Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sam sung CS 1666z

hi ngồi đọc từ đầu đến cuối thấy đau mắt quá...em ko biết đã ai hỏi về bệnh này chưa,hi em mạ muội hỏi các bác một chút.....là em có con samsung CS1666z chạy thấy tiếng rít khá lớn..vậy sửa sao vậy mọi người.....
    Name: Duy Linh
    Tell: 0904335829
    Mail:

Comment

• Help me ? em xin chào các bác .Em là thành viên mới của diễn đàn nhà mình mong các bác giúp đỡ . Em mới nhận một em SS KS2A21K5 bệnh của nó là bật máy nên màu đầy đủ nhưng đc 5 phút thì màu đỏ lịm dần và mất hẳn bác nào đã từng gặp bệnh này giúp em với ?

Comment

• chào ông bạn đồng hương nhé

Comment

• kiểm tra các tụ lọc lớn đi bạn .xem nó rít ở phần nào . hình ảnh có việt răn răn ko ?

ĐT:0973393595

Comment

• Nguyên văn bởi TA VAN NAM Xem bài viết
            Help me ? em xin chào các bác .Em là thành viên mới của diễn đàn nhà mình mong các bác giúp đỡ . Em mới nhận một em SS KS2A21K5 bệnh của nó là bật máy nên màu đầy đủ nhưng đc 5 phút thì màu đỏ lịm dần và mất hẳn bác nào đã từng gặp bệnh này giúp em với ?
            Mỗi màu đỏ bị lịm dần phải ko bạn? bạn kiểm tra kỹ ở vỉ đế đèn xem sao
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
              Mỗi màu đỏ bị lịm dần phải ko bạn? bạn kiểm tra kỹ ở vỉ đế đèn xem sao
              Cảm ơn huynh em xẽ kiểm tra ngay

Comment

• Nguyên văn bởi vankhanh_cr Xem bài viết
                tivi ss 21k3s không thu được đài băng uhf có a/e nào biết chỉ dùm ,xin cam ơn
                Thay kênh là OKE bạn nhé !

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
                  Chào các bác trên dđ. các bác giúp dùm e con ss B570, tt máy chết sò ngang 2206. kt tes > hư cao áp> thay cao áp (chợ trời) > máy vừa chạy cúp về stanby> kt thấy đứt r B+ cấp ver> thay r & ic ver nhưng vẩn chưa tìm ra pan. kt nguội thứ cấp cao áp kg phát hiện lk nào hư (đã tess cao áp. cuộn láy TOT) bí quá mong các bác hướng dẩn thêm dùm. e còn non lắm mong các bác đừng cười, cám ơn các bác
                  bạn thử kiểm tra lái tia xem sao nhe !

Comment

• Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                    Các bác giúp em với:
                    Em đang sửa con TV SAMSUNG LCD 32 inhc, model LAB450C4, bị bệnh như sau : Khi máy nguội thì mở lên xem bình thường ko có sự cố gì, nếu cứ để vậy xem liên tục cả ngày cũng ko vấn đề gì, nhưng nếu tắt máy ( kể cả tắt chờ hay tắt hết nguồn) rồi mở lại ngay thì chỉ có tiếng mà ko có hình ( mất cao áp đèn nền không sáng). lại phải chờ máy thật nguội khoảng 20 phút sau thì mới mở lại được. em đoán là bên bo nguồn + cao áp lỗi nhưng chưa biết khu nào. vậy có bác nào gặp qua pan này hay có cao kiến gì xin trợ giúp.

Đa tạ.
                    theo mình thì như vậy là nguồn của bạn tốt rồi nhưng bạn thử kiểm tra nguồn cấp cho phần cao áp xem lúc đó thế nào ?

Comment

• Nguyên văn bởi tho hoc viec Xem bài viết
                      Các bác giúp em với:
                      Em đang sửa con TV SAMSUNG LCD 32 inhc, model LAB450C4, bị bệnh như sau : Khi máy nguội thì mở lên xem bình thường ko có sự cố gì, nếu cứ để vậy xem liên tục cả ngày cũng ko vấn đề gì, nhưng nếu tắt máy ( kể cả tắt chờ hay tắt hết nguồn) rồi mở lại ngay thì chỉ có tiếng mà ko có hình ( mất cao áp đèn nền không sáng). lại phải chờ máy thật nguội khoảng 20 phút sau thì mới mở lại được. em đoán là bên bo nguồn + cao áp lỗi nhưng chưa biết khu nào. vậy có bác nào gặp qua pan này hay có cao kiến gì xin trợ giúp.

Đa tạ.
                      Chào nhà thơ bút tre của diễn đàn !!
                      Như nhà thơ diễn tả thì bệnh nằm ở phần cao áp rồi .Nhà thơ xem bo cao áp chạy nguồn chính ( 380v ) hay nguồn thứ cấp 24v.Nếu cao áp chạy nguồn chính thì bật máy lên đo tại tụ lọc nguồn chính phải có 380v, nếu không có thì xem lại mạch bù áp (mạch tăng cường) gồm: IC FAN, Feed, hồi tiếp , lệnh power on .. Bạn phải sửa mạch này để tại tụ lọc nguồn chính có 380v thì cao áp mới làm việc.
                      Việc sửa chữa bo cao áp cũng gần giống như sữa chữa mạch nguồn :
                      -Nguồn 5v, 12v cấp Ic dao động cao áp. Nguồn 24v, 32v, 60v hoặc 380v cấp cho biến áp và Feed trên bo cao áp
                      -Các lệnh đầu vào BL on/off(lệnh sytanby để cao áp làm việc). PWM( điều khiển bright). ERR hoặc DET( dò lỗi cao áp đưa về VXL). Có một số máy còn có thêm các lệnh phụ như: Dynamyc,Standa...từ vxl đưa vào bo cao áp.
                      -Các hồi tiếp về IC dao động cao áp : Thường thì có 2 hoặc 3 đường hồi tiếp tùy từng máy .Rất dể nhận biết bởi các hồi tiếp này đi qua các Tụ 5 --> 6,5kv rồi qua chip diot( một số giông như transỉto ) vào IC thuật toán (op amp) như LM324, 4558, 393,2903,.458..v.v...rồi mới về IC dao động cao áp. Một đường hồi tiếp nữa được quấn một cuộn trong chính biến áp trên bo cao áp cũng qua các chíp diot rồi về IC dao động cao áp
                      - Cuộn cao áp cũng rất dễ bị hỏng do điện áp trong nó lên tới 4 đến 5kv tùy tivi bao nhiêu in. Các bóng cao áp thường hỏng sau thời gian sử dụng 3 đến 5 năm,
                      Loại này chạy nguồn tăng cường là FAN 75xx và IC cao áp là gì vậy bạn?

Comment

• Anh em trên diển dan có lược samsung cs15k450ml -chạy ic tổng tda8842-ic tiếng tda2265, cho minh xin .
                        Máy bị mất tiếng, có hình bình thường.. Cám ơn

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                          Bạn vặn G2 lên nếu nổi tia quét ngược thì ti vi của bạn mất chói, theo mình nghĩ ti vi của bạn bị yếu đèn hình .Dòng samsung yếu đèn hay ngắt chói ,bạn mở service vào mục AKB chuyển từ 0 sang 1 là ok.
                          màn hình nó tối đen thì chỉnh làm sao hả bác

Comment

• fw sam sung 21z58mn

tặng bạn đây
                            Attached Files

Comment

• fw sam sung 21z58mn

Nguyên văn bởi diepgh Xem bài viết
                              ae ai có fw ti vi sámung CS21Z58ML 24C16 IC TDA 12135 cho mình xin với dàn cân gap
                              tặng bạn đây
                              Attached Files

Comment

• em có con sam sung cs3839z chạy tổng 52777 vi tính szm 1398m3 nó bị không có màu khi để ở hệ tự động còn để ở pal thì chạy nóng lên là mất màu em thay 52777 và thạch anh vẫn không được các áp nguồn tốt ai làm rùi chỉ em với

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X