Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
    ok rồi phải không bạn nó là pan ruột của LG đấy
    em đoảng quá. tks bác nhiều:
    em xin trình bày lại 1 tý cho bạn nào gặp phải fan tương tự ( LG máy chạy bình thường 1 lúc sau tự tắt chờ, bật lên chạy bt , đc 1 lúc lại tắt ). để máy chạy bt kiểm tra B+ cấp cho Cao áp bạn sẽ thấy khi B+ bị tụt là lúc máy tắt. nguyên nhân ở con R nối B+ với Cao áp.
    cảm ơn các bác đã giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
      ok rồi phải không bạn nó là pan ruột của LG đấy
      em đoảng quá. tks bác nhiều:
      em xin trình bày lại 1 tý cho bạn nào gặp phải fan tương tự ( LG máy chạy bình thường 1 lúc sau tự tắt chờ, bật lên chạy bt , đc 1 lúc lại tắt ). để máy chạy bt kiểm tra B+ cấp cho Cao áp bạn sẽ thấy khi B+ bị tụt là lúc máy tắt. nguyên nhân ở con R nối B+ với Cao áp.
      cảm ơn các bác đã giúp đỡ

Comment

• thấy tiêu đề có GoldStar nên em hỏi,mong các bro giúp
        em mới nhận con GoldStar SF-20A80Y
        hiện tượng mất tiếng bên tivi,bên AV thì bình thường.
        mạch chạy IC TA8690AN - TA8750AN - và con GS8334-09A
        trong 3 con này em ko biết con nào có chức năng "cầu dao gạt tv-av"
        em mwois vào nghề,mong các bác chỉ giáo dể em tiếp tục thay thế ạ

Comment

• Nguyên văn bởi ndthai Xem bài viết
          thấy tiêu đề có GoldStar nên em hỏi,mong các bro giúp
          em mới nhận con GoldStar SF-20A80Y
          hiện tượng mất tiếng bên tivi,bên AV thì bình thường.
          mạch chạy IC TA8690AN - TA8750AN - và con GS8334-09A
          trong 3 con này em ko biết con nào có chức năng "cầu dao gạt tv-av"
          em mwois vào nghề,mong các bác chỉ giáo dể em tiếp tục thay thế ạ
          lật a\v là con ic 201 la7222 nằm ngay gần hộp kênh nhưng theo mình bạn nên lấy tín hiệu tiếng tivi từ chấn 1 ic ta 8690 xem có tiếng không rồi mới tính tiếp được bạn ạ
          HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• các a cho e xin fw nhớ ti vi LG slimpit model 21FS6RG , tổng LV76213-3C , nhớ 24C32 , e xin cảm ơn nhiều nhiều
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
              các a cho e xin fw nhớ ti vi LG slimpit model 21FS6RG , tổng LV76213-3C , nhớ 24C32 , e xin cảm ơn nhiều nhiều
              OK ........lgfs6
              Attached Files

ĐT:0917.050.886

Comment

• Lg 21fs 4rg cần giúp đỡ

em mới nhận được máy LG chạy IC tổng 631 9R .hiện tượng là máy vẫn còn chạy nhưng màn hình bị co cả dọc lẫn ngang,mỗi bên khảng 2cm.khi chạy được một lát thì chết đèn dòng ,em đã thay đèn dòng vào nhưng bật máy chạy thì đèn dòng nóng rát. đo điện áp nguồn B+115vol nguồn 26vol .nguồn 5v +9vol vẫ đủ nhưng đo sợi đót thì chỉ có 1vol AFC có ,3vol điện áp G2 là 35vol.nguồn dao động là 60vol.em không nhớ là nguồn chuẩn của nó là bao nhiêu vol .nhưng rút rắc lái tia ra thì điện áp sợi đốt và afc lại bình thường.đèn dòng cũng không nóng lắm.em đã thay thử cao áp ,tụ nhụt ,tụ đệm, lái tia rồi mà cũng không được cứ cắm rắc lái vào là đèn dòng nóng ngay.em mới vào nghề nên chưa có nhiều kinh nghiệm sử về những loại tv chạy mạch méo gối này.e đã ngâm mất 2 đêm rồi mà vẫn chưa xong .nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ.

Comment

• các bác có sơ đồ LG 25 Q2AG T1 cho em xin , cảm ơn các bác !!!

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
                    em mới nhận được máy LG chạy IC tổng 631 9R .hiện tượng là máy vẫn còn chạy nhưng màn hình bị co cả dọc lẫn ngang,mỗi bên khảng 2cm.khi chạy được một lát thì chết đèn dòng ,em đã thay đèn dòng vào nhưng bật máy chạy thì đèn dòng nóng rát. đo điện áp nguồn B+115vol nguồn 26vol .nguồn 5v +9vol vẫ đủ nhưng đo sợi đót thì chỉ có 1vol AFC có ,3vol điện áp G2 là 35vol.nguồn dao động là 60vol.em không nhớ là nguồn chuẩn của nó là bao nhiêu vol .nhưng rút rắc lái tia ra thì điện áp sợi đốt và afc lại bình thường.đèn dòng cũng không nóng lắm.em đã thay thử cao áp ,tụ nhụt ,tụ đệm, lái tia rồi mà cũng không được cứ cắm rắc lái vào là đèn dòng nóng ngay.em mới vào nghề nên chưa có nhiều kinh nghiệm sử về những loại tv chạy mạch méo gối này.e đã ngâm mất 2 đêm rồi mà vẫn chưa xong .nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ.
                    sao bạn kô thay thử cao áp và tháo lái ra kt đi chắc do lái bị chập rùi

Comment

ban kt kĩ tụ lái ngang và lk xung quanh xem sao ,và mạch méo gối..

ĐT:0917.050.886

Comment

• cảm ơn các bác đã trợ giúp nhé,em đã làm xong rồi,nhưng không phải là hỏng cao áp và lái tia chắc là tại vì em mua phải đèn dòng rởm.đèn của nó chạy con c6090 loại không có đi ốt nhụt bên trong,loay hoay mãi vẫn không được về sau em thay thử con c5149 vào thì máy lại chạy ngon .còn bệnh co cả dọc và ngang thì em chèn 1 tụ 222/2k vào mành giãn đủ.e để chạy thử vài tiếng thấy tốt nên đóng máy trả khách.vì khách giục nhiều quá nhưng chắc là máy có linh kiện nào bị kém tri số nên khi chạy nhìn kỹ màn hình ảnh bị co giãn mỗi khi ánh sáng thay đổi như là cao áp bị thiếu HV.nhờ anh e trên diễn đàn chuẩn đoán bệnh hộ e với không may vài hôm nữa mà nó lại hỏng nữa thì e còn biết cách mà sửa.còn bây giờ thì e đi nhắm cài đã.cảm ơn nhiều

Comment

cảm ơn các bác đã trợ giúp nhé,em đã làm xong rồi,nhưng không phải là hỏng cao áp và lái tia chắc là tại vì em mua phải đèn dòng rởm.đèn của nó chạy con c6090 loại không có đi ốt nhụt bên trong,loay hoay mãi vẫn không được về sau em thay thử con c5149 vào thì máy lại chạy ngon .còn bệnh co cả dọc và ngang thì em chèn 1 tụ 222/2k vào mành giãn đủ.e để chạy thử vài tiếng thấy tốt nên đóng máy trả khách.vì khách giục nhiều quá nhưng chắc là máy có linh kiện nào bị kém tri số nên khi chạy nhìn kỹ màn hình ảnh bị co giãn mỗi khi ánh sáng thay đổi như là cao áp bị thiếu HV.nhờ anh e trên diễn đàn chuẩn đoán bệnh hộ e với không may vài hôm nữa mà nó lại hỏng nữa thì e còn biết cách mà sửa.còn bây giờ thì e đi nhắm cài đã.cảm ơn nhiều
                          bạn chèn tụ vào mành là chèn ntn vậy có thể nói cho mình biết kô

Comment

• mình chèn tụ vào chân c đèn xuống mass vì máy của mình co ngang khoảng 2cm và co dọc khoảng 1 đến 1,5cm mình chèn tụ vào thì màn hình giãn đủ nhưng ảnh cứ co vào giãn ra mỗi khi chuyển cảnh hoặc ánh sáng thay đổi cũng bị.giống như bệnh thay cao áp TQ và vậy thiếu HV

Comment

mình chèn tụ vào chân c đèn xuống mass vì máy của mình co ngang khoảng 2cm và co dọc khoảng 1 đến 1,5cm mình chèn tụ vào thì màn hình giãn đủ nhưng ảnh cứ co vào giãn ra mỗi khi chuyển cảnh hoặc ánh sáng thay đổi cũng bị.giống như bệnh thay cao áp TQ và vậy thiếu HV
                              ngày mai bạn lại có việc làm rồi/:
                              HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Các bạn trong dd có rom lg 25fx5ake-tg,IC TỔNG 12011,IC NHỚ 24C16 cho mình xin dưọc không.cam on các bạn nhieu
                                Last edited by visao; 19-03-2013, 15:56.

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X