Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• monitor samsung 793mg của bạn có thể bị đứt dây dẫn từ cục CPU đến màn mình thường thì hay bị ở ngay dầu jắc cắm mên ấy, bạn có thể thử động vào dây xem có thay đổi không

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
      cái này nó bị board nguồn rổi bạn
      nhưng em kiểm tra nguôn vân đu kô thấy thiêu

Comment

• vâng. em chào các bác. nhờ các bác phán giùm em nhận máy sámung 17ks10. máy hiện mất tiếng, hình ảnh rõ đẹp, khi ấn lẹnh chuyển kênh hoặc chuyển bất cứ chức năng gì máy thực hiện lệnh rất châm(tầm 3s chử chả chơi) em tìm chưa ra nguyên nhân . Đã nạp nhớ_thay ic la7632 ổn áp_ tets ic tổng(9361 máy ss 21 khác) ic tiếng tốt( bỏ giắc ra từ vỉ stereo hàn av vào kêu ngay) đẫ mở service.
        Vậy nguyên nhân là do đâu các bác nhở?
        1 pan mà xảy ra 2 hiện tượng lạ mới khoai chứ!!!!!!
        à quên máy chạy tda 9381 nhớ 24c08

gmail_______thengoc323
        tel__________+84947015750
        mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
          máy sập mành la ntn vậy ban nói rỏ hơn đi bạn thay thử ic nhớ xem sao
          Cảm ơn bạn , mình đã tìm ra bệnh rồi , máy bị đứt lái mành ( dây nhôm ) !

Comment

• Nguyên văn bởi minh que Xem bài viết
            Mình có nhận sửa một em samsung CS 21Z57ML Tổng dán 4 hàng chân máy sập mành dòng dãn kô hết màn ,mình đã thay IC mành LA 78045 rồi nhưng kô có hiệu quả .AE trên diễn đàn ai đã làm qua cho xin một ít kinh nghiệm .Xin cảm ơn !
            Thay con D303 đi bạn , con điold so nguồn !

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
              vâng. em chào các bác. nhờ các bác phán giùm em nhận máy sámung 17ks10. máy hiện mất tiếng, hình ảnh rõ đẹp, khi ấn lẹnh chuyển kênh hoặc chuyển bất cứ chức năng gì máy thực hiện lệnh rất châm(tầm 3s chử chả chơi) em tìm chưa ra nguyên nhân . Đã nạp nhớ_thay ic la7632 ổn áp_ tets ic tổng(9361 máy ss 21 khác) ic tiếng tốt( bỏ giắc ra từ vỉ stereo hàn av vào kêu ngay) đẫ mở service.
              Vậy nguyên nhân là do đâu các bác nhở?
              1 pan mà xảy ra 2 hiện tượng lạ mới khoai chứ!!!!!!
              à quên máy chạy tda 9381 nhớ 24c08
              Pan này quá dễ , 100% hư ở bo đứng . Bạn kiểm tra 5v cấp cho bo đứng , có con R 5v đó // với con R8v . Bạn nối tắc R đó đi . Nếu bo đứng mà vôn cung cấp chừng 4.5v là bị vậy rồi . Nếu ko được bạn thay 2 tụ pi ở chân 16 con ic 3465 là ok . Rất nhiều bạn mình chỉ làm thành công !

Comment

• Ti vi Samsung CS-21K40ML dùng IC tổng TDA 12136... có hiển thị trên màn nền xanh bình thường cấp tín hiệu vào màn tối đen có tiếng bình thường. anh em nào gặp pan này cho mình xin được chỉ bảo

Comment

• Nguyên văn bởi computer_luo Xem bài viết
                  Ti vi Samsung CS-21K40ML dùng IC tổng TDA 12136... có hiển thị trên màn nền xanh bình thường cấp tín hiệu vào màn tối đen có tiếng bình thường. anh em nào gặp pan này cho mình xin được chỉ bảo
                  Bạn thay R đường ABL

Comment

• Nguyên văn bởi computer_luo Xem bài viết
                    Ti vi Samsung CS-21K40ML dùng IC tổng TDA 12136... có hiển thị trên màn nền xanh bình thường cấp tín hiệu vào màn tối đen có tiếng bình thường. anh em nào gặp pan này cho mình xin được chỉ bảo
                    ban kiểm tra đường abl xem

Comment

• em đang gặp con tv samsung CS-21M16ML máy bị hiện tượng nguồn chập chờn lúc lên đủ lúc thiếu lúc đủ tại b+của sò ngang là 125v nhưng khi xuống thấp lại chỉ còn 100v khi ở 100v máy ngắt xong lại chạy liên tục đóng ngắt như vậy. máy chạy ic tổng TDA 9381 và ic nguồn là 5QO765 đã thay thử opto và ic tl431 ko tiến chuyển gi mong ae giúp đỡ thanks (máy lại kòn bệnh mất tiếng nữa chứ khi đủ đ/áp thì vẫn có hình bt chỉ ko có tiếng thui )

Comment

• Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
                        em đang gặp con tv samsung CS-21M16ML máy bị hiện tượng nguồn chập chờn lúc lên đủ lúc thiếu lúc đủ tại b+của sò ngang là 125v nhưng khi xuống thấp lại chỉ còn 100v khi ở 100v máy ngắt xong lại chạy liên tục đóng ngắt như vậy. máy chạy ic tổng TDA 9381 và ic nguồn là 5QO765 đã thay thử opto và ic tl431 ko tiến chuyển gi mong ae giúp đỡ thanks (máy lại kòn bệnh mất tiếng nữa chứ khi đủ đ/áp thì vẫn có hình bt chỉ ko có tiếng thui )
                        hỏng cao ap bạn ạ... thay đi.........
                        [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                        daihoan1977@gmail.com.vn
                        sông mã_sơnl la

Comment

• Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
                          em đang gặp con tv samsung CS-21M16ML máy bị hiện tượng nguồn chập chờn lúc lên đủ lúc thiếu lúc đủ tại b+của sò ngang là 125v nhưng khi xuống thấp lại chỉ còn 100v khi ở 100v máy ngắt xong lại chạy liên tục đóng ngắt như vậy. máy chạy ic tổng TDA 9381 và ic nguồn là 5QO765 đã thay thử opto và ic tl431 ko tiến chuyển gi mong ae giúp đỡ thanks (máy lại kòn bệnh mất tiếng nữa chứ khi đủ đ/áp thì vẫn có hình bt chỉ ko có tiếng thui )
                          Bạn độc lập phần nguồn để kiểm tra xem thế nào đã. Kiểm tra kỹ phần hồi tiếp của nguồn và con tụ lọc nguồn B+ xem sao
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• cảm ơn các ae nhiều lắm sau khi mình cô lập sò ngang lắp tải giả bằng bóng đèn sợi đốt 75w thì nguồn hoàn toàn đủ ko chập chờn nhủ trước nữa đã kiểm tra lái tia cũng ko phát hiện gì mong ae giúp đỡ thêm (đã thay cao áp ko có tiến chuyển gì )
                            Last edited by maitrang1_hp; 23-06-2012, 21:51.

Comment

• chỉ dùm em pan sam sung cs-21m17ml.bị mất y ai biết chỉ dùm em với thank nhiu

Comment

• tôi có nhận sửa con samsung cs-21m17ml,vừa power lên nó cúp,tôi đã làm xong phần đó đến khi nó chạy dược thì bị mất y,bác nào biết chỉ dùm với,thank nhiu

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X