Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin anh em cho mình ý kiến với !
    mình có cái panel SAMSUNG HTA400HA07 định tìm cái xác đóng vào,nhưng do thợ ở làng ít có kn với lcd. Mong ae chỉ giúp nên đóng vào xác máy gì thì đẹp và kinh tế nhất (dể đóng nửa hihi). Mong được anh em cho ý kiến. cảm ơn ae nhiều !

Comment

• ae nào có sửa qua nguồn tivi lcd samsung 32r71 mách hộ mình pan này , có nguồn 5v cấp trước,nhưng không có nguồn 24v, nguồn cấp cho ic;mc33067p

Comment

• các anh em trên diễn đàn ai có fw rom của con tivi SAMSUNG SLIM 21Z58ML -IC nhơ 24c16-tổng dán TDA 12186 cho mình xin với. cám ơn trước nhiều.

Comment

• Em mới nhận 1 em ti vi lcd 32 inh samsung cua khách
          hiện tượng của em nó là : mới bật lên thì có hình nhưng chạy 1 lúc là mất đèn nền( mất hình) nhưng tiếng vẫn có bình thường, thi thoảng hình nháy cái rồi lại mất, bác nào có kn thì tư vấn giùm em với.đã kiểm tra chân 17 và chân 5 của SEM2106 mọi thứ bình thường,em đo áp chân 1 SEM khi sáng thì được 5v,tối thì còn 0v,nhưng chưa tìm ra tại sao nó như vậy,ko hiểu chân 1 nó là nguồn hay là con SEM khi chạy nó đưa ra nguồn 5v nữa
          Thank các bác trước.
          Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

• Bạn thay thử D303 xem

Comment

• Nguyên văn bởi thanhphuek Xem bài viết
              Nhờ anh em giúp em tivi samsung CS21B860AD ( 4 LOA ) Tổng dán TDA12110H Bị sọc co như hình .mình đã thay vẹt và tụ hóa vet nhưng not ok mong anh em giúp đỡ ạ

Bạn thay D303 xem sao

Comment

• mong các bác giúp đỡ: tivi SAM bị giãn trên co dưới em đã vào secvit chỉnh nhưng không được, thay tụ phần mành nhưng cũng không được.
                em xin cảm ơn !

Comment

• Ti vi sannsung PLASMA cần giúp đỡ
                  Em xin chào các bác trên diễn đàn. Em nhờ các bác giúp đỡ em con sansung PLASMA PS42c 450B1xx. Máy bị sét đánh, hiện tượng bây giờ cắm điện rơ le đóng điẹn cạch một cái khoảng 3s sau lại nhả rồi lại đóng cứ liên tục như vậy. Em đo các nguồn như sau vs = 240v, va = 54v stby = 5,1v các nguôn 5,3v, 15v có đủ. Hiện em chưa biết được nó hỏng bo cao áp hay bo khiển nữa. Nhờ các bác giúp em tý, chả là em mới tập tọe làm LCD nên chưa có kiến thức về loại này. Xin cám ơn các bác trước.

Comment

• SAMSUNG CS21A530FL CẦN ANH EM CHỈ DÙM! TÌNH TRẠNG B+ SỤT CÒN 80V khi gắn tải giả, MỞ NGUỒN MÁY CHẠ NGẮT, ĐÈN NGUỒN BÁO LỖI 5 PHÁT! ĐÃ KIỂM TRA THAY OPTO, kiểm tra R mạch hồi tiếp, máy chạy tổng dán TDA12156H/N3/3, nguồn STR6753. anh em ai dã xử lý fan này rồi chỉ dùm em với! loay hoay cả ngày trời chưa tìm ra bệnh. cám ơn nhiều!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                    DD:0982 470 874
                    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                      SAMSUNG CS21A530FL CẦN ANH EM CHỈ DÙM! TÌNH TRẠNG B+ SỤT CÒN 80V khi gắn tải giả, MỞ NGUỒN MÁY CHẠ NGẮT, ĐÈN NGUỒN BÁO LỖI 5 PHÁT! ĐÃ KIỂM TRA THAY OPTO, kiểm tra R mạch hồi tiếp, máy chạy tổng dán TDA12156H/N3/3, nguồn STR6753. anh em ai dã xử lý fan này rồi chỉ dùm em với! loay hoay cả ngày trời chưa tìm ra bệnh. cám ơn nhiều!
                      hôm nay anh em đi đâu hết rồi nhỉ?

Comment

SAMSUNG CS21A530FL CẦN ANH EM CHỈ DÙM! TÌNH TRẠNG B+ SỤT CÒN 80V khi gắn tải giả, MỞ NGUỒN MÁY CHẠ NGẮT, ĐÈN NGUỒN BÁO LỖI 5 PHÁT! ĐÃ KIỂM TRA THAY OPTO, kiểm tra R mạch hồi tiếp, máy chạy tổng dán TDA12156H/N3/3, nguồn STR6753. anh em ai dã xử lý fan này rồi chỉ dùm em với! loay hoay cả ngày trời chưa tìm ra bệnh. cám ơn nhiều!
                        ca này thì em chưa gặp , nhưng bác chú ý thử xem, với nguồn samsung nếu bị sự cố chạm chập tải trở về sau thì nguồn sẽ có 2 trường hơp 1 là cao hơn bình thường và ngược lại , nên bác cứ cô lập từng phần thử xem.

Comment

Thử dò từ chân 2 của so quang xem có mắc với Anot của con diot ổn áp nào ko,tháo thử con diot ra ,lắp tải giả (đã tháo sò dòng) xem nguồn đủ ko
                          Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                            Thử dò từ chân 2 của so quang xem có mắc với Anot của con diot ổn áp nào ko,tháo thử con diot ra ,lắp tải giả (đã tháo sò dòng) xem nguồn đủ ko
                            con này chân 2 sò chỉ có diode thường thôi anh ơi! em đã kiểm tra nó luôn rồi anh ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi thienhoangdt Xem bài viết
                              ca này thì em chưa gặp , nhưng bác chú ý thử xem, với nguồn samsung nếu bị sự cố chạm chập tải trở về sau thì nguồn sẽ có 2 trường hơp 1 là cao hơn bình thường và ngược lại , nên bác cứ cô lập từng phần thử xem.
                              em nghe mấy bác trứoc nói kon này nguồn B+ chờ của nó khoảng 80-90v .có khi nào em danh lộn fan không?bác có thể hướng dẫn dùm em chân protex của kon ic dán này là chân nào không? để thử cô lập nó tét thử xem. cám ơn nhiều!

Comment

em nghe mấy bác trứoc nói kon này nguồn B+ chờ của nó khoảng 80-90v .có khi nào em danh lộn fan không?bác có thể hướng dẫn dùm em chân protex của kon ic dán này là chân nào không? để thử cô lập nó tét thử xem. cám ơn nhiều!
                                chân 43 bác ah .

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X