Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi TA VAN NAM Xem bài viết
    các sư huynh giúp đỡ em với chẳng là em nhận đc con samsung 21 slim chết sò dòng <TT2106> thay sò vào chạy đc 15' chết tiếp em đã kiểm tra thay cao áp thay tụ bù nhưng vẫn chết ?
    bạn thay = con 5801,5802 lắp thêm miến tản nhiệt xem sao,hôm trước mình cũng bị nó sơi mất 2 con,,,,làm như vậy chạy tới nay luôn

Comment

• Các Bác ơi !Ai có sơ đồ sam sung 21Z45ML ,,IC Tổng TDA12156/N1 ,,Hai hàng chân cắm ,,,Em xin cám ơn nhiều nhiều ....
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi manthanhtam Xem bài viết
        hong ic 12136 roi ban .Minh gap nhieu roi,ban thay nhanh do mat thoi gian.
        em đang đắp chiếu con tivi đó chờ mua đc ic tổng bác à.mà thay ic này có cần đúng đuôi không bác nhỉ ..ps/n...

Comment

• các bác à en có chú lg 29 chay tổng tda 12011pq do đèn hình yếu . nên em thay đèn khác . chạy ổn định binh thường , nhưng khi tắt đi lại xuất hiện dấu chấm sáng ỏ giữa màn hình mong các bác chỉ giáo em xxin cám ơn nhiều ?????????? em đã thay tu 180v . tụ g2 ???
          ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
            các bác à en có chú lg 29 chay tổng tda 12011pq do đèn hình yếu . nên em thay đèn khác . chạy ổn định binh thường , nhưng khi tắt đi lại xuất hiện dấu chấm sáng ỏ giữa màn hình mong các bác chỉ giáo em xxin cám ơn nhiều ?????????? em đã thay tu 180v . tụ g2 ???
            nếu tôi nhớ k nhầm thì mạch dập này ở G1, bạn kt xem G1 nối mass hay có R,C. nếu có thì kt thay R,C chắc là ok thôi.
            MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
            MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Sơ đồ SamSung cho bác Thuancoi
              Attached Files

Comment

• các anh giúp em với tivi samsung 21K10MG TDA9594PS-N3-4-1630 MSP3400G 5Q12656 máy bị hiện tượng có màu xanh nhiều cả tivi và AV, tiếng thì bình thường, em nạp rom ko hết. xin giúp đở. thanks nhiều
                Click image for larger version

Name:	CS-21K10MG TDA9594PS-N3-4-1630 mau bi xanh2.jpg
Views:	1
Size:	41.5 KB
ID:	1384597
                Click image for larger version

Name:	CS-21K10MG TDA9594PS-N3-4-1630 mau bi xanh1.jpg
Views:	1
Size:	61.4 KB
ID:	1384598

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
                  các anh giúp em với tivi samsung 21K10MG TDA9594PS-N3-4-1630 MSP3400G 5Q12656 máy bị hiện tượng có màu xanh nhiều cả tivi và AV, tiếng thì bình thường, em nạp rom ko hết. xin giúp đở. thanks nhiều
                  [ATTACH=CONFIG]73538[/ATTACH]
                  [ATTACH=CONFIG]73539[/ATTACH]
                  xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                    Sơ đồ SamSung cho bác Thuancoi
                    Em chân thành Cám ơn Bác BBC-CNN Rất nhiều ,,nhiều ,,Đã nhiệt tình giúp đỡ ,,,THANKS ,,,,

Comment

Bạn kiểm tra kỹ linh kiện bo đế chưa ,,,Mình cũng mới dính 1 em ,,,

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                        a thuần ơi sang bên TCL giúp e với , hóc búa quá a ạ
                        ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                        MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                          em kiểm tra linh kiện trên bo rồi nhưng chưa thấy con nào hư. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

• 2 hình của bác (hình 1 nhìn như bị khử từ và khô tụ nguồn 180v,hình 2 giống như cuộn lái bị chập 1 vài vòng,cách tốt nhất bác thay cuộn khử từ,hàn lại ic giải mã và rút vỉ ra thử vào đèn hình khác thử xem,em tham gia có gì ko phải mong các bác đừng cười em.
                            Quang Thư
                            0988342379

Comment

2 hình của bác (hình 1 nhìn như bị khử từ và khô tụ nguồn 180v,hình 2 giống như cuộn lái bị chập 1 vài vòng,cách tốt nhất bác thay cuộn khử từ,hàn lại ic giải mã và rút vỉ ra thử vào đèn hình khác thử xem,em tham gia có gì ko phải mong các bác đừng cười em.
                              Quang Thư
                              0988342379

Comment

em kiểm tra linh kiện trên bo rồi nhưng chưa thấy con nào hư. xin giúp đở. thanks nhiều
                                Bạn cho vỉ sang đèn khác thử xem chưa ,,đèn 14" cũng được

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X