Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
    em có con samsung model(cs-21z67mn)con này của e cứ thay ic mành vào chạy duoc 1phut la chết ic mành,em do oh chân ic mành có +20v,-20v,k biết tại sao các bác nhi?các baccccccccs làm ơn jup e với ạ.em caaaaaam ơn các bác nhiều ạ!
    Nguồn cao vậy thì làm gì chẳng buzz. Nhớ ko nhầm thì chỉ khoảng +- 16v thôi
    hotline: 0938888333
    0944999598
    sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
    địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
    cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• [QUOTE=thuongbl;764285]
      Nguyên văn bởi toi7 Xem bài viết

nguồn 125 ra cao rồi bạn ơi
      đo đầy đủ rồi mà
      <học học mãi> duy tới
      điện tử -hà nam 01674662632

Comment

• nó chạy sò nóng lắm các bác ạ,bi néo goi nữa ạ

Comment

• SAM SUNG AI ƠI GIÚP NHAU VỚI: SS: CS 21M16 TỔNG 9381 MÀ SÁNG KHÔNG CÓ HÌNH KHÔNG CÓ HIỂN THỊ KHÔNG CÓ MÀ XANH KHÔNG CÓ MUỖI, TĂNG G1 lên thì sáng màn và có kẻ ngang trắng và cách nhau 2 cm kiểm tra điện áp các tầng không thất bất thường gì , cá đại ca ơi bảo nhau với tôi quá cần (có khỏi toi đền hình không?)

Comment

• SAM SUNG AI ƠI GIÚP NHAU VỚI: SS: CS 21M16 TỔNG 9381 MÀ SÁNG KHÔNG CÓ HÌNH KHÔNG CÓ HIỂN THỊ KHÔNG CÓ MÀ XANH KHÔNG CÓ MUỖI, TĂNG G1 lên thì sáng màn và có kẻ ngang trắng và cách nhau 2 cm kiểm tra điện áp các tầng không thất bất thường gì , cá đại ca ơi bảo nhau với tôi quá cần (có khỏi toi đền hình không?) địa chỉ : linhdb123@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
              bỏ chân mute thử xem,,,,mở sevic chỉnh luôn coi
              chân mute số mấy vậy bạn mình ko có sơ đồ
              ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI DI ĐÔNG .NGUYỄN THANH
              nhận sữa chữa mua bán trao đổi các loại điện tử điện thoại di động
              dt 01688888225

Comment

• Nguyên văn bởi linhdb Xem bài viết
                SAM SUNG AI ƠI GIÚP NHAU VỚI: SS: CS 21M16 TỔNG 9381 MÀ SÁNG KHÔNG CÓ HÌNH KHÔNG CÓ HIỂN THỊ KHÔNG CÓ MÀ XANH KHÔNG CÓ MUỖI, TĂNG G1 lên thì sáng màn và có kẻ ngang trắng và cách nhau 2 cm kiểm tra điện áp các tầng không thất bất thường gì , cá đại ca ơi bảo nhau với tôi quá cần (có khỏi toi đền hình không?) địa chỉ : linhdb123@gmail.com
                đo đèn 3 tia điều kg.AFC có khoản 30v AC.
                ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

• AE cho mình hỏi tí lai G2 sáng tối của cao ap như thế nào vậy mình làm như thế này có đúng ko đấu từ C sò qua 1 con diod và con R 47om như thế có đúng ko cac pác. làm thế sao ko đc vậy hay là ko đúng
                  ĐIỂN TỬ QUỐC TUẤN
                  ĐC : 424 ĐƯỜNG HÙNG VƯƠNG CẦU OAI TÍCH SƠN VĨNH YÊN VĨNH PHÚC
                  ĐT : 0979 072 889
                  mail :

Comment

• NHỜ CÁC SƯ HUYNH CHỈ GIÁO DÙM, E LÀ DÂN MỚI VÔ NGHỀ.
                    em mới vô nghề, hôm nay nhận con samsung plasma PS43D490, Hễ mở nguồn là rơle đóng mở tạch tạch, em dò ra được là chạm nguồn Vs, chạm một tụ nhỏ và chết một con có tên là RJP63K2. em cũng chẳng biết nó là con gì, mua thì chẳng có. em ở sóc trăng linh kiện còn hạn chế. các sư huynh có thể giúp em xem con đó là con gì và có thể thay thế bằng con tương đương nào được không. em xin cảm ơn trước.

Comment

• Nguyên văn bởi nhanpcpl Xem bài viết
                      NHỜ CÁC SƯ HUYNH CHỈ GIÁO DÙM, E LÀ DÂN MỚI VÔ NGHỀ.
                      em mới vô nghề, hôm nay nhận con samsung plasma PS43D490, Hễ mở nguồn là rơle đóng mở tạch tạch, em dò ra được là chạm nguồn Vs, chạm một tụ nhỏ và chết một con có tên là RJP63K2. em cũng chẳng biết nó là con gì, mua thì chẳng có. em ở sóc trăng linh kiện còn hạn chế. các sư huynh có thể giúp em xem con đó là con gì và có thể thay thế bằng con tương đương nào được không. em xin cảm ơn trước.
                      Nó là IGBT 630v 35a.

Comment

• dạ em xin cảm ơn sự chỉ giáo của giangtr. nhưng em mua không có giờ không biết làm sao. mà không biết là chạm con này rồi ic dao động có chết theo không nữa. em đang rối quá.
                        em đến mua ở các cửa hàng điện tử sóc trăng, bạc liêu mà không ai biết IGBT là gì. em khổ ghê!
                        Last edited by nhanpcpl; 13-08-2013, 15:50.

Comment

• tivi samsung model 21cs-m6s
                          tivi samsung model 21cs-m6s

các bác giúp e với!
                          -hiện tượng là mở power thì đèn báo nguồn chớp chớp!
                          - đã kiểm tra nguồn B+ dc 130vdc
                          - các nguồn cấp cho giải mã điều có

Comment

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết

các bác giúp e với!
                            Khi khởi động máy có chớm giao động rồi tắt hay k?

Comment

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết

các bác giúp e với!
                              Khi khởi động máy có chớm giao động rồi tắt hay k? nếu bị như vậy thì thay ic regu nguồn phụ .nếu k kiểm tra 2 tụ 681 gần sò dọc thay luôn
                              chúc bạn thành công

Comment

• NHỜ CÁC SƯ HUYNH CHỈ GIÁO DÙM, E LÀ DÂN MỚI VÔ NGHỀ.
                                em đã kiếm được đồ và thay thế con RJP63K2 rồi đã có nguồn ra cấp cho lái X Y nhưng máy vẫn không lên hình. không biết con này có cần dùng remote để mở hay không (khách không đưa remote) mà sao vẫn có đèn nguồn chớp chớp một chút rồi không hiện đèn nguồn nữa nhưng đo nguồn vẫn có bình thường. anh em giúp đỡ dùm.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X