Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các bác.
    em nhận đc 1 con LG Slim 21FU4RG cách đây 1 tuần.
    tình trạng bệnh khi nhận là bị chết sò ngang , em đã thay sò ngang và máy chạy ngon lành cành đào ở chế độ Video. (nếu máy đnag tắt chờ hoặc tắt nguồn ở chế độ Video)
    còn bên chế độ tivi thì lại bị tình trạng cứ bấm chạy lên hình là nhảy về tắt chờ , bấm chạy lên hình có tiếng lại quay về tắt chờ. cứ bấm như vậy 10~ 20 lần máy mới chạy bình thường và chạy cả ngày ko bị, nhưng tắt khoảng >10 phút mở lại là bị.
    hoặc nếu đang ở chế độ Video tắt nguồn (đủ thời gian lặp lại bệnh bên tivi) >>> bật lên chạy ok >>> chuyển qua tivi (dù đang coi AV đc bao nhiêu phút hay mới mở) >>> là lại bị pan đó liền >>> cú phải bấm mở nguồn (nút CH hoặc powe chứ ko phải powe nguồn 220v nhé) khoảng >10 lần là máy mới chạy ok.
    em đã thay hộp kênh bên 1 board đang chạy ko đc,con thạch anh4.4336 D941 cũng ko đc, đã thay IC đảo AV 72730 cũng ko đc, đã thay tụ nguồn 16v1000uf , 25v 2200uf, 10v33uf (khu vực tổng và hộp kênh) cũng ko đc.
    còn mỗi con tổng này em chưa có thay với lại ko chắc bệnh, sợ mua về tốn tiền, ng ta ko cho trả,mất thời gian đi lại lại chưa nhận đc giá với khách (nhận khách chỉ là pan ko lên nguồn do sò ngang thôi - ai dè phát sinh)
    kinh mong các bác giúp đỡ .
    đây là IC tổng sẵn các bác chỉ em đọc số luôn, em toàn sửa TQ ít sửa hàng thùng nên ko rành ạ:

Comment

• Nguyên văn bởi 0909272412 Xem bài viết
      chào các bác.
      tình trạng bệnh khi nhận là bị chết sò ngang , em đã thay sò ngang và máy chạy ngon lành cành đào ở chế độ Video. (nếu máy đnag tắt chờ hoặc tắt nguồn ở chế độ Video)
      còn bên chế độ tivi thì lại bị tình trạng cứ bấm chạy lên hình là nhảy về tắt chờ , bấm chạy lên hình có tiếng lại quay về tắt chờ. cứ bấm như vậy 10~ 20 lần máy mới chạy bình thường và chạy cả ngày ko bị, nhưng tắt khoảng >10 phút mở lại là bị.
      hoặc nếu đang ở chế độ Video tắt nguồn (đủ thời gian lặp lại bệnh bên tivi) >>> bật lên chạy ok >>> chuyển qua tivi (dù đang coi AV đc bao nhiêu phút hay mới mở) >>> là lại bị pan đó liền >>> cú phải bấm mở nguồn (nút CH hoặc powe chứ ko phải powe nguồn 220v nhé) khoảng >10 lần là máy mới chạy ok.
      em đã thay hộp kênh bên 1 board đang chạy ko đc,con thạch anh4.4336 D941 cũng ko đc, đã thay IC đảo AV 72730 cũng ko đc, đã thay tụ nguồn 16v1000uf , 25v 2200uf, 10v33uf (khu vực tổng và hộp kênh) cũng ko đc.
      còn mỗi con tổng này em chưa có thay với lại ko chắc bệnh, sợ mua về tốn tiền, ng ta ko cho trả,mất thời gian đi lại lại chưa nhận đc giá với khách (nhận khách chỉ là pan ko lên nguồn do sò ngang thôi - ai dè phát sinh)
      đây là IC tổng sẵn các bác chỉ em đọc số luôn, em toàn sửa TQ ít sửa hàng thùng nên ko rành ạ:
      bác ngắn tất cả linh kiện zin lại hut bỏ Q16 >MÁY CHẠY OK

Comment

• đa tạ bác, em đã thử và ok. thay con C1815 nhưng ko đc, phải xả conC102 bên mạch LG khác (cũng là con Q16 ấy nhưng mạch hiện tại là con C5343 Y952) mới chạy đc
        bác giải thích giúp em về căn bệnh này đc ko ạ.

Comment

đa tạ bác, em đã thử và ok. thay con C1815 nhưng ko đc, phải xả conC102 bên mạch LG khác (cũng là con Q16 ấy nhưng mạch hiện tại là con C5343 Y952) mới chạy đc
          bác giải thích giúp em về căn bệnh này đc ko ạ.
          bi lỗi phần mành bác ơi, bác tự tìm nguyên nhân nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi huyphuongyen Xem bài viết
            XIN Chào Anh Em trên diễn đàn.E có con LG modem: 21FCRG {IC tổng LG631} _ ic Lv 1116_ ic LA7958: hiện tượng nó KHÔNG CÓ CHÓI KHÔNG ,CÓ HIỂN THỊ ,âm thanh tốt.thỉnh thoảng máy lại chạy bt có hình ,có hiển thị ,có tiếng rồi lại mất chỉ còn tiếng.E đo các mức nguồn đều tốt đã thay thử 3 con IC nói ở trên. đèn hình tốt. XIn A E CHỈ GIÚP .THANKS
            diễn đàn chưa bác nào gặp pan như e ak...xin chỉ giáo

Comment

• Nguyên văn bởi huyphuongyen Xem bài viết

diễn đàn chưa bác nào gặp pan như e ak...xin chỉ giáo
              có lễ là hàn lại tất cả những gì có thể đã a ạ
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

chào các bác.

trời ơi là trời , chã nhẽ chỗ bác lắm máy tàu đến lỗi ko biết đọc tên ic máy hàng thùng à
                ic tổng LV 76213 , ic chuyển mạch LA 72730
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chaò ae trên diễn đàn . mình đang nhận con LG 21FB70V hiện tượng lắp sò dòng vào bật nguồn sò nóng chết luôn , minh đã thay cao áp , lái tia , tụ c sò , tụ 153p , tụ 10mf 50v nguồn cấp biến áp kích . nhưng vẫn ko được nhờ ae trên diễn đàn chỉ giúp ( mc 019A )
                  ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
                  AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
                  ĐT; 0936181043
                  MAIL:
                  GMAIL:

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiphu12 Xem bài viết
                    chaò ae trên diễn đàn . mình đang nhận con LG 21FB70V hiện tượng lắp sò dòng vào bật nguồn sò nóng chết luôn , minh đã thay cao áp , lái tia , tụ c sò , tụ 153p , tụ 10mf 50v nguồn cấp biến áp kích . nhưng vẫn ko được nhờ ae trên diễn đàn chỉ giúp ( mc 019A )
                    chết liền hay chạy nóng lên mới chết. đường nguồn biến áp driver lấy từ đâu. đời này hình như nguồn cấp cho biến áp driver về có con điện trở và diot zener 24v mắc song song phải ko. có thì hút con diot ra do xem. thay sò có dòng cao chứ yếu chạy tí cũng chết

Comment

• Nó bị chết liền , nguồn cấp cho biến áp drive lấy 14v ko có diot zene ,chỉ qua trở 19 ôm
                      ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
                      ĐT; 0936181043
                      MAIL:
                      GMAIL:

Comment

Nó bị chết liền , nguồn cấp cho biến áp drive lấy 14v ko có diot zene ,chỉ qua trở 19 ôm
                        con sò thay vào có vấn đè lấy con 5411 quại vào sem chêt nổi ko. nếu vẫn chết thì thay biên ap kich đi bác nhé

Comment

• mình thấy biến áp kích rồi , sò thay đủ loại rồi mà vẫn ko được
                          ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
                          ĐT; 0936181043
                          MAIL:
                          GMAIL:

Comment

• mình có cái tivi phẳng LG 21FS6RG . hiện tượng là bị mất đồng bộ dòng mành, hình sọc ngang trôi dọc trôi xiên đã kiểm tra mạch AFC thấy bình thường . thay ic tổng rồi , thay cả ic đảo nhưng không được . mong cao thủ giúp đỡ. xin cảm ơn

Comment

• xung quanh ic tổng con điện trở nào 5 vong mầu thi thay đi bac oi. bi tang tri số

Comment

mình thấy biến áp kích rồi , sò thay đủ loại rồi mà vẫn ko được

Thay 2 con đi ôt cấp nguồn cho biến áp kích chưa. 1 con nằm ở phần nguồn cấp ban đầu. 2 con lấy từ cao áp đường mành cấp vào biến áp kích để bù dòng. Nếu vẫn chưa hiểu hoặc không biết đi ốt ở đâu qua fb gặp nhé. Bạch Kê Tinh

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X