Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi BBC-CNN Xem bài viết
    Có cái tương đương , bạn qua bên tuyển tập sơ đồ lấy nhé: http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post464366
    cảm ơn bác BBC-CNN,sơ đồ đúng rồi,bác có FW của nó ko cho em xin luôn,em thử nạp lại nhớ xem thế nào,thank...
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• LCD SAMSUNG B350 mất nhớ.

Các bác giúp e vs TV nhà e tự dưng nó ko nhớ đc các tùy chỉnh mà e điều chỉnh như độ sáng ,màu ,đèn nền,zom, nhưng nó vẫn nhớ đc các kênh.Ngày trc nó cũng bị như vậy e gọi bảo hành về thì nó cắm vào port sevcie rồi làm j đó thì chạy bt tới ngày này thì hết bh.các bác kứu e vs.thanks các bác

Comment

• Nguyên văn bởi dangbathang Xem bài viết
        Các bác giúp e vs TV nhà e tự dưng nó ko nhớ đc các tùy chỉnh mà e điều chỉnh như độ sáng ,màu ,đèn nền,zom, nhưng nó vẫn nhớ đc các kênh.Ngày trc nó cũng bị như vậy e gọi bảo hành về thì nó cắm vào port sevcie rồi làm j đó thì chạy bt tới ngày này thì hết bh.các bác kứu e vs.thanks các bác

Máy của bác bị lỗi IC ROM, bác ở đâu để em đến tận nhà sửa miễn phí cho (chỉ cần có trà đá là vui rồi).
        email:

Comment

• thanks bác nhìu nhìu.

Nhà e bên Huyện GLam cơ.e cũng có chút kinh no sửa chữa.Bác nói cho e cách sửa nó đc ko.e làm ở vov bác có gần đó ko ae giao lưu.

Comment

• cac anh co file ic nho cua tivi sam 21dax9 khong cho em xin voi

Comment

• •xin file nhớ tivi sam 21da X8S chay 8873(24c08)
              Last edited by thanhhoa01; 09-01-2012, 20:33.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhoa01 Xem bài viết
                •xin file nhớ tivi sam 21da X8S

Chạy IC gì vậy đồng chí?
                email:

Comment

• file tivi SAM 21DA X9 chay 8873 (24C08) cho em voi

Comment

• Ko bác nào có nhớ con này sao?em có 1 thắc mắc về con này xin mọi người chỉ giáo.\
                    em nhận máy này đã qua thợ,thợ trước đã đụng chạm tới ic nhớ,vì khi kiểm tra đo đạc qua là nghĩ tới lỗi nhớ đầu tiên
                    cắm nguồn đầy đủ,đèn báo có,khi nhấn power đèn tắt sao đó lại sáng lại(chuyển về stanby),khi đèn tắt đo các mức áp cho ic tổng đầy đủ,đo áp chân 56(h out) cấp cho cực B đèn kích có,đèn kích mở,sụt áp tại chân C,nhưng bên kia biến áp kích(cấp B sò dòng) ko có áp,hút hở chân b sò dòng,lắp con led vào ko sáng,đc 1 tý thì máy trở về tắt chờ.em đang thắc mắc là nhớ ko chuẩn hay biến áp kích chết?xin mọi người cho ý kiến,em cảm ơn!!!
                    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                      Ko bác nào có nhớ con này sao?em có 1 thắc mắc về con này xin mọi người chỉ giáo.\
                      em nhận máy này đã qua thợ,thợ trước đã đụng chạm tới ic nhớ,vì khi kiểm tra đo đạc qua là nghĩ tới lỗi nhớ đầu tiên
                      cắm nguồn đầy đủ,đèn báo có,khi nhấn power đèn tắt sao đó lại sáng lại(chuyển về stanby),khi đèn tắt đo các mức áp cho ic tổng đầy đủ,đo áp chân 56(h out) cấp cho cực B đèn kích có,đèn kích mở,sụt áp tại chân C,nhưng bên kia biến áp kích(cấp B sò dòng) ko có áp,hút hở chân b sò dòng,lắp con led vào ko sáng,đc 1 tý thì máy trở về tắt chờ.em đang thắc mắc là nhớ ko chuẩn hay biến áp kích chết?xin mọi người cho ý kiến,em cảm ơn!!!

Như vậy là chưa có dao động bạn ơi, sụt áp như vậy là do áp vcc từ chân H out. Khi bạn hàn diode vào thì nó phải sáng mờ hoặc nháy nháy thì đã có dao động.
                      email:

Comment

• Nguyên văn bởi thanhhoa01 Xem bài viết
                        •xin file nhớ tivi sam 21da X8S chay 8873(24c08)
                        Nguyên văn bởi thanhhoa01 Xem bài viết
                        file tivi SAM 21DA X9 chay 8873 (24C08) cho em voi

Mình có nhưng bạn xin phai nào vậy? Cho bạn không đúng lại trách móc tủi thân mình.
                        email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                            Mình có nhưng bạn xin phai nào vậy? Cho bạn không đúng lại trách móc tủi thân mình.

Comment

• file cho ic nho 24c08 cua tivi sam 21dax9 chay 8873 ban co khong cho minh voi ,

Comment

• ban nao co file nho ic (24c08) tivi SAM 21DA X9 chay 8873 khong cho minh voi

Comment

• Giúp tivi samsung silim chết sò ngang liên tục

hiện tượng máy chết sò ngang và bị méo gối hình co ngang khoảng 3cm từ trai sang mình đã thay lái tia và cao áp và kiểm tra tụ nhụt c sò lun rùi nhưng ko hư. máy chạy TDA12025PQ/N1 nguồn chạy 5q0765 sò ngang chạy tt2222 vert LA78141.mong AE giúp đỡ mình với mình xin chân thành cảm ơn.

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X