Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết
    tivi samsung model 21cs-m6s
    tivi samsung model 21cs-m6s

các bác giúp e với!
    -hiện tượng là mở power thì đèn báo nguồn chớp chớp!
    - đã kiểm tra nguồn B+ dc 130vdc
    - các nguồn cấp cho giải mã điều có
    kiểm tra ic manh chưa bác

Comment

• anh namtu-mobile giúp dùm em mới vô nghề này với. em cảm ơn anh

Comment

• sam sung chạy tổng 9381 cần giúp

mình đang sửa con sam sung bị pan ngư sau!]
        bật nguồn máy chạy bình thường, muỗi đẹp nhưng khi cho hình ảnh vào thì màn hình bị xoắn mạnh có lúc xem dc, nhưng hình bị răn răn theo chiều dọc, cả bên tín hiệu video và ăngten đều bị!
        ae ai biết thì chỉ giùm với! Hiếu xin cảm ơn trước
        Attached Files

0984302430

Comment

• cho em xin sơ đồ sam sung model cs-21z58mnlxxsv ,em xin thanks trước nha mấy anh , jup em cái
          máy chạy ic tổng là tda12025 pq/n1f80 ic manh la78414 nguon str w6750f
          chỉ em cách mở service lun nhá
          Last edited by pppp; 15-08-2013, 16:20.

Comment

• Các bác ơi em có con sam sung cs-21z30ma bị dãn ngang mất hết các chữ VTV dãn sang cả hai bên em đã thay hết các tụ,đ trở,điốt,cuộn lái,và đèn công suất sửa méo mà không được , các bác ơi cho em hỏi có phải là hỏng ở cao áp không , mong câu trả lời của cáccác bác ( cảm ơn các bác nhiều)

Comment

• Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
              mình đang sửa con sam sung bị pan ngư sau!]
              bật nguồn máy chạy bình thường, muỗi đẹp nhưng khi cho hình ảnh vào thì màn hình bị xoắn mạnh có lúc xem dc, nhưng hình bị răn răn theo chiều dọc, cả bên tín hiệu video và ăngten đều bị!
              ae ai biết thì chỉ giùm với! Hiếu xin cảm ơn trước
              KiêKiểm tra 2 đường xung dòng mành về ic

Comment

• Nguyên văn bởi dientuvitinh Xem bài viết
                Các bác ơi em có con sam sung cs-21z30ma bị dãn ngang mất hết các chữ VTV dãn sang cả hai bên em đã thay hết các tụ,đ trở,điốt,cuộn lái,và đèn công suất sửa méo mà không được , các bác ơi cho em hỏi có phải là hỏng ở cao áp không , mong câu trả lời của cáccác bác ( cảm ơn các bác nhiều)
                KT nguồn đã chuẩn chưa,service lại xem có dc ko rồi mới tính đến c/a bạn à........
                Đỗ Ngọc Hiếu
                Từ Sơn, Bắc Ninh
                Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                  KT nguồn đã chuẩn chưa,service lại xem có dc ko rồi mới tính đến c/a bạn à........
                  Nguon đu 125V và vào cả service rồi nhưng cũng ko được

Comment

• Nguyên văn bởi dientuvitinh Xem bài viết
                    KiêKiểm tra 2 đường xung dòng mành về ic
                    BẠN nói rõ đường nào dc ko bạn??

0984302430

Comment

• trước con cách ly bên ra có con ổn áp 9v gì đấy bé bằng hạt đỗ đen có thể bị dò kho chuẩn thay thử xem sao - mình cubgx bị như thế thay là hết

Comment

• Nguyên văn bởi quocnghi Xem bài viết
                        aem giúp mình con samsung 21" model:cs-21M17ML .tổng 9381 .nhớ 24c08 ,không có âm thanh ,đã thay ic âm thanh +đo áp ok hết mà vẩn ko có tiếng mong aem giúp châ6n thành cảm ơn ạ
                        hôm nọ cũng sửa con samsung 21 phăng ko nhớ model . mất tiếng , gõ test thử ic công suất tốt , chưa mở thử service chỉnh nhưng thay con ic nhớ là ok .

Comment

• [QUOTE. TEuyphiet;767465]BẠN nói rõ đường nào dc ko bạn??[/QUOTE]
                          Bạn kiểm tra xung AFC từ cao áp hoặc từ chân C sò dòng qua tụ 681 về IC

Comment

• các bác trên diễn đàn chỉ giúp với ...! mình mới nhân 1 con SAMSUNG model cs-20v2 nó bị mất tiếng . mình thử qua video cũng không có tiếng luôn . mình đã thay IC công xuất tiêng rồi ( TDA 8944J ) máy chạy tổng TDA 9381 . bác nào gặp qua cho em thọ giáo . thank's ....!

Comment

• Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
                              các bác trên diễn đàn chỉ giúp với ...! mình mới nhân 1 con SAMSUNG model cs-20v2 nó bị mất tiếng . mình thử qua video cũng không có tiếng luôn . mình đã thay IC công xuất tiêng rồi ( TDA 8944J ) máy chạy tổng TDA 9381 . bác nào gặp qua cho em thọ giáo . thank's ....!
                              mở service ra vào mục audio chuyen ve muc steorio

Comment

• Nguyên văn bởi tung271 Xem bài viết
                                các bác trên diễn đàn chỉ giúp với ...! mình mới nhân 1 con SAMSUNG model cs-20v2 nó bị mất tiếng . mình thử qua video cũng không có tiếng luôn . mình đã thay IC công xuất tiêng rồi ( TDA 8944J ) máy chạy tổng TDA 9381 . bác nào gặp qua cho em thọ giáo . thank's ....!
                                Chép lại nhớ đi hoặc mở mã ra chỉnh lại

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X