Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi LG 21FU4RG bị lỗi là khi bấm remot mở tivi thi đèn nguồn sáng đỏ chuyển sang sáng mờ mờ, khoảng 2s rồi sáng trở lại. mình đã rút q16 bỏ ra va nối tắt FR403 nhưng vẫn không được, khi bấm remot thì đèn power sáng mờ nhưng không sáng trở lại. điện áp B+ thì 113V. máy xài ic tổng LV76213, LA72730, vec 78141, ic nhớ lạ lắm ATMLU 034 dòng thứ 2 la 16b 1 và cuối cùng là DF5907A, máy không biết bị hư gì nữa mong các cao thủ giúp cho. mail của mình là lenphamkim@gmail.com hoặc dientulongthinh@yahoo.com
    Điện

Comment

• Nguyên văn bởi lenphamkim Xem bài viết
      Tivi LG 21FU4RG bị lỗi là khi bấm remot mở tivi thi đèn nguồn sáng đỏ chuyển sang sáng mờ mờ, khoảng 2s rồi sáng trở lại. mình đã rút q16 bỏ ra va nối tắt FR403 nhưng vẫn không được, khi bấm remot thì đèn power sáng mờ nhưng không sáng trở lại. điện áp B+ thì 113V. máy xài ic tổng LV76213, LA72730, vec 78141, ic nhớ lạ lắm ATMLU 034 dòng thứ 2 la 16b 1 và cuối cùng là DF5907A, máy không biết bị hư gì nữa mong các cao thủ giúp cho. mail của mình là lenphamkim@gmail.com hoặc dientulongthinh@yahoo.com
      ae ăn tết hết rùi sao không thấy ai giúp mình hết vậy.......
      Điện

Comment

ae ăn tết hết rùi sao không thấy ai giúp mình hết vậy.......
        Tết chóa gì, thợ tivi đói nhăn răng nà!!!!!!!!!!
        lenphamkim thay tụ bên thứ nhé, ko nói ở đây B+113V

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
          Tết chóa gì, thợ tivi đói nhăn răng nà!!!!!!!!!!
          lenphamkim thay tụ bên thứ nhé, ko nói ở đây B+113V
          xin ban chi ro 1 chút tụ bên thứ là tụ gì vậy, mình mới sữa tivi nên kg rành cho lắm.
          Điện

Comment

xin ban chi ro 1 chút tụ bên thứ là tụ gì vậy, mình mới sữa tivi nên kg rành cho lắm.
            Nguồn LG có mấy đâu bạn rõ gì nửa, trừ B+còn nguyên do fbt chưa chạy thì coi sau, còn lại audio, và cuối cùng là nguồn tui đang nói đóa, rất đơn giản, dễ như ko.

Comment

sem con tụ 1000uf/25v phù đít thì thay đi bác ơi

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                sem con tụ 1000uf/25v phù đít thì thay đi bác ơi
                không có con nào bị phù đít hết, minh cũng đã thay mới để loại trừ rồi. Hiện tại điện áp chờ ở ngỏ ra là B+ 113.6V, 9v là 9.4V, 15V là 15.8V, chân 29 ic tổng 4.8V, khi mở remot thì đèn báo nguồn sáng mờ, B+ 113.4V, 9V tăng 10.1V, 15.8V còn 14.3V, chân 29 khi nhấn remot tăng lên 5V sau đó xuống 4.8V như củ. AE nào có FW nào Ok không cho mình xin nạp thử xem, mình cũng lấy rom ra nạp thử nhưng hình như nó bị die rồi, máy nạp kg nhận. mình cũng thử tìm trên diễn đàn nhưng vẫn u như kỹ không có gì thay đổi. Thanks ae trước.
                Điện

Comment

không có con nào bị phù đít hết, minh cũng đã thay mới để loại trừ rồi. Hiện tại điện áp chờ ở ngỏ ra là B+ 113.6V, 9v là 9.4V, 15V là 15.8V, chân 29 ic tổng 4.8V, khi mở remot thì đèn báo nguồn sáng mờ, B+ 113.4V, 9V tăng 10.1V, 15.8V còn 14.3V, chân 29 khi nhấn remot tăng lên 5V sau đó xuống 4.8V như củ. AE nào có FW nào Ok không cho mình xin nạp thử xem, mình cũng lấy rom ra nạp thử nhưng hình như nó bị die rồi, máy nạp kg nhận. mình cũng thử tìm trên diễn đàn nhưng vẫn u như kỹ không có gì thay đổi. Thanks ae trước.
                  Rom này C16 thui, kiếm con trắng đóng vô, nghi thì nạp fw này.
                  Attached Files

Comment

• [QUOTE=lenphamkim;914928]không có con nào bị phù đít hết, minh cũng đã thay mới để loại trừ rồi. Hiện tại điện áp chờ ở ngỏ ra là B+ 113.6V, 9v là 9.4V, 15V là 15.8V, chân 29 ic tổng 4.8V, khi mở remot thì đèn báo nguồn sáng mờ, B+ 113.4V, 9V tăng 10.1V, 15.8V còn 14.3V, chân 29 khi nhấn remot tăng lên 5V sau đó xuống 4.8V như củ. AE nào có FW nào Ok không cho mình xin nạp thử xem, mình cũng lấy rom ra nạp thử nhưng hình như nó bị die rồi, máy nạp kg nhận. mình cũng thử tìm trên diễn đàn nhưng vẫn u như kỹ không có gì thay đổi. Thanks ae trước.[/QUOTE [MENTION=314085]

Thay[/MENTION] mới C826 1000MF/16V
                    @ Gỡ zener DZ851 loại trừ lỗi tắt chờ.
                    @ Bấm power đo nhanh pin 2 con IC 804 phải có 9v
                    @ Dòng này hay hư tụ C408 lọc cho driver, C406 vùng damper
                    @ Coi kỹ 2 pin scl/ sda đo phải có xung. con giải mã audio 72730 cũng làm mất xung này( nhấc ra loại trừ)@ Có thử tải giả bóng đèn để chắ nguồn ngon chưa.

Comment

• [QUOTE=vungtau_tv;914996]
                      Nguyên văn bởi lenphamkim Xem bài viết
                      không có con nào bị phù đít hết, minh cũng đã thay mới để loại trừ rồi. Hiện tại điện áp chờ ở ngỏ ra là B+ 113.6V, 9v là 9.4V, 15V là 15.8V, chân 29 ic tổng 4.8V, khi mở remot thì đèn báo nguồn sáng mờ, B+ 113.4V, 9V tăng 10.1V, 15.8V còn 14.3V, chân 29 khi nhấn remot tăng lên 5V sau đó xuống 4.8V như củ. AE nào có FW nào Ok không cho mình xin nạp thử xem, mình cũng lấy rom ra nạp thử nhưng hình như nó bị die rồi, máy nạp kg nhận. mình cũng thử tìm trên diễn đàn nhưng vẫn u như kỹ không có gì thay đổi. Thanks ae trước.[/QUOTE [MENTION=314085]

Thay[/MENTION] mới C826 1000MF/16V
                      @ Gỡ zener DZ851 loại trừ lỗi tắt chờ.
                      @ Bấm power đo nhanh pin 2 con IC 804 phải có 9v
                      @ Dòng này hay hư tụ C408 lọc cho driver, C406 vùng damper
                      @ Coi kỹ 2 pin scl/ sda đo phải có xung. con giải mã audio 72730 cũng làm mất xung này( nhấc ra loại trừ)@ Có thử tải giả bóng đèn để chắ nguồn ngon chưa.
                      Cám ơn ae đã chỉ dẫn tận tình để mai mình thử xem sao, có kết quả mình sẽ cho ae hay. Xin chân thành cám ơn.
                      Điện

Comment

• mình đã gở bỏ zener DZ851 thì điện áp B+ là 115V, Đo pin 2 IC 804 thì có 0V, nhưng bấm remot mở nguồn thì được hơn 5V, đã thay C408 lẫn 406 vẫn không thấy gì thay đổi, đã thao con 72730 nhưng vẫn không có tiến triển.
                        Gắn tải giả dùng bóng đèn 60W gắn vào C và E của sò ngang đo được 115V ở chế độ chờ đèn sáng tốt không có chập chờn.
                        Ấn remot mở tivi thì đèn power tối mờ hơn lúc trước nhưng vẫn chưa tắt hẵn. Điện áp chân C và B+ vẫn là 115V.
                        Chắc đem em này vào viện bảo tàng luôn quá. sửa hoài kg hết bệnh. Hic...hic....
                        Điện

Comment

• Lg rt 15fb50ve

Xin chào các bác!
                          Em đang gặp con này có hiện tượng ban đầu là mất chói.chỉnh g2 lên thì xuất hiện cầu vồng..Sau một thời gian dài loay hoay e quyết định thay tổng(9381 cũ thôi)..Con này cũng chỉ để test.Bây giờ màn sáng xanh đẹp hiển thị điều khiển tốt..Vấn đề ở đây là e nó cứ đẹp như vậy hoài thôi..Không muỗi...av cũng k luôn..
                          Chưa có tổng zin..Em muốn hỏi các bác có cách có cách cải cấy nào để dùng tạm av đc k ạh?
                          Em xin cám ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
                            Xin chào các bác!
                            Em đang gặp con này có hiện tượng ban đầu là mất chói.chỉnh g2 lên thì xuất hiện cầu vồng..Sau một thời gian dài loay hoay e quyết định thay tổng(9381 cũ thôi)..Con này cũng chỉ để test.Bây giờ màn sáng xanh đẹp hiển thị điều khiển tốt..Vấn đề ở đây là e nó cứ đẹp như vậy hoài thôi..Không muỗi...av cũng k luôn..
                            Chưa có tổng zin..Em muốn hỏi các bác có cách có cách cải cấy nào để dùng tạm av đc k ạh?
                            Em xin cám ơn!
                            Bạn mở service ( mở mã ) chuyển đến dong SCART , đổi giá trị của nó xem sao . Chúc thành công .

Comment

Xin chào các bác!
                              Em xin cám ơn!
                              bạn thử kiếm FW nạp xem, coi chừng bị lỗi nhớ đó.
                              Điện

Comment

Xin chào các bác!
                                Em xin cám ơn!
                                làm như 2 cách trên mà ko dc , thì dùng VR=202 chỉnh thử dc vào chân ABL tại chân tổng ( chân giữa vavf ic 2 chân kia vào 5v/mát chỉnh tầm 3,5>4v cắt mạch abl từ cao áp về nhé)

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X