Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
    trước tiên anh phải cô lập fbt và sò dòng ra trước để chắc chắn rằng nguồn đã tốt,nếu nguồn đủ và tốt mới gắn lại fbt và sò dòng thử tiếp nhớ cách ly cuộn lái ra nhe,mấy mấy này thường hay chạm lái ngang dẫn đến nguồn v2 các mức nguồn ra sau fbt bị sụt áp mạnh chạy lâu sẽ chết cả sò dòng!vài lời góp ý!chúc anh vui_khõe và sớm thành công!
    Chúc bạn 1 buổi sáng tốt lành.Mình vừa thay cuộn lái khác chạy lên rồi nhưng lại nảy sinh bệnh này nữa : cao áp rít nhiều đường -16.5v tụt thấp,mình tháo ic mành LA7845 ra thì hết rít cao áp.
    Cho mình hỏi luôn tý nhé LA7840 có thay cho LA7845 được không nhỉ,LA7845 thay bằng con nào được.
    Thank!!!!!
    Telephone number : 098H882372
    YM:

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
      Chúc bạn 1 buổi sáng tốt lành.Mình vừa thay cuộn lái khác chạy lên rồi nhưng lại nảy sinh bệnh này nữa : cao áp rít nhiều đường -16.5v tụt thấp,mình tháo ic mành LA7845 ra thì hết rít cao áp.
      Cho mình hỏi luôn tý nhé LA7840 có thay cho LA7845 được không nhỉ,LA7845 thay bằng con nào được.
      Thank!!!!!
      nó đều thay được cho nhau!chúc mừng nhe!thế thay con vert nữa là ok rồi đấy!
      NO NO
      NO NO

Comment

nó đều thay được cho nhau!chúc mừng nhe!thế thay con vert nữa là ok rồi đấy!
        Mình thay con LA7840 vào nó vẫn bị như cũ bạn ạ (Cao áp rít nguồn -16.5v tụt còn -10v)
        YM:

Comment

Mình thay con LA7840 vào nó vẫn bị như cũ bạn ạ (Cao áp rít nguồn -16.5v tụt còn -10v)
          kiểm tra lại nguồn cấp cho ic vert đi có thể bị chạm lái làm chạm luôn mấy con d nấn cấp nguồn cho ic vert rồi và nhớ kiểm tra luyo6n con zener nằm gần socket dọc và con tụ afc 681 luôn nhe!
          NO NO
          NO NO

Comment

• chào các bác ! em lai nhận được con samsung , nó bị như thế này ! coi cả ngày không sao nhưng đến chiều thì hình bên phải co vào khoảng 5 phân , nếu tắt đi bật lên coi bình thường , no bi khoảng 2 - 3 lần như vậy ma ko tấ đi la chết sò
            ngang , khi bị tắt đi bật lên thì coi binh thường ! thank các bác

Comment

• em đá thay thử 2 cuộn lái tia rồi đó

Comment

kiểm tra lại nguồn cấp cho ic vert đi có thể bị chạm lái làm chạm luôn mấy con d nấn cấp nguồn cho ic vert rồi và nhớ kiểm tra luyo6n con zener nằm gần socket dọc và con tụ afc 681 luôn nhe!
                Cám ơn bạn nhé, mình làm xong rồi phải thay đúng LA7845 mới được bạn ạ.
                YM:

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                  chào các bác ! em lai nhận được con samsung , nó bị như thế này ! coi cả ngày không sao nhưng đến chiều thì hình bên phải co vào khoảng 5 phân , nếu tắt đi bật lên coi bình thường , no bi khoảng 2 - 3 lần như vậy ma ko tấ đi la chết sò
                  Máy dời nào thế bạn...?Bạn nên nói rõ model để AE dễ giúp bạn.
                  Máy SAMSUNG bạn thử thay tụ pi 681 chân C sò,và tụ lấy xung AFC
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

Cám ơn bạn nhé, mình làm xong rồi phải thay đúng LA7845 mới được bạn ạ.
                    con la 7845 có lần mình cũng đã thay la7840 cũng ok mà!chắc con la 7840 của bạn bị gì đó vì sờ đồ chân hai con này giống nhau!xin chúc mừng bạn nhe!
                    NO NO
                    NO NO

Comment

con la 7845 có lần mình cũng đã thay la7840 cũng ok mà!chắc con la 7840 của bạn bị gì đó vì sờ đồ chân hai con này giống nhau!xin chúc mừng bạn nhe!
                      không hoàn toàn giống nhau đâu bạn ạ,IC mình tháo ở máy LG đang chạy ra đấy.xem lại 2 vỉ mạch mới thấy khác nhau,nếu dùng nguồn đơn thì được nhưng dùng nguồn đôi thì không thay cho nhau được bạn ạ.
                      Thân !
                      YM:

Comment

• AE ai có FW TV SANSUI [SV-21C9 ] chạy IC tổng 8803CPBNG4H35 . Và cách vào SERVICE của máy này -XIN THÀNH THẬT BIẾT ƠN !
                        Last edited by phuctuyen; 06-03-2012, 12:53.
                        ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                        Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• may samsung cs21z45ml do cac bac

Comment

may samsung cs21z45ml do cac bac
                            Mình ko hiểu ý bạn
                            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• chào các bác ! em lai nhận được con samsung cs21z45ml , nó bị như thế này ! coi cả ngày không sao nhưng đến chiều thì hình bên phải co vào khoảng 5 phân , nếu tắt đi bật lên coi bình thường , no bi khoảng 2 - 3 lần như vậy ma ko tấ đi la chết sò

Comment

chào các bác ! Em lai nhận được con samsung cs21z45ml , nó bị như thế này ! Coi cả ngày không sao nhưng đến chiều thì hình bên phải co vào khoảng 5 phân , nếu tắt đi bật lên coi bình thường , no bi khoảng 2 - 3 lần như vậy ma ko tấ đi la chết sò
                                ngang , khi bị tắt đi bật lên thì coi binh thường ! Thank các bác
                                cái này thì em bó tay rồi chỉ biết là hãy coi buổi sáng chiều cho nó nghỉ mệt là ok!
                                NO NO
                                NO NO

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X