Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phuongpq27 Xem bài viết
    chào các sư phụ trên diễn đàn cho e hỏi tỳ tình hình là e cò cái tivi 21FU3RG hiện tượng là hình vẩn cò bình thường nhưng nỗi bị bóp dưới khoản 1/3 màng hình từ dưới lên e chỉnh sevic kéo giãn ra rủi nhưng tý là nó vẫn bóp lại vậy nhờ các sư phụ chì giáo giúp e e ở binh thuan (phu quy) e chan thanh cam on
    thay tụ 25v2200uf đi bạn

Comment

• các a giúp e
      e nhận lại máy có thợ làm rồi nhưng ko được
      máy LG 29FU1RL slim , tổng 49X ic méo gối , TDA 8145 , máy của e bị méo gối dãn sang 2 bên mất hết logo VTV , và H2 , e kt lại ko phát hiện được gì , thay lại ic méo gối cũng ko được , nhổ bỏ sò méo gối thì hình ảnh có co tóp lại 2 bên , tụ C sò cũng vần tốt
      e chưa làm méo gối LG 29 slim bao giờ mong các a hướng dẫn giúp ạ
      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào a,e diễn đàn, a, e cho mình hỏi pan LG 21FB7AB Tổng LG631, hiện tượng là máy mở lên bình thường, nhưng chỉ xem TIVI được thôi còn chuyển qua AV thì màn hình tối thui, như vậy có phải chết tổng rồi không ạ

Comment

• CHÀO CÁC ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN. em có con 29FS6RG bị chết méo gối và nô tu 4.7m250v. sau khi em thay méo với ca tu thì riêng tu cứ bị nổ. tìm hiểu kĩ rồi nhưng bệnh vẫn chưa khỏi. mong anh em diễn đàn chỉ giúp. cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi nguyentiep83 Xem bài viết
            CHÀO CÁC ANH EM TRÊN DIỄN ĐÀN. em có con 29FS6RG bị chết méo gối và nô tu 4.7m250v. sau khi em thay méo với ca tu thì riêng tu cứ bị nổ. tìm hiểu kĩ rồi nhưng bệnh vẫn chưa khỏi. mong anh em diễn đàn chỉ giúp. cảm ơn nhiều
            chết tụ thoát mass rồi bác oi. kiểm tra 2 con tụ 334p va 183p hoac 223p

Comment

• XIN Chào Anh Em trên diễn đàn.E có con LG modem: 21FCRG {IC tổng LG631} _ ic Lv 1116_ ic LA7958: hiện tượng nó KHÔNG CÓ CHÓI KHÔNG ,CÓ HIỂN THỊ ,âm thanh tốt.thỉnh thoảng máy lại chạy bt có hình ,có hiển thị ,có tiếng rồi lại mất chỉ còn tiếng.E đo các mức nguồn đều tốt đã thay thử 3 con IC nói ở trên. đèn hình tốt. XIn A E CHỈ GIÚP .THANKS

Comment

• Anh Em giúp với......

Comment

• Nguyên văn bởi huyphuongyen Xem bài viết
                  Anh Em giúp với......

a đem vỉ máy đi tắm xem sao
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                  MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Bác anhtuan.vtv3 oi .
                    Vỉ máy còn mới lắm Bác ạ.

Comment

• em có con LG RT-21FB chạy IC nguồn STR F6654 hiện tượng máy lúc chạy lúc ngắt ( thời gian không cố định ). khi ngắt thì đèn nguồn nhấp nháy liên tục KT B+ = 100v nhưng không ổn định. em đã thay tụ lọc nguồn, tụ lọc nguồn nuôi IC 6654, tụ lọc nguồn B+, thay luôn 2 con 817. nhưng máy vẫn thế.
                      Rất mong các bác giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi khoact Xem bài viết
                        em có con LG RT-21FB chạy IC nguồn STR F6654 hiện tượng máy lúc chạy lúc ngắt ( thời gian không cố định ). khi ngắt thì đèn nguồn nhấp nháy liên tục KT B+ = 100v nhưng không ổn định. em đã thay tụ lọc nguồn, tụ lọc nguồn nuôi IC 6654, tụ lọc nguồn B+, thay luôn 2 con 817. nhưng máy vẫn thế.
                        Rất mong các bác giúp đỡ
                        rút bỏ Q 403 .>OK

Comment

XIN Chào Anh Em trên diễn đàn.E có con LG modem: 21FCRG {IC tổng LG631} _ ic Lv 1116_ ic LA7958: hiện tượng nó KHÔNG CÓ CHÓI KHÔNG ,CÓ HIỂN THỊ ,âm thanh tốt.thỉnh thoảng máy lại chạy bt có hình ,có hiển thị ,có tiếng rồi lại mất chỉ còn tiếng.E đo các mức nguồn đều tốt đã thay thử 3 con IC nói ở trên. đèn hình tốt. XIn A E CHỈ GIÚP .THANKS
                          VẪN CHỜ A E GIÚP ĐỠ ...... THANKS

Comment

VẪN CHỜ A E GIÚP ĐỠ ...... THANKS
                            kiểm tra linh kiện đường IK tử đuôi đen về tổng nhé

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              kiểm tra linh kiện đường IK tử đuôi đen về tổng nhé
                              e đã thay cả vỉ đuôi LG đang chạy giống vỉ đuôi của máy Này nhưng không đc a ak

Comment

• tôi cũng đang bị con lg 21 như vậy mà vân không biết cách trị thay cả IC chuyển mạch rồi mà vẫn vậy nhờ anh em trên diễn đàn có kinh nghiệm giúp hộ với

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X