Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cám ơn bạn dongochieu..minh thu thay roi nhung van vây bạn ak.....bạn có FW của model loai nay cho minh xin với..

0934 109289
    TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• Nguyên văn bởi liem_spkt Xem bài viết
      cám ơn bạn dongochieu..minh thu thay roi nhung van vây bạn ak.....bạn có FW của model loai nay cho minh xin với..
      trường hợp này bạn thay FW kc cũng ko g/q dc dâu,mở secvice chỉnh lại méo gối thôi,phần đốm sáng thì g/q phần xóa điểm tụ or tìm phần mut(tối hình) khi chuyển kênh là dc thôi mà,mình chỉ biết vậy thì tư vấn vậy thôi,ko dc thì bạn fai mò tiếp & nhờ ae có KN đã làm qua pan này giúp thêm thôi,có thể ko chính xác thì bạn bạn tham khảo nhé....
      Đỗ Ngọc Hiếu
      Từ Sơn, Bắc Ninh
      Điện thoai; 0989 800

Comment

• cám ơn bạn dongochieu, máy đem lại trong tình trang cháy FET và cháy luôn cuộn dây méo gối, hình ảnh bị dãn ra theo chiều dọc và ngang...minh thay thử fet và cuộn dây khác vào nhưng tác dụng không nhiều...mình cân chỉnh bằng tụ cao áp thì hình có gom lại nhưng không dẹp lắm...gần Tết mà gặp mấy cái TV khó xơi quá...

0934 109289
        TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• cảm ơn anh em làm dc rồi!bị đường abl

Comment

• chào các anh,mong các anh giúp đỡ mc49B khiểnVTC49XYF av có tiếng nhưng ko có hình,tv ko có hột mè màng hình tối đen,bấm menu hiển thị tốt,mong dc trợ giúp

Comment

• e đang cần file của tivi LG -RT-21FB55L ,TỔNG 49X ( đã thay con chỉ có tiếng anh) , nhớ 24C16 , AI CÓ CHO E XIN NHÉ
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào các bạn,mong các bạn giúp đỡ .Trong IC tổng TDA 12011PQ chân nào là chân bảo vệ ,xin cảm ơn

Comment

• Chuẩn bị bước vào năm mới chúc tất cả anh em trên diễn đàn một năm mới an khang thịnh vượng bên gia đình và người thân.

Comment

• các bác chỉ em vài chiêu về con LG có tiếng hình màu cầu vồng

em đang nhận làm e LG! bị chết sò ngang và flyback đã thay!bây giờ máy chạy đã có tiếng nhưng màn hình thì chỉ có 7 sắc cầu vồng! máy chạy ic tổng TDA 9381PS. ic mành:LA7890.mong các bác chỉ giáo vì em vừa làm vừa kiếm ít kinh nghiệm.em cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi hoangaudio Xem bài viết
                      em đang nhận làm e LG! bị chết sò ngang và flyback đã thay!bây giờ máy chạy đã có tiếng nhưng màn hình thì chỉ có 7 sắc cầu vồng! máy chạy ic tổng TDA 9381PS. ic mành:LA7890.mong các bác chỉ giáo vì em vừa làm vừa kiếm ít kinh nghiệm.em cảm ơn
                      bạn thay công suất mành đi (LA7840 ) OK liền

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhdk Xem bài viết
                        bạn thay công suất mành đi (LA7840 ) OK liền
                        thank bạn
                        để mình thay thử xem rồi nhờ ae trong diễn đàn chỉ giáo tiếp

Comment

• Nguyên văn bởi hoangaudio Xem bài viết
                          thank bạn
                          để mình thay thử xem rồi nhờ ae trong diễn đàn chỉ giáo tiếp
                          kiểm tra nguồn + - 14 từ cao áp qua điốt về ic mành.cuối cùng là thay ic mành nhé.chúc pác thành công

Comment

• cảm ơn các bác!kiểm tra mấy con diot thấy chết và con điện trở bị cháy!thay luôn!thế là đã lên hình! may không chết con quét dọc.hì hục từ hôm qua tới giờ! tự rút ra cho mình một ít kinh nghiệm

Comment

• Chào các bạn,mong các bạn giúp đỡ .Trong IC tổng TDA 12011PQ chân nào là chân bảo vệ .Vừa mở máy có hình và tiếng liền bi tắt chờ,xin cảm ơn

Comment

• e chào các bác ,mong các bác trợ giúp e, e nhận con tv lg21FD1RB no bị bệnh cứ bật lên thì ảnh va tiếng bt khoảng 10 p thì lại tự động tắt chờ, máy chạy tổng lg631 mành chạy la7840 ai làm qua pan nay xin chỉ giáo cho e voi
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X