Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SAMSUNG . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Samsung

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bạn thay tụ lọc 16.5vdc đi là ok

Comment

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết
      bạn thay tụ lọc 16.5vdc đi là ok
      Mình nói ngay từ đầu là đã thay 4 tụ lọc rồi -> vẫn thế.

Comment

• sao bạn ko làm theo cách của mình xem sao
        muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
        thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
        DT:0974.70.4444

Comment

• Nguyên văn bởi baclieudt Xem bài viết
          sao bạn ko làm theo cách của mình xem sao
          Cách hút chân mình cũng biết, còn con điện trở thì mạch nó không có.
          Mình đã đọc tất cả các bài của các bạn nhưng vì bận quá lên chưa thử; có vài điểm mình trao đỏi thêm thôi (đang ngồi ở CQ mà).

Comment

• tivi samsung vina CS 20V2 cần giúp đỡ

chào các bác e vừa nhận con tivi vi ss nó có tiếng không có hình e đã nâng tim đèn vặn G2 lên có hình mờ và tia quét ngược. vẫn có màn hình xanh ở chế độ tivi và AV có tiếng mất hình, bác nào đã gặp giúp e ca này. e cảm ơn nhiều!

Comment

• bạn kiểm tra những j rồi? bệnh này thì chỉ ở abl thôi, bạn cho biết máy chạy ic j đi

Comment

• Nguyên văn bởi Thinh_CB Xem bài viết
                chào các bác e vừa nhận con tivi vi ss nó có tiếng không có hình e đã nâng tim đèn vặn G2 lên có hình mờ và tia quét ngược. vẫn có màn hình xanh ở chế độ tivi và AV có tiếng mất hình, bác nào đã gặp giúp e ca này. e cảm ơn nhiều!
                bạn nói rỏ máy chạy ic gì chứ.mà bạn kt abl và ic 6107.máy của bạn có khả năng hư 2 đường này.chuc bạn thành công
                muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                DT:0974.70.4444

Comment

• tivi lên màn xanh mà mất hình thì bị ABL rồi, bạn xem nguồn cấp cho ABL có ko? thay trở cấp nguồn cho ABL, tụ đương ABL, độc lập đường ABL về tổng rồi kiểm tra nguồn ABL từ IC có ko? cuổi cùng thì thay IC

0984302430

Comment

• Tivi Samsung Slim CS21A530FL chạy ngắt cần giúp đỡ

Chào các bác thợ trên diễn đàn ạ, e đang gặp con Samsung slim CS21A530FL , ic tổng TDA1215PS, ic nguồn 5Q0765RT, ic mành LA 78141....đang bị chạy đc khoảng 5p thì ngắt mất đèn nguồn luôn.Em đã thay dò sai TL431 và so quang rùi vẫn chưa đc, mà e đang bị đau mắt nên dò mạch kém lắm, mấy con diot gim chẳng rõ số.....

Ai có sơ đồ đó cho em xin nhé.

Cho e hỏi thêm có bác nào gặp con này bệnh thế này chưa ạ ?

Mong các bác giúp . Em xin chân thành cảm ơn các bác ạ !!!
                    [HN] Sửa chữa Điện Tử tại nhà
                    Y!M: hoagee_aka_mrlonely

Comment

• bạn thử hở tải ra và gắn vào đó một cái bóng đèn xem nó thế nào hở luôn chân power từ ic tổng ,ra cho bóng đèn chạy vậy xem nguồn có bị mất không ,trong trường hợp nếu vẫn bị mất bạn tiến hành thay thử opto tl431 ,bên sơ cấp bạn kiểm tra xem áp mồi cho ic xem có tốt không nó khoảng 18v là ok !

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                        bạn thử hở tải ra và gắn vào đó một cái bóng đèn xem nó thế nào hở luôn chân power từ ic tổng ,ra cho bóng đèn chạy vậy xem nguồn có bị mất không ,trong trường hợp nếu vẫn bị mất bạn tiến hành thay thử opto tl431 ,bên sơ cấp bạn kiểm tra xem áp mồi cho ic xem có tốt không nó khoảng 18v là ok !
                        e chưa gắn tải giả,e thay thử opto và tl431 rùi ko đc khi máy đang chạy bt thì nguồn mồi cho chân 3 ic nguồn có khoảng 20v , nhưng khi ngắt mất đèn đỏ và đo chân 3 ic nguồn chỉ còn gần 2v và nháy nháy liên tục và tụ lọc nguồn bắt đầu tích điện, e đo bên thứ cấp ko có nguồn ra. Nhưng lần nào cũng vậy, lúc ngắt xong rút ra cắm vào lại lên bt đc khoảng 3p' thì lại ngắt

Đợi e thay thử ic nguồn, nếu ko đc thì lại phiền bác bác chỉ lối cho e rùi

tiện đây nếu bác nào có sơ đồ thì gửi cho e nhé, e càn lắm ạ

Comment

• Nguyên văn bởi HoaGee Xem bài viết
                          e chưa gắn tải giả,e thay thử opto và tl431 rùi ko đc khi máy đang chạy bt thì nguồn mồi cho chân 3 ic nguồn có khoảng 20v , nhưng khi ngắt mất đèn đỏ và đo chân 3 ic nguồn chỉ còn gần 2v và nháy nháy liên tục và tụ lọc nguồn bắt đầu tích điện, e đo bên thứ cấp ko có nguồn ra. Nhưng lần nào cũng vậy, lúc ngắt xong rút ra cắm vào lại lên bt đc khoảng 3p' thì lại ngắt

Đợi e thay thử ic nguồn, nếu ko đc thì lại phiền bác bác chỉ lối cho e rùi

tiện đây nếu bác nào có sơ đồ thì gửi cho e nhé, e càn lắm ạ
                          Qua đây lấy sd nhe bác, là TDA12156

http://www.dientuvietnam.net/forums/...9/index72.html

Comment

• Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                            Qua đây lấy sd nhe bác, là TDA12156

http://www.dientuvietnam.net/forums/...9/index72.html
                            cảm ơn bác rất nhìu ạ!

Comment

• e có nghe thầy giáo ngày xưa dạy học và vài ông thợ nói ở chợ giời có bán cả mạch IK ảo mà chưa có thời gian đi tìm hiểu kỹ, thấy bào họ làm mạch đó rùi đổ keo ji ji đó để giấu bí quyết nên chẳng rõ, ai đã mua mạch này bao h chưa nhỉ ???

Comment

• Bạn thử cái này coi dc kg he
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

tuthanxalo Tìm hiểu thêm về tuthanxalo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...