Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác cho em hỏi cái ti vi sam sung plasma d450 nó có 2 vệt ngang song song trên màn khó xem quá các bác giúp em nhé! cái cái dòng chữ cài đặt chế độ vừa màn hình cũng mờ đi không dùng dc em phải để chế 16:9
    Last edited by kienkeyboard; 07-08-2012, 22:28.

Comment

• Hư panel rồi bạn ạ
      Muốn thành công phải trải qua thất bại
      Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Xin chào mấy anh.

Em mới được người thân ở Mĩ tặng 1 tv led Samsung series 5003 22 inch, dùng điện 110v. Cho em hỏi:

1/ Em google thử thì thấy bên mình dùng điện 220v, muốn dùng đồ điện 110v phải dùng biến thế, xin tư vấn cho em loại biến thế nào.
        2/ Có thể dùng ổn áp thay cho biến thế không ? Tv 22 inch thì dùng loại bao nhiêu va ?
        3/ Đồ 100v/110v nếu dùng điện 220v thì sẽ thế nào ? Ngược lại, đồ 220v dùng điện 100/110v thì sẽ thế nào ?

Em cảm ơn.

Comment

• thế này là hư panel à bác Click image for larger version

Name:	tivi.jpg
Views:	1
Size:	8.8 KB
ID:	1364836Click image for larger version

Name:	tivi.jpg
Views:	1
Size:	8.8 KB
ID:	1364837

Comment

• (1/ Em google thử thì thấy bên mình dùng điện 220v, muốn dùng đồ điện 110v phải dùng biến thế, xin tư vấn cho em loại biến thế nào.)
            hiện tại có rất nhiều loại,chọn loại nào ổn định thì mua,hỏi nhửng người bán hàng ấy.
            2/ Có thể dùng ổn áp thay cho biến thế không ? Tv 22 inch thì dùng loại bao nhiêu va ?
            bạn nên dùng ổn áp sẻ ổn định hơn. nếu bạn muón sài cho tv không thì mua khoản 1kv là được.
            3/ Đồ 100v/110v nếu dùng điện 220v thì sẽ thế nào ? Ngược lại, đồ 220v dùng điện 100/110v thì sẽ thế nào ?

đồ 100v/110v nếu dùng điện 220v thì sẻ bị hư nguồn và nhiều bộ phận khác trong máy.ngược lai 220v mà dùng 110v vẩn được trừ trường hợp món đồ đó không có ghi điện áp 90v/240v

Comment

• Các Bác cho em hỏi cái tv nhà em tự dưng nó bị dãn hình ra như zoom hình.chuyển về chế độ bình thường ko được thế La nó bị sao hả các Bác.

Comment

• Nguyên văn bởi Lqa1311 Xem bài viết
                Các Bác cho em hỏi cái tv nhà em tự dưng nó bị dãn hình ra như zoom hình.chuyển về chế độ bình thường ko được thế La nó bị sao hả các Bác.
                Bạn phải nói rỏ máy bạn hiệu gì, model...Mở sevice chỉnh versiz là xong
                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Cho hỏi có ai gặp con samsung Z57 bị sét đánh hỏng ic tổng. sau khi thay ic tổng xong nó chập chờn đường ra +16 không ổn định. giúp với!!!

Comment

• Nguyên văn bởi pkhanh Xem bài viết
                    Xin chào mấy anh.

Em mới được người thân ở Mĩ tặng 1 tv led Samsung series 5003 22 inch, dùng điện 110v. Cho em hỏi:

1/ Em google thử thì thấy bên mình dùng điện 220v, muốn dùng đồ điện 110v phải dùng biến thế, xin tư vấn cho em loại biến thế nào.

Em cảm ơn.
                    Bạn mua 1 cái ổn áp lioa từ (350-500)W là dùng tốt mà

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                      Tivi nhà em la hàng samsung model cs-29z50he.mở cái sevice ở đâu hở bác.

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                        Hi hi , mua xe SH rồi mà ko tân xe là sao ta

Bạn trên hỏi cái 29 bị giãn hình là do bị hư nguồn ( nguồn cao ) hoặc hư méo gối rồi . Serveic nếu ko phải thợ chỉnh vào đó là tèo luôn

Comment

• Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết

Bạn trên hỏi cái 29 bị giãn hình là do bị hư nguồn ( nguồn cao ) hoặc hư méo gối rồi . Serveic nếu ko phải thợ chỉnh vào đó là tèo luôn
                          Vậy là phải nhờ thợ sửa hả bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết

nguồn cao thì làm j có cơ hội xem đc nửa bác

Comment

• Xin hỏi các bạn tôi đang sữa tivi samsung model cs21m17, chạy tổng tda9381.pan như sau bật nguồn rất lâu lên kem theo tiếng loa hú.Kiểm tra nguồn đầy đủ,khi chạy mọi chức năng bình thường.bật tắt nguồn lên ngay.nhưng tắt để khoảng 2phút máy lại như củ

Comment

• Ai đã bị pan nay chia sẻ cho ít kinh nghiệm. Cảm ơn rất nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X