Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
    thay tụ 50V ở chân số 3 thử xem nhé.
    em thay rồi nhưng vẫn vậy ạ.
    YM:hoanghaieasol@yahoo.com
    ĐT:0983.934.314

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghai1988 Xem bài viết
      em thay rồi nhưng vẫn vậy ạ.
      chân này bình thường có điện áp ~ +20v bạn kiểm tra xem nhé.
      Telephone number : 098H882372
      YM:

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
        chân này bình thường có điện áp ~ +20v bạn kiểm tra xem nhé.
        chân 3 ic 5q0765 là +25v khi bống đèm tải nháy thì nó còn 20v rồi lên lại 25 v ,chân 5 của 0765 thì 5v khi bị nhịp thì còn 3v rồi lên lại 5 v. khi chớp rồi lên lại thì có nge tiếng rít.mong được giúp đỡ ạ
        YM:hoanghaieasol@yahoo.com
        ĐT:0983.934.314

Comment

chân 3 ic 5q0765 là +25v khi bống đèm tải nháy thì nó còn 20v rồi lên lại 25 v ,chân 5 của 0765 thì 5v khi bị nhịp thì còn 3v rồi lên lại 5 v. khi chớp rồi lên lại thì có nge tiếng rít.mong được giúp đỡ ạ
          bạn kiểm tra kĩ tụ lọc xem sao

Comment

bạn thay thử diot hồi tiếp sơ cấp ,hoặc lấy 1 con tụ 223 gắn vào 2 chân photo bên thứ cấp, nói chung máy của bạn bị mất dao động sơ cấp (hoặc yếu) bạn kt kỹ vào nhé............
            [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
            daihoan1977@gmail.com.vn
            sông mã_sơnl la

Comment

• Chào các bác !
              Bác nào có sơ đồ máy Samsung CS25M21EH dùng STR X6757 giúp mình với. Máy bị thiên lôi hỏi thăm sức khỏe nên có một số linh kiện bị cháy, nổ . Mong các bác giúp .Thanksssssssssss!!!! ..
              Last edited by Mrchoa; 28-07-2012, 17:38.

Comment

• anh em nào có file rom LG slim 21SA1RG cho xin với , xin cảm ơn !

Comment

• Nguyên văn bởi Mrchoa Xem bài viết
                  Chào các bác !
                  Bác nào có sơ đồ máy Samsung CS25M21EH dùng STR X6757 giúp mình với. Máy bị thiên lôi hỏi thăm sức khỏe nên có một số linh kiện bị cháy, nổ . Mong các bác giúp .Thanksssssssssss!!!! ..
                  Có cái này tương đương gởi bạn
                  Attached Files

Comment

• Cảm ơn bác BBC-CNN đã giúp đỡ .
                    Nhưng bác gữi cho em có phần nguồn mà em thì cần hơn thế. Hiện giờ thì nguồn chạy rồi nhưng lại bị méo gối trầm trọng bác nào có sơ đồ giúp em với. (Samsung CS25M21EH dùng STR- X6757).
                    Hoặc gửi vào :tndtung@yahoo.com.
                    Xin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi Mrchoa Xem bài viết
                      Cảm ơn bác BBC-CNN đã giúp đỡ .
                      Nhưng bác gữi cho em có phần nguồn mà em thì cần hơn thế. Hiện giờ thì nguồn chạy rồi nhưng lại bị méo gối trầm trọng bác nào có sơ đồ giúp em với. (Samsung CS25M21EH dùng STR- X6757).
                      Hoặc gửi vào :tndtung@yahoo.com.
                      Xin cảm ơn.
                      Bạn nói rỏ hơn : Tên các IC chạy trong máy loại này chạy tổng là VCT67xx phải không? Nếu đúng thì qua tuyển tập sơ đồ. Sơ đồ mình UP lên có phần méo gối mà bạn

Comment

• ti vi sam sung LAB450 CẦN GIÚP ĐỠ

ti vi sam sung LA 32P450C4 MÁY chạy có tiếng ko có hình bác nào sử lý rồi xin chỉ giúp
                        Last edited by vu van vien; 02-08-2012, 15:17.

Comment

• Nguyên văn bởi vu van vien Xem bài viết
                          ti vi sam sung LA 32P450C4 MÁY chạy có tiếng ko có hình bác nào sử lý rồi xin chỉ giúp
                          Tưởng bác ở đâu thì để em "kiếm tí tiền xăng" , ở chỗ đó thì mang qua chỗ anh Kiên làm cho , chấp nhận trả học phí một lần để lấy kinh nghiệm . Bác ép chạy thế không ổn đâu .
                          Last edited by linhmoi.vp; 03-08-2012, 00:36.
                          email:

Comment

• các anh cho em hỏi cái máy ti vi samsung mode cs21T20PH khung sáng lúc có lúc không hoặc là bị nổi đường hồi. em tìm chỗ hở chân thì ở khối quét ngang có đúng không, nhưng không thấy chỗ nào hở cả. lắc lắc nó lại bị lắc nó lại có tìm hoài không thấy không biết có tại do linh kiện nào hư không xin được trợ giúp, cám ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi THANHTHTV Xem bài viết
                              các anh cho em hỏi cái máy ti vi samsung mode cs21T20PH khung sáng lúc có lúc không hoặc là bị nổi đường hồi. em tìm chỗ hở chân thì ở khối quét ngang có đúng không, nhưng không thấy chỗ nào hở cả. lắc lắc nó lại bị lắc nó lại có tìm hoài không thấy không biết có tại do linh kiện nào hư không xin được trợ giúp, cám ơn nhiều.
                              bạn hàn lại đường công suất sắc ở vỉ đế đèn xem sao
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi THANHTHTV Xem bài viết
                                các anh cho em hỏi cái máy ti vi samsung mode cs21T20PH khung sáng lúc có lúc không hoặc là bị nổi đường hồi. em tìm chỗ hở chân thì ở khối quét ngang có đúng không, nhưng không thấy chỗ nào hở cả. lắc lắc nó lại bị lắc nó lại có tìm hoài không thấy không biết có tại do linh kiện nào hư không xin được trợ giúp, cám ơn nhiều.
                                chịu khó hàn hết mạch lại đi bạn máy chạy lâu quá hở mạch rùi
                                Yahoo: vedau556
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X