Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Kiem.tra 3 tia rgb. Va nguon len ba tia nay bac ạ va chu y den duong ik

Comment

• Nguyên văn bởi anhthien Xem bài viết
      Ban kt ic công xuot sac. Va chan ik xem co diot 7.5v o co bi cham k .doi loi cung bac
      Nguyên văn bởi emquoang1123 Xem bài viết
      Cho e hỏi tv LG nha e cu chạy nen dc 3s la cúp mong a e chi giup
      Nguyên văn bởi emquoang1123 Xem bài viết
      Ic cong xuất sắc co phai ic tieng k vậy e mới vao nghe a e chi giáo
      Nguyên văn bởi anhthien Xem bài viết
      Kiem.tra 3 tia rgb. Va nguon len ba tia nay bac ạ va chu y den duong ik
      Em bái phục các Bác ạ ! ..
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi emquoang1123 Xem bài viết
        Ic cong xuất sắc co phai ic tieng k vậy e mới vao nghe a e chi giáo
        IC công xuất sắc là IC khoan hãy vào nghề mà nên dành thời gian vào trường học nghề trước đã. nếu làm nghề kiểu này thì ai cũng treo biển sửa tivi đc.
        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
        MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Chao cac bac bac bao biet bệnh nay chi e cai e cam on nhiều nhé e ci tivi lg MODEL 21FU1RG IC TỔNG LV 76213 IC MÀNH 78141 IC NGUỒN 6754 chạy dc 2s cúp nguồn vẫn đầy đủ e thay labach va ic tổng vẫn chưa dc mong các tiền bối giúp đo e cam on

Comment

• Bac nao gup e mấy e cam on nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi emquoang1123 Xem bài viết
              Bac nao gup e mấy e cam on nhiều
              Bác nhả bảo vệ chưa ,,Khi lên Màn có ánh sang lúc ngắt không ?...Đấu tắt R cấp nguồn 110vB+ cho cao áp ,,,Để ý ánh sáng IC Mành chết nó cũng ngắt ,,Nhiều máy nạp lại nhớ ..Dòng LG này ......

Comment

• em gặp em LG 21FC2RG CHẠY ic LG631 máy hoạt động nhưng không có tiếng khiển chậm nữa ae ai gặp qua xin chỉ giáo em đã thay ic nhớ rồi
                Yahoo: vedau556
                Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi giahuyen Xem bài viết
                  em gặp em LG 21FC2RG CHẠY ic LG631 máy hoạt động nhưng không có tiếng khiển chậm nữa ae ai gặp qua xin chỉ giáo em đã thay ic nhớ rồi
                  Đọc hết luồng LG là tìm dc (thuốc) cho e nó thôi..........
                  Đỗ Ngọc Hiếu
                  Từ Sơn, Bắc Ninh
                  Điện thoai; 0989 800

Comment

• Lg ic tổng 76213 va ic manh la 78141 ic nguon 7654 luc dau hư lái tia xong e thay lái tia vào la chết ic nguồn k cắm lái tia thì nguồn ra đầy đủ cac bac chi chu giup e mấy e đa tạ trước

Comment

• LG 21FD1RB bị bệnh rất lạ lần đầu em gặp. tivi mờ căm,rổi mất ánh sáng luôn. khi lấy lại dc ánh sáng thì bị co dọc trên dưới va ở góc hiện số kênh thì có số 333333: 14 (thay vì C54: 14 như bình thường). em chép lại nhớ(chưa thay IC nhớ) chạy bình thường. dùng remote chỉnh tiếng bt ,nhung chỉnh chuyển kênh là nó lại bị hiện số 333333: 14 mất tất cả các đài ,chuyển kênh dc,và lại bị co dọc trên dưới ,tivi tự động chuyển về ngôn ngữ mặt định là tiếng anh. Rút điện ra để khoảng 15 phút cắm vô lại thì bthuong72 nhưng không có đài.
                      AE nào gặp qua hay có hướng giải quyết xin chỉ giùm.
                      Hay thay rom mới luôn ae nhỉ????????????

Comment

• Nguyên văn bởi zkydieuz Xem bài viết
                        LG 21FD1RB bị bệnh rất lạ lần đầu em gặp. tivi mờ căm,rổi mất ánh sáng luôn. khi lấy lại dc ánh sáng thì bị co dọc trên dưới va ở góc hiện số kênh thì có số 333333: 14 (thay vì C54: 14 như bình thường). em chép lại nhớ(chưa thay IC nhớ) chạy bình thường. dùng remote chỉnh tiếng bt ,nhung chỉnh chuyển kênh là nó lại bị hiện số 333333: 14 mất tất cả các đài ,chuyển kênh dc,và lại bị co dọc trên dưới ,tivi tự động chuyển về ngôn ngữ mặt định là tiếng anh. Rút điện ra để khoảng 15 phút cắm vô lại thì bthuong72 nhưng không có đài.
                        Bạn nên lấy con nhớ khác nạp lại nha Bạn!
                        Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                        Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi zkydieuz Xem bài viết
                          LG 21FD1RB bị bệnh rất lạ lần đầu em gặp. tivi mờ căm,rổi mất ánh sáng luôn. khi lấy lại dc ánh sáng thì bị co dọc trên dưới va ở góc hiện số kênh thì có số 333333: 14 (thay vì C54: 14 như bình thường). em chép lại nhớ(chưa thay IC nhớ) chạy bình thường. dùng remote chỉnh tiếng bt ,nhung chỉnh chuyển kênh là nó lại bị hiện số 333333: 14 mất tất cả các đài ,chuyển kênh dc,và lại bị co dọc trên dưới ,tivi tự động chuyển về ngôn ngữ mặt định là tiếng anh. Rút điện ra để khoảng 15 phút cắm vô lại thì bthuong72 nhưng không có đài.
                          Trước khi thay IC nhớ mới Mình thường làm cỏ quanh IC ...

Comment

• cảm ơn bác thuancoi1974 đã quan tâm,ngày mai e sẻ thử làm cỏ nó xem sao. mình cắm điện vào để yên thì để hoài nó hông co lại mà chỉnh kênh hay dò đài là một xíu nó bị nhiễu mè rồi co lại. mai se thủ

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                              Bạn nên lấy con nhớ khác nạp lại nha Bạn!
                              Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                              Trước khi thay IC nhớ mới Mình thường làm cỏ quanh IC ...
                              cuối cùng cũng song: em vệ sinh hàn lại con tổng ,và thay mới con rom .
                              cảm ơn hai bác quan tâm ngen.
                              hiện đang cho chạy thử vài h xem sao.

Comment

• AE ai có fw của lg 14d60, chạy TDA9381, vert 7840, cho mình xin với. nó bị gì mà lúc tối thui màu bay như thiếu G2, lúc thì sáng trắng nổi đường hồi. mình kt abl và cho abl xuống mass, thay tụ 47-160v đường nguồn, thay luôn bo đuôi mà vẫn bị như thế. Máy bị hư fbt mình lấy fbt của lg 16 in độ vào. nếu bị abl thì khi mình hút trống chân abl tại ic hay nối chân abl xuống mass tại chân fbt thì cả 2 trường hợp đều vẫn bị như thế. không biết sao nữa, AE nào làm qua rồi xin giúp mình với.
                                Cái Bè Tiền Giang
                                Email:

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X