Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
    bó tay luôn dr_hong xin sơ đồ mà không cho biết máy chạy ic gì schasis gì thì biết gì mà cho . mà nói giọng như vậy nữa từ đây về sau tôi không dám gởi sơ đồ cho bạn này đâu . không phải sơ đồ nào xin là có đâu . tội đây cũng phải mua rất nhiều sơ đồ , trao đổi với mấy ae trong bảo hành và tìm trên mạng nữa mất rất nhiều thời gian và tiền bác . mà tôi up lên cho ae có đòi hỏi gì đâu
    .Đầu tiên em đả xin lỗi bác quản trị,và cuối cùng cho em xin lỗi anh VOTRICUONG,anh có đủ chuẩn để làm MOD đấy,rất chững chạc ôn hòa.em phục
    Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Em biết dân gay tụi em ko đc cộng đồng ủng hộ,thôi thì em đi và ko bao giờ quay lại để đọc nhửng phản hồi.chúc toàn thể diễn đàn điện tử việt nam ngày càng phát triển,cảm ơn ban quản trị đã cho em cơ hội cuối.chào cả nhà
      Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• bạn kiểm tra vert VA và VB xem có không, kiểm tra nguồn nuôi vert xem tốt chưa ,nếu hai vấn đề đó tốt rồi bạn kiểm tra mấy con linh kiện xung quanh vert nữa !

Comment

• Nguyên văn bởi tuan_tjvj Xem bài viết
          em đang gặp con LG21inh đời phẳng slim chạy ic tổng là LG631 -9R nó bị một vạch sáng ngang
          em đã thây ic mành và ic chính rồi mà vẫn ko đc
          ic mành của nó là stv9326
          bác nào đã gặp pan này rồi thì chỉ bảo cho em với
          Vấn đề là bạn phải chia ra hai phần để kiểm tra : Công suất mành và dao động mành
          Có rất nhiều cách để test thử phần công suất mành khi không có máy OSCILLOS
          -Dùng tay rờ vào chân IC Vert xem có hình có bung ra không . Nếu khi rờ vào mà hình bung ra thì mạch công suất tốt
          - Ráp mạch dao động nghẹt khoãng 50->60 Hz , tín hiệu đầu ra khoảng 4Vpp rồi đưa tín hiệu này vào thay cho tín hiệu dao động từ máy để thử
          -Dùng tín hiệu AC 50Hz khoảng 1V đưa vào chân in của STV 9326 thì hình cũng bung ra đó
          -Kiểm tra mạch công suất : Nguồn 24v tại chân 2 STV 9326
          Chân Vout phải có áp bằng nữa nguồn
          Mạch VREF tại chân 7 của STV 9326 bao gồm R301,R316,R313, C313
          Dốc dọc có bị đứt không ! đo thử hoặc tìm cái khác thay thử
          Nói chung mạch dọc có vài linh kiện đáng chú ý bạn nên nhổ ra và đo kiểm tra thử( D302,R304,...)
          Còn về mạch dao động thì bạn xem lại tín hiệu out tại IC đã có chưa, thay mới linh kiện tại chân V Ram, Các nguồn cấp 9v, 5v cho IC LG631, chạy lại một chương trình khác cho máy thử xem. không được nữa thì thay IC
          Mình nghĩ máy này lỗi ở phần công suất Bởi vì hôm trước bạn có nói nguồn Verrt lên tới 46v
          Có đôi lời chúc bạn thành công

Comment

• TV LG cần giúp đỡ

mình gặp con tv LG model 21FD1RB chạy chung IC VXL và giải mã LG631. hiện tương là có nguồn đầy đủ. ko có lệnh mở nguồn, mình đã thay X và 2 tụ 18p rồi. khi hàn máy nóng lên thì chạy bt để nguội lại bị hiện tượng trên. mong ae giúp mình với

Comment

• Cách mở sevit tv LG các đời máy

mình gặp con tv LG model 21FD1RB chạy chung IC VXL và giải mã LG631. hiện tương là có nguồn đầy đủ. ko có lệnh mở nguồn, mình đã thay X và 2 tụ 18p rồi. khi hàn máy nóng lên thì chạy bt để nguội lại bị hiện tượng trên. mong ae giúp mình với

Comment

• không biết pal của bạn có giống như pal của mình cahcs đây 2 ngày mình cũng gặp một pal như bạn ở máy lg chạy ic 631 mình sấy nóng ic thì chạy làm mãi không được thế là mình thay con 631 máy chạy tốt bạ ạ bạn kiểm tra nhé
                ĐT 0975 830 777

Comment

• bam menu treen mays duwx nguyen tay bams ok tren khien tu xa
                  chuyen trang bam menu
                  nhos ans AV
                  ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
                    Máy chưa chạy được bạn hỏi mở Servicer để lm gì?
                    NHư bạn nói thì có thể do ẩm mạch in rồi.BẠn thử vệ sinh sạch sẽ,chú ý phần dao động thạch anh.2 xung lệnh.
                    Nếu không được bạn cho e nó tắm rửa kì cọ bằng xà phòng phơi khô xem sao nhé
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

• Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
                      không biết pal của bạn có giống như pal của mình cahcs đây 2 ngày mình cũng gặp một pal như bạn ở máy lg chạy ic 631 mình sấy nóng ic thì chạy làm mãi không được thế là mình thay con 631 máy chạy tốt bạ ạ bạn kiểm tra nhé
                      sấy nóng là nó chạy ngay bạn ạ. con 631 bao nhiêu tiền vậy bạn

Comment

• Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                        Máy chưa chạy được bạn hỏi mở Servicer để lm gì?
                        NHư bạn nói thì có thể do ẩm mạch in rồi.BẠn thử vệ sinh sạch sẽ,chú ý phần dao động thạch anh.2 xung lệnh.
                        Nếu không được bạn cho e nó tắm rửa kì cọ bằng xà phòng phơi khô xem sao nhé
                        cảm ơn bạn. có bao giờ 631 ra đi như vậy ko biết

Comment

• LG 16in mất chói, mất hiển thị

Tôi đang sửa một máy LG 16 in bị pan mất cả chói và hiển thị màn sáng bt không có đường hồi, tiếng vẫn còn .đời này chạy con tổng tda 8362
                          tôi đã kiểm tra kỹ các R đường abl vẫn tốt. đang nghi ngờ con 8362 mà chưa có để thay thử
                          mong các cao thủ giúp đỡ thêm .

Comment

• con 631 ở chỗ mình mua là 180k ( ninh binh )
                            ĐT 0975 830 777

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
                              cảm ơn bạn. có bao giờ 631 ra đi như vậy ko biết
                              Cái này thì it lắm.Nhưng với điện tử không gì nói trước được phải không bạn?
                              Phương -Hải Dương
                              Email:
                              Fb

Comment

• thank các bác đã qua tâm em làm đc rồi ạ
                                nguồn có luc nên 46v là do lỏng chân ic sủa méo gối em hàn lại đủ 26v
                                nhưng vẫn ko đc em thay ic tổng mà ko đc
                                kiểm tra kỹ trở thì thấy r308 43k tang trị số
                                thày vào ok rồi các bác ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X