùm em cách mở sevit SamSung CS29Z45MH tổng 49x vert LA78045 nhớ 24C16 Em cám ơn nhiều lắm
          Power off_display_menu_mute_power on
          NO NO
          NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết

Power off_display_menu_mute_power on
            Cám ơn bạn nhiều lắm.

Comment

• chao cấc bac e có con tivi samsung model cs- 21m6 tổng vdp 3130y hiện tượng bật nguồn lên.mất dao đông nguồn từ từ tăng lên 140v,e đã tách và kiểm tra phần nguồn nhưng không được,bác nào gặp qua pan này rồi giúp e với ạ

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                vấn đề là nguồn 180vva +_ 16v đẫ có chua ý tôi là máy có rồi mất hay hoàn toàn không có. đã chép nhó tes thử chưa...đùng tháo bất cứ con dì ra khi sủa máy. chừ khi gắn tải giả tét nguồn thôi
                Cảm ơn bác minhphung83. Thật xin lỗi ae diễn đàn vì lâu rồi mới quay lại. Tình hình của em samsung cs21a530fl bây giờ như vầy. Tách b+ ở cao áp, tháo sò ngang ra ngoài, gắn bóng đèn 75w vào 2 chân tụ 160v thì bóng sáng bình thường. Đo áp có khoảng 120v. 3v3, 5v tốt. Chân biến áp kích ngang (phần lấy nguồn) có khoảng 8v. Không có dao động ngang. Đèn nguồn nháy 5 nhịp rồi tắt. Khi đèn nguồn tắt các nguồn vẫn đủ. Ae ai có fw cho mình xin. Samsung slim 21csa530fl, tổng dán TDA12135H/N/N3, vert LA78040, nhớ 24c16. Máy này làm mình rối quá.

Comment

• Nguyên văn bởi lagi Xem bài viết

Cảm ơn bác minhphung83. Thật xin lỗi ae diễn đàn vì lâu rồi mới quay lại. Tình hình của em samsung cs21a530fl bây giờ như vầy. Tách b+ ở cao áp, tháo sò ngang ra ngoài, gắn bóng đèn 75w vào 2 chân tụ 160v thì bóng sáng bình thường. Đo áp có khoảng 120v. 3v3, 5v tốt. Chân biến áp kích ngang (phần lấy nguồn) có khoảng 8v. Không có dao động ngang. Đèn nguồn nháy 5 nhịp rồi tắt. Khi đèn nguồn tắt các nguồn vẫn đủ. Ae ai có fw cho mình xin. Samsung slim 21csa530fl, tổng dán TDA12135H/N/N3, vert LA78040, nhớ 24c16. Máy này làm mình rối quá.
                  Tháo biến áp driver ra đo trở kháng xem
                  NO NO
                  NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết

Tháo biến áp driver ra đo trở kháng xem
                    Mình đo ohm của biến áp driver như sau. 2 chân bên phía B sò 0 ohm, 2 chân phía ic Tổng được 8 ohm. Đã thay thử biến thế khác vẫn chưa được. Mong ae góp ý.

Comment

Thử File này nha Bạn!.................
                      Attached Files
                      Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                      Tel: 01652.030103

Comment

• Mở av tivi sam sung khi mất moss

Comment

• Nguyên văn bởi chithan Xem bài viết
                          Mở av tivi sam sung khi mất moss
                          Thì chịch vô key trên máy đó bợn

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Đoạn Chân biến áp kích ngang (phần lấy nguồn) có khoảng 8v rỏ sai rồi bạn ui. Bạn thay diode chưa vại???

Comment

• chào ace trên diễn đàn nhờ ace giúp pan samsung 21k40 (KSBB) chạy ic tổng TDA12136 2 hàng chân cắm. hiên tượng như sau: bật máy led chớp tắt rất chậm, không có dao đọng ngang đo các điện áp như sau: hout 2.2v ko có tần số khi led sáng huot là 0v, điện áp 3,3v, 5v, 8v đủ đã thay thử ic tổng , nhớ trắng 24c16 nhưng ko được. vây ace nào đã gặp xin giúp đỡ. cảm ơn
                              sdt: 0915971262
                              email:
                              đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

• Nguyên văn bởi dothanhbinh Xem bài viết
                                chào ace trên diễn đàn nhờ ace giúp pan samsung 21k40 (KSBB) chạy ic tổng TDA12136 2 hàng chân cắm. hiên tượng như sau: bật máy led chớp tắt rất chậm, không có dao đọng ngang đo các điện áp như sau: hout 2.2v ko có tần số khi led sáng huot là 0v, điện áp 3,3v, 5v, 8v đủ đã thay thử ic tổng , nhớ trắng 24c16 nhưng ko được. vây ace nào đã gặp xin giúp đỡ. cảm ơn
                                Cho áp clock, data đi bợn. Nhấc hộp tuner ra thử chưa

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X