Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi VANTRUC1986 Xem bài viết
    chào các anh .em mới nhận cái samsung cs21b860 .chay tông gián tda12110 .str6753 .vert 78045 .b+ 120 đu e tải bóng đèn rồi không sụt .nguồn 12v thì có 8,9v .nguồn 6,5v thì có 5,6v .nguồn 3v3 đủ .5v bấm khiển thì có 5v cap cho tuner . nguồn cấp cho biến thế driver thì có 6,7v khi bam khiển thì nguồn ngay biến thế driver sụt về 0v rồi lên trở lại .có tieng keu eo eo o biến thế nguồn . e đã thay ic vert , thay tu và diode nắn 16v o fpt ra . tháo biến thế drive ra không bị rỉ chân . mong các anh chỉ giúp e
    bệnh của bác là cao áp và dóc thui .bác kt thử xem

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
      bệnh của bác là cao áp và dóc thui .bác kt thử xem
      cao áp e thay roi ,yoke e cũng thay luôn mà nó vẫn vậy, lan trước e lấy mỏ hàng hàng vào chân biến thế driver cái chạy được khoản vài hôm nay nó lai không chiu chạy ,anh con chiêu nào chỉ e với,máy năm trước e cũng bi môt cái binh y nhu vay ,miễn hàng vào ic vert ,hay khu vực biến thế driver la máy chạy vài hôm có khi cả tháng nó lại binh lại e bó tay luôn

Comment

cao áp e thay roi ,yoke e cũng thay luôn mà nó vẫn vậy, lan trước e lấy mỏ hàng hàng vào chân biến thế driver cái chạy được khoản vài hôm nay nó lai không chiu chạy ,anh con chiêu nào chỉ e với,máy năm trước e cũng bi môt cái binh y nhu vay ,miễn hàng vào ic vert ,hay khu vực biến thế driver la máy chạy vài hôm có khi cả tháng nó lại binh lại e bó tay luôn
        bác thay sò ngang mới. thay diode từ 12v vào biến thế dairivo thay diode từ fbt +16v5 vào biến thế daivo thay ko đo bác nhé

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
          bác thay sò ngang mới. thay diode từ 12v vào biến thế dairivo thay diode từ fbt +16v5 vào biến thế daivo thay ko đo bác nhé
          cảm ơn anh .e đã thay diode nắn 12v từ biến thế nguồn ra cả tu lộc 12v ,thay diode nắn 16,5v từ fpt ra và thay tụ lộc luôn mà nó cũng ko chạy. anh còn chiu nào nữa không chỉ giúp e

Comment

• bác tắm o mô cho nó đi . có thể bị ẩm mạch sửa hoài không ra bệnh .mà tắm cái phơi nắng ráp vô chay bt. đâu bác thử xem

Comment

cảm ơn anh .e đã thay diode nắn 12v từ biến thế nguồn ra cả tu lộc 12v ,thay diode nắn 16,5v từ fpt ra và thay tụ lộc luôn mà nó cũng ko chạy. anh còn chiu nào nữa không chỉ giúp e
              con em kêu bác thay ko phải con nắn nguồn nhé. 12v qua con diode quá con điện trở. nguồn 16v5 qua con diode qua con điện trở. 2 con diode này chỉ là cho điện đi qua 1 chiều ko phải nắn điện nhé bác

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                con em kêu bác thay ko phải con nắn nguồn nhé. 12v qua con diode quá con điện trở. nguồn 16v5 qua con diode qua con điện trở. 2 con diode này chỉ là cho điện đi qua 1 chiều ko phải nắn điện nhé bác
                e thay con diode d402 đó rồi luôn anh oi con diode đó e thay đầu tien luôn ,đầu - diode là 10,8v đầu + là 14,6v khi máy chay .

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                  bác tắm o mô cho nó đi . có thể bị ẩm mạch sửa hoài không ra bệnh .mà tắm cái phơi nắng ráp vô chay bt. đâu bác thử xem
                  mạch còn rất mới còn tem bảo hành e tháo ra đầu tiên à .h e cày nó tè le hết trơn rồi hehe

Comment

• Nhờ các anh giúp mình với. tivi SAMSUNG CS21A530FL chạy IC dán TDA12156H/N3/3 bị màn hình đen thui rồi có nhiều quần ửng sáng và nhiều màu giống hư kilo, vài giây sau máy cúp. em đã thay IC tổng. IC nhớ, Flyback và boa đuôi nhưng cũng không được! Rất mong các anh em gần xa giúp mình với, xin chân thành cảm ơn trước!

Comment

• Nguyên văn bởi ht_81 Xem bài viết
                      Nhờ các anh giúp mình với. tivi SAMSUNG CS21A530FL chạy IC dán TDA12156H/N3/3 bị màn hình đen thui rồi có nhiều quần ửng sáng và nhiều màu giống hư kilo, vài giây sau máy cúp. em đã thay IC tổng. IC nhớ, Flyback và boa đuôi nhưng cũng không được! Rất mong các anh em gần xa giúp mình với, xin chân thành cảm ơn trước!
                      thường những ca nhừ vậy thì kiểm tra phần dọc trước , nguồn dọc +/- có đủ chưa rồi đến IC dọc , chưa được thì mới đến IC nhớ ,mà phải chép đúng với đời máy đó , chứ chưa gì thay thế lung tung dễ gây thêm pạn mới lắm đó, lúc đó thì bó tay luôn,

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                        thường những ca nhừ vậy thì kiểm tra phần dọc trước , nguồn dọc +/- có đủ chưa rồi đến IC dọc , chưa được thì mới đến IC nhớ ,mà phải chép đúng với đời máy đó , chứ chưa gì thay thế lung tung dễ gây thêm pạn mới lắm đó, lúc đó thì bó tay luôn,
                        Cám ơn anh Quocthaibmt nhiều nha, em làm được rồi do mất nguồn trừ IC doc.

Comment

• bạn nào có sơ đồ bo nguồn samsung PA43H4500 -BN44-00685A
                          ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• chào các a ?
                            e đag làm con plasma sam sung PS42B450B1 máy chạy có tiếng ko có hình ảnh màn tối thui , điện áp 15v. va. vs .. có đủ đã thuử 2 bo cao áp tốt máy chạy mãi mà sờ tay thấy 2 bo cao áp vẫn lạnh tanh như chưa làm việc , e tháo bo nẹp dài bên trái ra kiểm tra cũng ko thấy chạm châp gì , bí quá mong a e tư vấn dùm ạ , xin cảm ơn các bác
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Mấy bác cao thủ cho e hỏi.. nhà e có con tivi samsung UA40H5552AK.. giờ bật lên là màn hình nó cứ chớp nháy màu xanh lục rồi xanh dương rồi đỏ rồi trắng rồi đen.. vẫn có tiếng bình thường và điều khiển remote dc mặc dù ko thấy gì ngoài mấy cái bảng màu đó... vậy có bác nào gặp trường hợp này tư vấn cho e với ạ...😊

Comment

• Nguyên văn bởi soso Xem bài viết
                                Mấy bác cao thủ cho e hỏi.. nhà e có con tivi samsung UA40H5552AK.. giờ bật lên là màn hình nó cứ chớp nháy màu xanh lục rồi xanh dương rồi đỏ rồi trắng rồi đen.. vẫn có tiếng bình thường và điều khiển remote dc mặc dù ko thấy gì ngoài mấy cái bảng màu đó... vậy có bác nào gặp trường hợp này tư vấn cho e với ạ...😊
                                bạn chup hình boar tcom cho minh xem nó giồng 40h5500ak để tui gửi rom lên cho bạn nạp thử xem ok không

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X