Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
    thử xem nhé
    Cảm ơn anhnamdinh1 nhiều
    ĐIỆN TỬ TRIỆU KHẢI
    Chuyên sửa chữa-Cung cấp LK:TV-LCD-MP4-KTS
    Laptop-Máy tính-Máy in
    ĐC:103 Đông phương Hồng
    P.Đông thành TP Ninh bình
    ĐT:0983826281 Email:khaivinhtri57@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi dientuvitinh Xem bài viết
      Em có tivi lg 29FU5RG lúc mới đầu mở lên và cấp tín hiệu vào là bị tắt chờ( như là cắm an ten hay cắm dây AV vào) nhưng bỏ tín hiệu ra chừng khoảng 5 phút sau đó cắm tín hiệu vào là lại xem bình thường . Anh em diễn đàn ai đã gặp pal bệnh này bảo giúp em .Em cảm ơn nhiều
      thử nạp lại nhớ.

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
        thử nạp lại nhớ.
        Vâng em cảm ơn có gì em sẽ báo lại sau

Comment

• Nguyên văn bởi manhnha11 Xem bài viết
          thử nạp lại nhớ.
          anh cho em xin file nhớ FW 29FU5RG

Comment

anh cho em xin file nhớ FW 29FU5RG
            fw ở trang trước tìm nhé

Comment

• Em có tivi lg 29FU5RG tổng TDA12156H1/N3 nhớ 24C16 nguồn STR W6556A lúc mới đầu mở lên màn sáng và hiển thị bình thường nhưng khi cấp tín hiệu vào là bị tắt chờ( như là cắm an ten hay cắm dây AV vào) em đã kiểm tra nguồn đầy đủ và thử tải giả rồi và cũng đã làm sạch đường ABL và đã chạy lại nhớ rồi nhưng vẫn không được vậy mong anh em diễn đàn ai đã gặp pal bệnh này bảo giúp em .Em cảm ơn nhiều

Comment

Em có tivi lg 29FU5RG tổng TDA12156H1/N3 nhớ 24C16 nguồn STR W6556A lúc mới đầu mở lên màn sáng và hiển thị bình thường nhưng khi cấp tín hiệu vào là bị tắt chờ( như là cắm an ten hay cắm dây AV vào) em đã kiểm tra nguồn đầy đủ và thử tải giả rồi và cũng đã làm sạch đường ABL và đã chạy lại nhớ rồi nhưng vẫn không được vậy mong anh em diễn đàn ai đã gặp pal bệnh này bảo giúp em .Em cảm ơn nhiều
                kiểm tra mạch bảo vệ chân 6 tda phải có khoảng 3v thì ko ngắt

Comment

• các bác ơi làm ơn cho e xin fw của con tivi LG CT-21Q95K (Tổng tda9381,manh LA7840,tieng tda7297,24c16) và lg Ct-21Q20EN (tổng tda8844,vxl LG8993,mành tda8350,tieng lă2,24c16) tình trạng cả 2 đều bị mất tiếng, mở service chỉnh có nhưng thi thoảng lại mất, có con tắt máy bật lên thì mọi thứ về 0 luôn. bác nào có FW cho e nhé, e cảm ơn nhiều !!!
                  ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
                    các bác ơi làm ơn cho e xin fw của con tivi LG CT-21Q95K (Tổng tda9381,manh LA7840,tieng tda7297,24c16) và lg Ct-21Q20EN (tổng tda8844,vxl LG8993,mành tda8350,tieng lă2,24c16) tình trạng cả 2 đều bị mất tiếng, mở service chỉnh có nhưng thi thoảng lại mất, có con tắt máy bật lên thì mọi thứ về 0 luôn. bác nào có FW cho e nhé, e cảm ơn nhiều !!!
                    Chỉ có thế này:
                    Attached Files
                    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                    Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
                      các bác ơi làm ơn cho e xin fw của con tivi LG CT-21Q95K (Tổng tda9381,manh LA7840,tieng tda7297,24c16) và lg Ct-21Q20EN (tổng tda8844,vxl LG8993,mành tda8350,tieng lă2,24c16) tình trạng cả 2 đều bị mất tiếng, mở service chỉnh có nhưng thi thoảng lại mất, có con tắt máy bật lên thì mọi thứ về 0 luôn. bác nào có FW cho e nhé, e cảm ơn nhthửiều !!!
                      thử xem có đúng ko
                      Attached Files

Comment

• Cảm ơn 2 bác, để e nạp, có ji e báo lại
                        ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          kiểm tra mạch bảo vệ chân 63 tda phải có khoảng 3v thì ko ngắt
                          Cảm ơn anh .em đã làm xong rồi nó vẫn bị lỗi ở nguồn

Comment

• chào ae buổi sáng.ae cho mình xin sơ đồ tivi LCD 32lf15r.seack trong dđan nhiều lần tìm hoài không tháy.cho mình xin cai so đồ khối nguồn cung dược
                            Last edited by nhatanh683; 15-08-2014, 11:08.

Comment

• Chào các Anh Chị .

Em có cái TV LCD LG Model LG-32LG10R , hiện tượng là cắm điện có đèn đỏ , bật Power trên điều khiển từ xa thì cái đèn đỏ nhấp nháy vài cái rồi thôi luôn , không có đèn đỏ nào sáng nữa , màn hình không sáng , các Anh Chị ai đã sửa qua cái LG Model trên cho em xin trợ giúp với .

Cảm ơn các Anh Chị !

Comment

• Lg chạy lv76213 nguồn 6554. Ảnh coa 1 đường lượn sóng khoangr cách 1 gang tay từ dưới lên. Xác định bị nguồn mà cày tung hồi tiếp với ic nguồn mà chưa hết bệnh. Nếu cắm cáp vào bật av ảnh lượn sóng thấy rõ và nhanh hơn . B+ 115v ổn. Khi chưa coa tín hiệu bị ít hơn mong các bác chỉ bảo.

gmail_______thengoc323
                                tel__________+84947015750
                                mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X