Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanhtinh124 Xem bài viết
    các bác giúp em chuẩn đoán con LG LCD 32LD330 bị bên phần nào các bác ơi.hình ảnh thì dăng dăng.cảm ơn các bác
    Bo T-CON rồi ,,vệ sinh cáp Panel thử xem
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi tuan_califor Xem bài viết
      nhờ anh em giúp đỡ tivi LG
      mình đang sửa 1 em tivi LG moden 21SA2RG CHẠY TỔNG lv76312 3c bị việt sáng nằm ngang màn hình bên trên thì nó chớp chớp . mình đã thay ic mành và kt nguồn luôn ic và đã kt lk xung qoanh ko phát hiện gì . có AE nào đẫ làm qua rồi giúp mình với hoạc ai có sơ đồ cho minh xin . có video https://www.youtube.com/watch?v=e1hg...ature=youtu.be
      Bác nạp rom thử chưa vậy?sao pan này bác ko vặn screen thấp xuống rồi sửa,để lâu >>>cháy phosphor đèn hình,có lằn đen ở giữa màn hình khi tắt máy,đó.

Comment

• cảm ơn anh.k phải bị âm ảnh đau anh ah.xem càng nóng thị càng dăng dăng hình nhiều.còn khuân mặt người thì như là có lớp gì hột hột dính vào đó

Comment

• cảm ơn anh thuancoi1974.để e vệ sinh xem

Comment

các bác giúp em chuẩn đoán con LG LCD 32LD330 bị bên phần nào các bác ơi.hình ảnh thì dăng dăng.cảm ơn các bác
            Hình âm bản>>>hư trên bo T-Com 100%.Bác vệ sinh sạch sẽ socket cắm trước xem sao,ko được phải thay ic thôi.

Comment

cảm ơn anh.k phải bị âm ảnh đau anh ah.xem càng nóng thị càng dăng dăng hình nhiều.còn khuân mặt người thì như là có lớp gì hột hột dính vào đó
              Càng nóng càng bị nặng>>>hư linh kiện tích cực (ic, tranistor, diode) rồi,vệ sinh chỉ là cầu may thôi...biết đâu...pan ngoài lý thuyết...Hiiii

Comment

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
                Bác nạp rom thử chưa vậy?sao pan này bác ko vặn screen thấp xuống rồi sửa,để lâu >>>cháy phosphor đèn hình,có lằn đen ở giữa màn hình khi tắt máy,đó.
                cám ơn bạn pan này mình làm đc rồi bị tăng điện trở R 311
                ĐIỂN TỬ QUỐC TUẤN
                ĐC : 424 ĐƯỜNG HÙNG VƯƠNG CẦU OAI TÍCH SƠN VĨNH YÊN VĨNH PHÚC
                ĐT : 0979 072 889
                mail :

Comment

• các bác giúp e con samsung model CS21A530FL nguồn 6753 ic tổng dán
                  bệnh của nó là chết sò dòng e tháo sò ra và kt nguồn thì bị tăng 150v cho bóng đền 100w thì còn 95v đã thay
                  con 817 và 431 và kt R quanh bên thứ cấp và bên sơ cấp mà ko phát hiện đc ji
                  ai làm pan này rồi xin đc chỉ giáo . cám ơn nhiều
                  Last edited by tuan_califor; 17-02-2014, 14:34.
                  ĐIỂN TỬ QUỐC TUẤN
                  ĐC : 424 ĐƯỜNG HÙNG VƯƠNG CẦU OAI TÍCH SƠN VĨNH YÊN VĨNH PHÚC
                  ĐT : 0979 072 889
                  mail :

Comment

• máy đời này k có bo t-com các bác ơi.cáp từ bo vi xu lí qua cái bo mạch k có linh kiện.rùi cáp đi vào bo taap lun.t-com chạy chung bo vi xu lí k bác.

Comment

máy đời này k có bo t-com các bác ơi.cáp từ bo vi xu lí qua cái bo mạch k có linh kiện.rùi cáp đi vào bo taap lun.t-com chạy chung bo vi xu lí k bác.
                      Thế thì chỉ còn nước đi đổi bo thôi ...

Comment

• bo vi xu lí này nhiêu $ vậy bác.e ở xa quá k bjet phải mua ở đâu bác ah.e ở ngoài đảo phú quý bác ơi.

Comment

• MÌnh có tivi goldstars 14" crt, tivi dang xem bình thường, màu bình thường, 1 lát hồi hoặc có lúc tự nhiên màu nó chói lên, vỗ nhẹ tivi 1 cái, nó chuyển lại màu bình thường. Xin hỏi các bác, nó bị lỏng chân linh kiện phải không ạ? Và phải dò đường đi nào ạ? Học lâu rồi, mà không hành nghề. Giờ mở ra nhìn vào nhứt cái đầu. Nhưng vẫn trên tinh thần cố gắng nhờ sự hỗ trợ của các bác trên đây. Mong giúp đỡ tận tình! Cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi kangyoota Xem bài viết
                            MÌnh có tivi goldstars 14" crt, tivi dang xem bình thường, màu bình thường, 1 lát hồi hoặc có lúc tự nhiên màu nó chói lên, vỗ nhẹ tivi 1 cái, nó chuyển lại màu bình thường. Xin hỏi các bác, nó bị lỏng chân linh kiện phải không ạ? Và phải dò đường đi nào ạ? Học lâu rồi, mà không hành nghề. Giờ mở ra nhìn vào nhứt cái đầu. Nhưng vẫn trên tinh thần cố gắng nhờ sự hỗ trợ của các bác trên đây. Mong giúp đỡ tận tình! Cảm ơn nhiều
                            chấm chì toàn bộ trên bo đuôi đèn hình.

Comment

• em vừa lai gặp chú LG 21FS4RG tổng LG 631 . nguồn W6754 .hiện tượng mở công tắc nguồng máy chaỵ chít cái lại im lìm mất luôn cả đèn đỏ . em kiểm tra . nhả B+ cao áp ra ,gắn bóng đèn tải rả . kiểm tra 110v b+ vẫn đủ . nhưng đóng cao áp áp vào thì chạy chít cái lại ngắt . lúc đó em đo tụ lọc nguồn vẫn tích điện . em đã kiển tra mạch hồi tiếp , tụ lọc 33m , 1m/50v , w6754 . đều không phải ????????? bác nào chải . giúp em với ạ ???????????? em xin cám ơn . tại mạch nguồn . hay là VXL ???????????
                              ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                                em vừa lai gặp chú LG 21FS4RG tổng LG 631 . nguồn W6754 .hiện tượng mở công tắc nguồng máy chaỵ chít cái lại im lìm mất luôn cả đèn đỏ . em kiểm tra . nhả B+ cao áp ra ,gắn bóng đèn tải rả . kiểm tra 110v b+ vẫn đủ . nhưng đóng cao áp áp vào thì chạy chít cái lại ngắt . lúc đó em đo tụ lọc nguồn vẫn tích điện . em đã kiển tra mạch hồi tiếp , tụ lọc 33m , 1m/50v , w6754 . đều không phải ????????? bác nào chải . giúp em với ạ ???????????? em xin cám ơn . tại mạch nguồn . hay là VXL ???????????
                                Nhả Q16 ra xem sao Bác ơi ! ,..,.

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X