Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cảm ơn ae nhiều cao áp thì em đã thay thử vậy là chỉ còn tụ đệm, lái tia để em thay thử, còn sò c6090 em không có chợ linh kiện ở xa vậy cho em hỏi ae có loại sò nào tương đương không chỉ giúp em với.

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
      Cảm ơn ae nhiều cao áp thì em đã thay thử vậy là chỉ còn tụ đệm, lái tia để em thay thử, còn sò c6090 em không có chợ linh kiện ở xa vậy cho em hỏi ae có loại sò nào tương đương không chỉ giúp em với.
      pan này mình thường gặp là hư tụ dampe (tụ đệm ở c sò ngang , nếu mình nhớ không nhầm thì nó khoảng 183/ 2k ) ,bạn thay thử tụ này xem sao, nếu không có tụ có trị số giống thì bạn có thể mắc 2+3+4 con // với nhau càng tốt. Chúc bạn thành công!
      ĐIỆN TỬ - MINH TRÍ - BA ĐÌNH - BẠC LIÊU
      ĐT : 0989161222

Comment

• chào cả nhà ! mình có cái tivi LG 21FX5REE chạy khoảng 1h - 1h30' thì có hiện tượng : - tiếng bị nổ lẹt đẹt như rang ngô ( phần tiếng ) mong cả nhà giúp mình với !

Comment

• với LG 21FS6RG bạn nên ktra kỹ Tụ đệm, điôt nhụt , còn cs dòng thì D2499 vẫn chạy tốt,mình đã từng làm, hiện tượng giống như của bạn,mình thay tụ đệm thì hết bệnh . Bạn thử tham khảo xem nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
            Cảm ơn ae nhiều cao áp thì em đã thay thử vậy là chỉ còn tụ đệm, lái tia để em thay thử, còn sò c6090 em không có chợ linh kiện ở xa vậy cho em hỏi ae có loại sò nào tương đương không chỉ giúp em với.
            những con sò ko có diode thì tôi thường thay bằng con C5244
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
              những con sò ko có diode thì tôi thường thay bằng con C5244
              Cảm ơn ae đã tận tình, em đã làm được rồi thay tụ đệm và vẫn sử dụng sò T2190 thấy máy chạy được 1h rồi vẫn ok, lầm nữa cảm ơn ae nhiều

Comment

• xong chua ban

Comment

• Em đang làm 1 con LG mà hình tối( Vặn G2 và chỉnh điểu khiển không hiệu quả ) chạy TDA6107, em đã nối tắt đốt tim nhưng tình hình vẫn không đc cải thiện, 180v đủ, đã thay cao áp mới. Xin các bác cho em ý kiến.

Comment

• Hình như post đúng chỗ thì khó gặp cao nhân thì phải, help em tý các bác ơi

Comment

• Nguyên văn bởi hienninh Xem bài viết
                      Em đang làm 1 con LG mà hình tối( Vặn G2 và chỉnh điểu khiển không hiệu quả ) chạy TDA6107, em đã nối tắt đốt tim nhưng tình hình vẫn không đc cải thiện, 180v đủ, đã thay cao áp mới. Xin các bác cho em ý kiến.
                      hình tối,còn hiển thị có sáng đẹp ko? nếu sáng đẹp thì dò đường ABL xem
                      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi hienninh Xem bài viết
                        Em đang làm 1 con LG mà hình tối( Vặn G2 và chỉnh điểu khiển không hiệu quả ) chạy TDA6107, em đã nối tắt đốt tim nhưng tình hình vẫn không đc cải thiện, 180v đủ, đã thay cao áp mới. Xin các bác cho em ý kiến.
                        Bệnh này thường dò diot từ chân ABL cao áp tới chân ABL ic tổng ,bạn kiển tra thử xem.

Comment

• Em làm được rồi các bác ạ, nó chết con tụ 473k trên đường ABL, đúng là có nhưng lúc rối quá đâm ra loạn trí, cảm ơn các bác đã giúp đỡ.

Comment

• các anh ơi?cho em hỏi máy chép ic mua ở đâu.kỹ thuật chép như thế nào.em rất muốn tìm hiểu về máy đó và bao nhêu tiền một cái

Comment

• tivi LCD 42inch bi tat man hinh

cac bac cho minh hoi, minh co cai ti vi LCD 42 in, khong biet thang em o nha su dung nhu the nao ma mamn hinh khong len, chi co soc soc mo mo, khi goi bao hanh den ho kiem tra noi bi vo nuoc lam hu man hinh roi, phai thay man hinh khac, nhung ma no dat qua, gan bang cai ti vi moi roi , xin hoi ho noi the co dung khong? qua kiem tra thi thay co ri phan bo cua man hinh, mong các bac trả lời giup minh nhé, thanks!.

Comment

• tivi goldstar model cf-16d10bk chạy tổng TA8690 bị mất maù.ai giúp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X