Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• minh cung dang gap con lg 29fd1rl co hinh bt nhung ko co tieng lam ko dc mong anh em giup do , minh cam on

Comment

• Nguyên văn bởi dientusd Xem bài viết
      minh cung dang gap con lg 29fd1rl co hinh bt nhung ko co tieng lam ko dc mong anh em giup do , minh cam on
      Máy chạy IC tổng gì Bạn ơi ,,,
      Attached Files
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi dientusd Xem bài viết
        minh cung dang gap con lg 29fd1rl co hinh bt nhung ko co tieng lam ko dc mong anh em giup do , minh cam on
        Bạn tham gia dđ cũng khá lâu ,,,
        Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
          Bạn tham gia dđ cũng khá lâu ,,,
          lâu mà dc 6 bài viết vậ..bac này đi du lịch mới về

Comment

• chào các a,xin các anh giúp đỡ hiện tượng tv ko có hình,ko có hột mè,AV có tiếng nhưng ko có hình.bấm menu thì hiển thị tốt. model mc19A ,khiển tda9381,dọc 7840.mong các anh giúp đỡ,em cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi truonganpq Xem bài viết
              chào các a,xin các anh giúp đỡ hiện tượng tv ko có hình,ko có hột mè,AV có tiếng nhưng ko có hình.bấm menu thì hiển thị tốt. model mc19A ,khiển tda9381,dọc 7840.mong các anh giúp đỡ,em cảm ơn
              kiểm tra thật kỷ ABL đi bạn
              HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• bác nào có sơ đồ chân Cao Áp BSC25 3368J không? cho em xin cái.
                chẳng là con LG 21 model 21F 86RG của em nó chết sò dòng, em thay sò mới lại chết ngay, em đã làm theo bác daihoang1977 ( kiểm tra thay tụ C sò dòng ) nhưng không được. em tìm con Cao áp của máy nhưng khó quá ( chỗ số seri nó bị nhòe mất chỉ đọc đc BCS25-N0.29. không rõ là N0329 hay là gì nữa ) các bác giúp em với. em xin cảm ơn

Comment

• sơ đồ chân của em nó như sau:
                  _1 : Col
                  _2: 180v
                  _3:B+
                  _4:GND
                  _5:INNER
                  _6: 26v
                  _7:
                  _8: ABL
                  _9: H
                  _10: AFC

Comment

• có bác nào cao tay chỉ em vài điểm lý thuyết để e gặm cỏ cái ban này với ạ,e thì lý thuyết đang non lắm nên gặm mải mà ko ra đc.
                    thế này ạ e vừa nhận đc con LG CT21Q7VE nó bị sập lưới đèn hình e đả thay đèn khác vào máy chạy ảnh đẹp rồi.nhưng nó lại để lại 1 bênh rất khó chịu là khi mình tắt máy thì nếu bt màn hình sẻ tối đen nhưng thằng này thì khi tắt máy nó lại để lại 1 đốm sáng màu đỏ bằng hạt gạo khoảng 2s mấy hết hẳn.khổ nổi khách họ ko chịu phải bắt làm hết bệnh mới chịu.
                    e đả thay thử ic công suốt sắc rồi vẩn ko đc.
                    bác nào biết nguyên lý làm việc của mạch này chỉ hộ e
                    e xin cám ơn
                    Điều phụ nử giử được bí mất ........
                    Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
                      có bác nào cao tay chỉ em vài điểm lý thuyết để e gặm cỏ cái ban này với ạ,e thì lý thuyết đang non lắm nên gặm mải mà ko ra đc.
                      thế này ạ e vừa nhận đc con LG CT21Q7VE nó bị sập lưới đèn hình e đả thay đèn khác vào máy chạy ảnh đẹp rồi.nhưng nó lại để lại 1 bênh rất khó chịu là khi mình tắt máy thì nếu bt màn hình sẻ tối đen nhưng thằng này thì khi tắt máy nó lại để lại 1 đốm sáng màu đỏ bằng hạt gạo khoảng 2s mấy hết hẳn.khổ nổi khách họ ko chịu phải bắt làm hết bệnh mới chịu.
                      e đả thay thử ic công suốt sắc rồi vẩn ko đc.
                      bác nào biết nguyên lý làm việc của mạch này chỉ hộ e
                      e xin cám ơn
                      các bác giúp e với ạ
                      Là điều họ ko biết!

Comment

các bác giúp e với ạ
                        có ai giúp với ạ e rất cần gợi ý cuả các bác
                        Là điều họ ko biết!

Comment

có ai giúp với ạ e rất cần gợi ý cuả các bác
                          bạn thay thu con tụ trên bo đuôi ở g2 ấy hoặc thay con tụ ở dường abl xem

Comment

• Anh em trên diển đàn giúp e TV LG 29" model 29FX5BKE-T11 , IC tổng TDA 12011PQ/N1F00. Rom 24C16 bị dãn hình theo chiều ngang, kiểm tra thì thấy chết K2961, thay con khác vào mà hình vẫn vậy , anh em trên diển đàn nhiêu kinh nghiệm xin cho ý kiến giúp đỡ...cám ơn anh em.

0934 109289
                            TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• Nguyên văn bởi liem_spkt Xem bài viết
                              Anh em trên diển đàn giúp e TV LG 29" model 29FX5BKE-T11 , IC tổng TDA 12011PQ/N1F00. Rom 24C16 bị dãn hình theo chiều ngang, kiểm tra thì thấy chết K2961, thay con khác vào mà hình vẫn vậy , anh em trên diển đàn nhiêu kinh nghiệm xin cho ý kiến giúp đỡ...cám ơn anh em.
                              ở chân G có diot zen 18v kt nhé,thay K2916=IRF630 là dc.
                              Đỗ Ngọc Hiếu
                              Từ Sơn, Bắc Ninh
                              Điện thoai; 0989 800

Comment

• chào cả nhà ! em có ý tưởng này mong các bác ngó qua và hưởng ứng dùm nhé ! dạo này lcd cũng thấy hỏng nhiều nhiều , mà đồ hãng thì mắc quá , em muốn tạo luồng này để ae điện tử có thể tương trợ nhau về linh kiện lcd ,khi ai cần bo nguồn , bo cao ap , bo tín hiệu ........có thể hỏi ở đây ! tạo một kho dữ liệu những linh kiện lcd mà anh em sẵn có , mua dược đồ cũ , đồ bể đèn ,panel ....v ..v.............! vì giờ làm lcd mà ko có mối linh kiện thì thật khó để giải quyết ! có thể những đồ ae vứt xó chưa dùng đến lại rất có ích cho tôi hoặc cho mọi người ! do đó mình muốn tạo luồng này để tiện ae điện tử tìm những bo linh kiện mình cần mà giá cả phải chăng , giúp công việc thuận lơi ! mong ae ủng hộ !
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X