Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cám ơn bạn! minh mới vừa được 1 pan mới bạn ở SG hay HN vậy? mình ở SG pan em nó nè:Click image for larger version

Name:	DSC04056.jpg
Views:	1
Size:	121.4 KB
ID:	1369059

Comment

• sam sung bị như thế này là bình thường mà.
      TT Điện Tử - Điện Thoại
      Đức Nội - Minh Vụ
      Đ/c: Mai Trang - Minh Tân
      Phú Xuyên- TP Hà Nội
      Email:

Comment

• Nguyên văn bởi schematic Xem bài viết
        Cám ơn bạn! minh mới vừa được 1 pan mới bạn ở SG hay HN vậy? mình ở SG pan em nó nè:[ATTACH=CONFIG]54829[/ATTACH]
        Bạn kt lại xung dọc đi , Máy này xung dọc đẩy kéo mất 1trong 2 xung là gây pan trên

Comment

• bạn đo nguồn b+ và cho tải giả.nếu nguồn đủ kiểm tra hết các nguồn thứ cấp còn lại xem đường 180v co tụt áp không nếu có thì thay thạch anh cho ic vxl thử nha.

Comment

• em cám ơn pác e đã KTra kỹ và thay luôn tụ nguồn 180v, vert, vxl, ABL luôn rồi mà pan vẫn vậy ?! Em pó tay rồi thử đèn khác vẫn vậy?Click image for larger version

Name:	DSC04130.jpg
Size:	74.6 KB
ID:	1369889Click image for larger version

ID:	1369889Click image for larger version

ID:	1369889

Comment

• nghĩa là sao? hả pác xin cho cách khắc phục? Thanks!Click image for larger version

Name:	DSC04147.jpg
Size:	109.1 KB
ID:	1369891

Comment

• Em nhờ các bác tư vấn giúp. Em vừa nhận con tivi samsung KS1A14H4 chạy TDA9381 có bo đứng, máy nhận thấy bị chết sò ngang. Em thay sò ngang rồi,kiểm tra, gắn tải giả thấy điện áp bị chớp ngắt liên tục, e đã thay TL431 thì điện áp ổn định. Điện áp thứ cấp B+ 129V, điện áp 12V = 9,5V. Hiện tại máy không có dao động. Em đã thay tranzito đệm ngang C2331,IC ổn áp KA7632, TDA9381, ic nhớ, Q802(C815) mà không được. Chân H out = 0V.

Comment

• sao k ai chi pan giup minh voi, rat mong cac huynh de giup giai pan kho nay? Thansk!Click image for larger version

Name:	DSC04072.jpg
Size:	89.9 KB
ID:	1370032

Comment

• Nguyên văn bởi vanlinh67 Xem bài viết
                    Em nhờ các bác tư vấn giúp. Em vừa nhận con tivi samsung KS1A14H4 chạy TDA9381 có bo đứng, máy nhận thấy bị chết sò ngang. Em thay sò ngang rồi,kiểm tra, gắn tải giả thấy điện áp bị chớp ngắt liên tục, e đã thay TL431 thì điện áp ổn định. Điện áp thứ cấp B+ 129V, điện áp 12V = 9,5V. Hiện tại máy không có dao động. Em đã thay tranzito đệm ngang C2331,IC ổn áp KA7632, TDA9381, ic nhớ, Q802(C815) mà không được. Chân H out = 0V.
                    Sau 2 ngày kiểm tra đo đạc e đã tìm ra nguyên nhân pan con này các bác. Nó bị tăng trị số điện trở R08 (3k3) cấp từ đường 8v xuống đường H out vào chân B tranzito dao động cho biến áp drive. Sau ai gặp pan này thì kiểm tra lưu ý nhé.

Comment

• bạn cắt bỏ nguồn sợi đốt quan 3 đến 4 vòng quanh gông cao ap đưa thẳng lên sợi đốt đèn .cách ly mát sợi đốt đèn.vào sẻvice cân lại tia

Comment

• Giúp em với các ae oi. TV Sam Sung CS-16V6 chạy con TDA 9381 N2. Mờ máy lên chạy khoảng vài giây lả cúp,mở liên tục,nguồn dao động từ 125v xuống 110v.

Comment

• Em cũng đang gặp 1 pan lạ. Tivi Samsung CS 21M17ML / tổng 9381 bị mất dao động dòng. Tháo cuộn Yoke ra lại có dao động bình thường, vác con Yoke khác thay thử vẫn ngắt. Cuộn Yoke của máy nhìn còn đẹp lắm . Cắm thử sang con đèn TCL phẳng nhà đang có cũng vẫn ngắt dao động dòng. Các cao thủ kinh nghiệm chỉ giúp em với

Comment

• Nguyên văn bởi xeda8888 Xem bài viết
                            Em cũng đang gặp 1 pan lạ. Tivi Samsung CS 21M17ML / tổng 9381 bị mất dao động dòng. Tháo cuộn Yoke ra lại có dao động bình thường, vác con Yoke khác thay thử vẫn ngắt. Cuộn Yoke của máy nhìn còn đẹp lắm . Cắm thử sang con đèn TCL phẳng nhà đang có cũng vẫn ngắt dao động dòng. Các cao thủ kinh nghiệm chỉ giúp em với
                            Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                            nằm sát con sò dòng có hai con tụ màu xanh 681(1 con từ chân c sò dòng xuống mass dập xung, con kia từ chân c sò dòng về chân afc tổng ),cứ thay mới vì đo ko phát hiện gì đâu nhé` ,bác thay con dường afc là ok
                            Vô cùng cảm ơn bác, chính xác là em tụ đó (trên mạch ký hiệu CR401S / 681-2kv ) em đã thay và máy đã có dao động bt, đang chạy theo dõi. Vác đồng hồ ra đo, con tụ đó vẫn đủ dung lượng 681... nhưng rò rỉ và có trở ngầm cỡ 5m Ohm.
                            Một lần nữa xin chân thành cảm ơn bác đã chia sẻ kinh nghiệm

Comment

• Nguyên văn bởi schematic Xem bài viết
                              sao k ai chi pan giup minh voi, rat mong cac huynh de giup giai pan kho nay? Thansk![ATTACH=CONFIG]55230[/ATTACH]
                              hư phần vert

Comment

• em con sam sung 21v2 may van chay tot nhung moi bat nen hinh nhung chay dc 1 luc thi hinh toi di tieng van con co ai biet ko chj giao em voi

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X