Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Thanhhuupro Xem bài viết
    Anh em trên diễn đàn giúp em pan này với...Tivi LG slim chạy tổng LG631 hiện tượng máy là hình trôi ún éo giống như mất đồng bộ ....Mong em giúp đỡ..Em xin cảm ơn
    con này bác xem mackj đồng bộ con R .512.. 4k7 tăng trị số chân 18 chắc okcxjgfljmj;mlh;'lg;hlg;jh

Comment

Anh em trên diễn đàn giúp em pan này với...Tivi LG slim chạy tổng LG631 hiện tượng máy là hình trôi ún éo giống như mất đồng bộ ....Mong em giúp đỡ..Em xin cảm ơn

Comment

con này bác xem mackj đồng bộ con R .512.. 4k7 tăng trị số chân 18 chắc ok

Comment

• các bác cho hỏi tivi LG modenl 20S31KE tổng TDA9381 chạy bình thường sau khi tắt nguồn có điểm chấm sáng mờ ở giữa màn hình một lúc rồi lịm hẳn, bác nào biết pal này giúp mình với cám ơn nhiều
          đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• Nhờ các bác trên dd chuẩn đoán hộ e con bệnh này với.LG.29FU 3RG,máy chạy tổng dán hiện tượng là.máy vẫn chạy bt nhưng khi bấm dk vào chế độ chỉnh contras hoặc sáng tối thư trên màn ảnh cứ chớp lúc sáng lúc thì tối .nếu để xd về chế độ bật thì còn xem được nhưng màu lúc nhạt lúc đậm có khi còn mất cả màu.còn xd để chế độ tắt thì màn ảnh tối mất màu.bấm dk tắt đi và bật lại thì lại có màu bt.

Comment

• Mình nhận cái LG 21FC2RG đang trong tình trạng hình và màu rất tốt,còn âm thanh sau chừng 20 phút im luôn,muốn có tiếng tắt máy rất lâu mới nghe lại.Máy chạy tổng LG631,nhớ 24C16,công suất âm thanh LA42152.Mong ace đồng nghiệp trên dđ giúp đỡ cho,xin cám ơn!

Comment

• bác hạ nguồn con lv11116n chân nguồn 8v hạ xuống 5v maý chạy ok

Comment

• Nguyên văn bởi dtu.huuhieu Xem bài viết
                  Mình nhận cái LG 21FC2RG đang trong tình trạng hình và màu rất tốt,còn âm thanh sau chừng 20 phút im luôn,muốn có tiếng tắt máy rất lâu mới nghe lại.Máy chạy tổng LG631,nhớ 24C16,công suất âm thanh LA42152.Mong ace đồng nghiệp trên dđ giúp đỡ cho,xin cám ơn!
                  Xem lại b+9v nhé bạn, ăn nhanh thì Q601
                  Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
                    Nhờ các bác trên dd chuẩn đoán hộ e con bệnh này với.LG.29FU 3RG,máy chạy tổng dán hiện tượng là.máy vẫn chạy bt nhưng khi bấm dk vào chế độ chỉnh contras hoặc sáng tối thư trên màn ảnh cứ chớp lúc sáng lúc thì tối .nếu để xd về chế độ bật thì còn xem được nhưng màu lúc nhạt lúc đậm có khi còn mất cả màu.còn xd để chế độ tắt thì màn ảnh tối mất màu.bấm dk tắt đi và bật lại thì lại có màu bt.
                    Không có cao thủ nào chịu giúp e với

Comment

• chào tất cả a,e diễn đàn !
                      nhờ a,e giúp mình con LCD LG model 32RC4R bị hiện tượng như sau :
                      mở c.tắc nguồn máy lên ánh sáng , hiển thị BT nhưng khỏang 1 giây là cúp ngay ( nguồn vẫn lên đèn xanh bình thường )
                      mình cũng ít kinh nghiệm làm LCD nên cũng hơi hoang mang , cũng chưa biết là hư phần nào . mong a,e chỉ giáo . chân thành cãm ơn !!

Comment

xd là chế độ gì vậy bạn, bạn nên viết cho rõ chứ tắt vậy éo biết là gì đâu ạ

Comment

xd là chế độ gì vậy bạn, bạn nên viết cho rõ chứ tắt vậy éo biết là gì đâu ạ

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
                            chào tất cả a,e diễn đàn !
                            nhờ a,e giúp mình con LCD LG model 32RC4R ( ic tổng 7993p ) bị hiện tượng như sau :
                            mở c.tắc nguồn máy lên ánh sáng , hiển thị BT nhưng khỏang 1 giây là cúp ngay ( nguồn vẫn lên đèn xanh bình thường )
                            mình cũng ít kinh nghiệm làm LCD nên cũng hơi hoang mang , cũng chưa biết là hư phần nào . mong a,e chỉ giáo . chân thành cãm ơn !!
                            có a , e nào tư vấn hộ em cái khách câ`n gấp tại nó bán cafe , help help ...

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
                              có a , e nào tư vấn hộ em cái khách câ`n gấp tại nó bán cafe , help help ...
                              máy này lý do là bị cúp cao áp ( hồi đầu ko để ý ) vừa lên hình là cúp ngay ( khỏang 1 giây ) . em này xài bo cao áp liền với nguồn luôn . em đã kt nguồn 12v tốt . đời máy là LG model : 32LC4R
                              theo mấy anh thì máy này có phải hư bo cao áp ko . có khi nào là bị đèn ko hay có cách nào sửa luôn đc ko ( em nó ở tây_ninh đi tphcm hơi xa ) mong a ,e giúp đở .

Comment

• Cám ơn ace đồng nghiệp nhiều! mình sửa xong rồi,đúng là LV1116 có vấn đề.

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X