Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thay lấy bỏa tcom thay ic a15-g là ok .ic dán 4 hàng chân

Comment

• ban có gặp pan lcd samsung bị những vệt đen như bị phun sơn mờ trên màn hình kg vậy.rất rõ ở bên phải những cảnh tối thì nhìn kg rõ nhưng những cảnh sáng nhất là xem kênh hd thì thấy rất rõ.bạn có gặp pan này rồi chỉ mình nhé.cảm ơn

Comment

• pan này mình chưa gặp nếu có hình ảnh thì dễ thảo luận rồi .

Comment

• model gì vậy bạn? đa số những model 2008 trở về trước bị hư IC A15 nhiều lắm, giờ mua để thay giá khoảng 150k-200k.
          Cung cấp panel Plasma Samsung giá tốt nhất_ LH 0937878526

Comment

• Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết
            em mới nhận con tivi 21 phẳng hiện nay đang bị nhiễm từ một bên . em đã dùng nam châm quét mà không hết. em để luôn cục nam châm trong đó thì hết nhưng tắt máy đi mở lại thì vẫn như cũ em . khi chạy thì trở khử từ vẫn nóng . ae biết cách thì chỉ em với
            bạn thay con điện trở khử từ màu đen 3 chân là dc. mình vừa gặp pan này, mặc dù điện trở vẫn nóng.
            chúc thành công

Comment

• Xủ lý pan mất chói do già đèn của tivi samsung

Các ae thân mến!máy samsung(tda9381)thường mất chói nếu đèn già.mặc dù hình ảnh vẫn tương đối đẹp là nhờ mạch tư động cân bằng trắng.Lúc đầu mới gặp pan này tôi đã mất rất nhiều thời gian để tìm ra nhưng vô cùng thất vọng vì ko lấy được tiền của khách!!!Tôi cố mầy mò để gỡ bỏ mạchnày nhưng nhận lấy thất bại thảm hại!
              Tôi liền viết thư cho ks Pham Đình Bảo,nhưng lại một lần nữa thát vọng bởi anh cho hay là với thợ dt như chúng ta là ko thể can thiệp lên tda9381.
              Lúc đó tôi đành phải nâng tim=Bản án tử hình!!!
              Vì bệnh nghề nghiệp,tôi ko chịu thua và cho đến nay tôi đã cứu được ko ít máy và chất lựng máy được người xem chấp nhân được.Nay tôi viết ra mong giúp được ít nhiều cho ae.và tôi mong muốn ai có kinh nghiệm hay hơn xin bổ sung và góp ý!
              Tước hết hãy quan sát xem tia nào bị yếu(có thể đo),thường ánh sáng thiên về màu của tia yếu(do mạch tư động rgb),đối với samsung thường yếu tia G.Nếu đèn ko sáng được tạm thời nâng tim cho có hình.Tiếp đến vào servece giảm tia này xuống đồng thời giảm crt,supcontrat.Sao cho máy chạy được với tim rin của nó.
              Thân!

Comment

• bạn đúng là cao thủ đấy.tôi cũng góp một ý nho nhỏ,tuy không xa lạ gì với những người đã biết nhưng rất huux ich cho các anh em chưa biết,mong ace đừng chém gió tui nghe
                *kích đót tim lên (nối tắt.quấn 3 vòng vào gông cao áp lấy nguồn cho đốt tim,nhưng phải cách ly mass ở vỉ đuôi ra)
                *hút bỏ 1 trong 3 con diot ghim tia màu trên vỉ đuôi
                *vào service chỉnh như bạn thientv72 nói....
                chúc các bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi thientv72 Xem bài viết
                  Các ae thân mến!máy samsung(tda9381)thường mất chói nếu đèn già.mặc dù hình ảnh vẫn tương đối đẹp là nhờ mạch tư động cân bằng trắng.Lúc đầu mới gặp pan này tôi đã mất rất nhiều thời gian để tìm ra nhưng vô cùng thất vọng vì ko lấy được tiền của khách!!!Tôi cố mầy mò để gỡ bỏ mạchnày nhưng nhận lấy thất bại thảm hại!
                  Tôi liền viết thư cho ks Pham Đình Bảo,nhưng lại một lần nữa thát vọng bởi anh cho hay là với thợ dt như chúng ta là ko thể can thiệp lên tda9381.
                  Lúc đó tôi đành phải nâng tim=Bản án tử hình!!!
                  Vì bệnh nghề nghiệp,tôi ko chịu thua và cho đến nay tôi đã cứu được ko ít máy và chất lựng máy được người xem chấp nhân được.Nay tôi viết ra mong giúp được ít nhiều cho ae.và tôi mong muốn ai có kinh nghiệm hay hơn xin bổ sung và góp ý!
                  Tước hết hãy quan sát xem tia nào bị yếu(có thể đo),thường ánh sáng thiên về màu của tia yếu(do mạch tư động rgb),đối với samsung thường yếu tia G.Nếu đèn ko sáng được tạm thời nâng tim cho có hình.Tiếp đến vào servece giảm tia này xuống đồng thời giảm crt,supcontrat.Sao cho máy chạy được với tim rin của nó.
                  Thân!
                  Thực ra vấn đề đèn hình già hoặc lệch tia tôi đã sử lí trên pm hoàn toàn OK bạn nào có nhu cầu cứ alo tôi gửi cho đảm bảo 100% OK ko bị cắt chói nữa mà các bạn không phải nâng đốt tim
                  Điện Tử - Vân Tình
                  ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
                  ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

• Dòng máy SamSung loại này hiện nay gần như đã hết,còn lại rất ít. Nếu như những kỷ thuật can thiệp này được biết sớm hơn .
                    -Việc dòng máy SAMSung loại này bị yếu đèn cũng ảnh hưởng một phần nhỏ nào đến uy tín của nhà sản xuất

Comment

• Thực tế gân đây đèn phăng cũng rẻ và dễ mua hơn, nên các đèn già bị ngắt chói thường đc thay, còn đèn của máy dùng sang máy "dễ tính". xong trong nhưng trường hợp khó khăn về đèn, mình cũng phải sử lý vỉ đuôi, chỉ dám hạ trị số R đốt xuống tí thôi. chủ yếu cái chân IK từ vỉ đế về IC nó thông báo toàn bộ chế độ của đèn đang hoạt động. tìm cách đánh lừa nó là đèn vẫn tốt.....
                      tríc của tinhtivi:
                      Thực ra vấn đề đèn hình già hoặc lệch tia tôi đã sử lí trên pm hoàn toàn OK bạn nào có nhu cầu cứ alo tôi gửi cho đảm bảo 100% OK ko bị cắt chói nữa mà các bạn không phải nâng đốt tim
                      Nay có cách này thì tốt, hay hơn là phải "kê" đèn, nhưng cũng chỉ sợ nhất là tất cả các chiêu đều ko đc lâu, sau 1 thời gian ngắn khách lại ăn vạ....tiền lấy rồi mà ko lo thì phiền đấy...tốt nhất thông báo rõ ràng bệnh_đèn...&&&l ấy ít thôi! hì!
                      Tôi thích cái cầu kỳ của kỹ thuật
                      Nhưng ghét mọi phức tạp trong tính cách con người

Comment

• Cách làm của Tình béo là ok đấy làm xong bảo bảo ko bao giờ ngắt chói nữa kể cả vặn G2 xuống rất thấp nhưng có 1 số con hiển thị bị xấu đi.Nhưng h/thị xấu cũng ko ảnh hưởng gì lắm khách vẫn chấp nhận đc
                        ĐIỆN TỬ TRUNG MAI
                        Linh kiện điện tử-IC SỐ
                        Máy nạp rôm:USB Mini-PCB50-TL866CS-2588U+
                        Đ/c:Phố La phù-Thanh thủy-Phú thọ
                        Đ/t:02106513668-0962313668-01236313668
                        Email # Nick:trungmailaphu@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi quangtrung70 Xem bài viết
                          Cách làm của Tình béo là ok đấy làm xong bảo bảo ko bao giờ ngắt chói nữa kể cả vặn G2 xuống rất thấp nhưng có 1 số con hiển thị bị xấu đi.Nhưng h/thị xấu cũng ko ảnh hưởng gì lắm khách vẫn chấp nhận đc
                          Nếu thế thì quá ổn! vì con TDA9381 này ko còn quản lý phát xạ của đèn hình rồi....nó như những máy đời cũ...việc còn lại chắc chỉ là cần bằng trắng tương đối là xong.

Comment

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
                            Dòng máy SamSung loại này hiện nay gần như đã hết,còn lại rất ít. Nếu như những kỷ thuật can thiệp này được biết sớm hơn .
                            -Việc dòng máy SAMSung loại này bị yếu đèn cũng ảnh hưởng một phần nhỏ nào đến uy tín của nhà sản xuất
                            Tôi gặp nhiều con samsung đèn Toshiba mà cũng chết già, mà trên thực tế đèn Tô tổi thọ khá tốt (trừ bị xuyên lửa>lọt khí)

Comment

• anh tình à nếu như anh đã sữa được pm để sam sung không bị hiện tượng đó thì anh gửi lên mạng cho anh em dùng cảm ơn
                              |

Comment

• Nguyên văn bởi xuanphuong50 Xem bài viết
                                anh tình à nếu như anh đã sữa được pm để sam sung không bị hiện tượng đó thì anh gửi lên mạng cho anh em dùng cảm ơn
                                Thế này nhé: Bạn vào service rồi vào dòng AKB chỉnh cho nó = 1 thì hết ngắt chói ngay. Nếu đèn bạn yếu quá kô mở service đươc thì mượn đèn khác chỉnh xong rồi gắn lại đèn cũ .Tuy nhiên cách làm này thì hình kô còn chói như cũ nữa.
                                Chỉ có cách can thiệp vào đường IK là kô bị giảm chói. Vấn đề này tôi có nói bên luồng chia sẽ kinh nghiệm của bạn LongTCL rồi(Trang 25)
                                Last edited by LongDaNang; 06-04-2011, 00:16.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X