Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• samsung cs-17k10ml

can giup do tivi samsung cs-17k10ml ,cu chet so ngang lien tuc,can anh em giup do

Comment

• theo tôi thì có rất nhiều nguyên nhân, bạn nên xem lại 2 tụ lọc xuống mass của C sò dòng,thường thì con tụ nhỏ haybij dò hoặc chập lắm!
      -

Comment

• tivi ss 21k3s không thu được đài băng uhf có a/e nào biết chỉ dùm ,xin cam ơn

Comment

• Nguyên văn bởi vankhanh_cr Xem bài viết
          tivi ss 21k3s không thu được đài băng uhf có a/e nào biết chỉ dùm ,xin cam ơn
          Bạn thay thử hộp kênh chưa vậy?
          Telephone number : 098H882372
          YM:

Comment

• giúp tôi con samsung

hiện tượng máy không lên hình!không có tiếng!nguồn nuôi vẫn đủ!khi bật máy flyback chạy!đánh lửa xanh!đường ABL vẫn đủ!thông thường khi cắm nguồn thì phait bật chuyển kênh thì máy mới lên nhưng bây giờ cắm điện bật công tắc phát là chạy ngay!điện thế đốt tim vẫn đủ!nguồn cáp cho 3 tia vẫn đủ 180V.khi bật nhìn vào màn hình chỉ lóe sáng bên góc rồi tối thui!máy chạy ic tôngTDA8362!Click image for larger version

Name:	med_gallery_1_16_119173.jpg
Views:	2
Size:	71.2 KB
ID:	1366663

Comment

• không có cao thủ nào chịu giúp em hả

Comment

• Nguyên văn bởi hoangaudio Xem bài viết
                không có cao thủ nào chịu giúp em hả
                một số dòng sam sung bật công tắc chính là máy chạy ngay luôn mà , trường hợp này Bạn nên đo kiểm tra 3 ngõ ra RGB từ IC giải mã xem thử có khoản 2,5 v hay không , ngõ ra này không có áp thì màn đèn không sáng đâu,, kiểm tra IC trên bo đuôi, nếu ngõ ra giải mã mà có áp khoảng 2 v mà ở các chân đèn RGB áp vẫn cao 180v thì mạch đèn hình không chạy , kiểm tra đường 12v trên bo đuôi, thay ic trên đó thử (nếu có), nếu giải mã không có áp thì phải xem lại ic nhớ, khiển,, lưu ý áp b+ cấp cho giải mã, Vài ý với Bạn như thế nhé!

Comment

hiện tượng máy không lên hình!không có tiếng!nguồn nuôi vẫn đủ!khi bật máy flyback chạy!đánh lửa xanh!đường ABL vẫn đủ!thông thường khi cắm nguồn thì phait bật chuyển kênh thì máy mới lên nhưng bây giờ cắm điện bật công tắc phát là chạy ngay!điện thế đốt tim vẫn đủ!nguồn cáp cho 3 tia vẫn đủ 180V.khi bật nhìn vào màn hình chỉ lóe sáng bên góc rồi tối thui!máy chạy ic tôngTDA8362![ATTACH=CONFIG]51334[/ATTACH]
                  kiểm tra ik

Comment

• Nguyên văn bởi aiang36hd Xem bài viết
                    kiểm tra ik
                    đường ik là đường nào bác
                    liệu con này có hư tổng không nhỉ
                    Last edited by hoangaudio; 07-09-2012, 21:31.

Comment

hiện tượng máy không lên hình!không có tiếng!nguồn nuôi vẫn đủ!khi bật máy flyback chạy!đánh lửa xanh!đường ABL vẫn đủ!thông thường khi cắm nguồn thì phait bật chuyển kênh thì máy mới lên nhưng bây giờ cắm điện bật công tắc phát là chạy ngay!điện thế đốt tim vẫn đủ!nguồn cáp cho 3 tia vẫn đủ 180V.khi bật nhìn vào màn hình chỉ lóe sáng bên góc rồi tối thui!máy chạy ic tôngTDA8362![ATTACH=CONFIG]51334[/ATTACH]
                      Bạn vặn G2 lên nếu nổi tia quét ngược thì ti vi của bạn mất chói, theo mình nghĩ ti vi của bạn bị yếu đèn hình .Dòng samsung yếu đèn hay ngắt chói ,bạn mở service vào mục AKB chuyển từ 0 sang 1 là ok.

Comment

• Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                        Bạn vặn G2 lên nếu nổi tia quét ngược thì ti vi của bạn mất chói, theo mình nghĩ ti vi của bạn bị yếu đèn hình .Dòng samsung yếu đèn hay ngắt chói ,bạn mở service vào mục AKB chuyển từ 0 sang 1 là ok.
                        tôi đã vặn G2 lên!màn hình vẫn tối thui!mấy bữa đang xem được màn hình còn ngon lắm!tôi sẽ thử cách của bạn.cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
                          các bác giúp e với e gặp con slim chạy tổng tda12156h nó bị chết sò e đã thay sò xin t2206 nhưng chạy nóng lắm đã thay thử lái tia và cao áp từ một vỉ sống khác đã thay thử mấy con tụ c sò và cuuon dây và khi chạy nóng máy một tý thì sươn màn hinh bên trái nó nhô phần đen như kiểu méo gối ấy xin các bác chỉ giúp xin cám ơn
                          ban tìm cái tụ có giá tri 273 , nằm trên đường h- , thay mới là ok ngay.
                          tel : 098.7788.994
                          Mail :hmtan310877@yahoo.com.vn

Comment

• Chào các bác trên dđ. các bác giúp dùm e con ss B570, tt máy chết sò ngang 2206. kt tes > hư cao áp> thay cao áp (chợ trời) > máy vừa chạy cúp về stanby> kt thấy đứt r B+ cấp ver> thay r & ic ver nhưng vẩn chưa tìm ra pan. kt nguội thứ cấp cao áp kg phát hiện lk nào hư (đã tess cao áp. cuộn láy TOT) bí quá mong các bác hướng dẩn thêm dùm. e còn non lắm mong các bác đừng cười, cám ơn các bác
                            Muốn thành công phải trải qua thất bại
                            Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Các bác giúp em với:
                              Em đang sửa con TV SAMSUNG LCD 32 inhc, model LAB450C4, bị bệnh như sau : Khi máy nguội thì mở lên xem bình thường ko có sự cố gì, nếu cứ để vậy xem liên tục cả ngày cũng ko vấn đề gì, nhưng nếu tắt máy ( kể cả tắt chờ hay tắt hết nguồn) rồi mở lại ngay thì chỉ có tiếng mà ko có hình ( mất cao áp đèn nền không sáng). lại phải chờ máy thật nguội khoảng 20 phút sau thì mới mở lại được. em đoán là bên bo nguồn + cao áp lỗi nhưng chưa biết khu nào. vậy có bác nào gặp qua pan này hay có cao kiến gì xin trợ giúp.

Đa tạ.
                              Chán ko buồn ký.

Comment

• ban nen xem lai cuon lai!thuong thi bi chap lai la hay bi chet so dong!
                                toi cung da tung gap nhieu may kieu nay roi!ban dong so dong vao rut cuon lai ra xem!neu may chay la cuon lai bi chap!
                                -

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X