Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
    Anh nhấc thử nhánh AB NORMAN nhé, mạch nài ghép chung pw pin 1 TDA9381. lưu ý pin 36 là Xray nhé
    cám ơn Dr_Hong đã góp ý mình dùng remote on\of thì pin 1 em nó thay đổi 0v\5v và pin 33 là 0v\8v và mình đã cach ly hẳn phần dòng từ em đèn kich C2331 và đã thay thử r 100k tại pin 36 nhưng vẫn vậy (pin 33 vẫn là 0v of\ 8v on)

Comment

• vang nhung khach no kho qua khong mua dc anh a neu bac co so do cho em xin

Comment

• Nguyên văn bởi dientuhahai Xem bài viết
        cám ơn Dr_Hong đã góp ý mình dùng remote on\of thì pin 1 em nó thay đổi 0v\5v và pin 33 là 0v\8v và mình đã cach ly hẳn phần dòng từ em đèn kich C2331 và đã thay thử r 100k tại pin 36 nhưng vẫn vậy (pin 33 vẫn là 0v of\ 8v on)
        có gì aloalo mình nhé biết đâu
        HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
          có gì aloalo mình nhé biết đâu
          cám ơn ae diễn đàn đã giúp đỡ pan của mình giờ đã ổn (nó chính xác 100% như bạn gợi ý bạn quangminhdt ạ )một lần nữa xin chân thành cảm ơn!!!!!!

Comment

• vấn đề nan giải nhờ các bác giúp đở .!em làm con tv LG RT-17FB70V , chạy tổng 9381ps/n2 . hiện nguồn cấp đủ 110v . nhưng mất nguồn 8v . đôi lúc lại có nguồn 8v nhưng màng hình sáng 7 sắc cầu vồng .mong các bác giúp đở em pan này .
            mail của em : dtquangthang@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi dtquangthang Xem bài viết
              vấn đề nan giải nhờ các bác giúp đở .!em làm con tv LG RT-17FB70V , chạy tổng 9381ps/n2 . hiện nguồn cấp đủ 110v . nhưng mất nguồn 8v . đôi lúc lại có nguồn 8v nhưng màng hình sáng 7 sắc cầu vồng .mong các bác giúp đở em pan này .
              Thay IC VER đi ,,,,
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• chào ae mình đang gặp com sharp 29s-fx10v hiện tượng bật công tắc chính máy mở có cao áp xong tắt ngay đã kiểm tra chân 81 IC Ic689wjz0 không vẫn đề gì ae nào đã gặp pan xin chỉ dum hay có so do cho mình xin,
                xin chân thành cảm ơn ae trước

Comment

vấn đề nan giải nhờ các bác giúp đở .!em làm con tv LG RT-17FB70V , chạy tổng 9381ps/n2 . hiện nguồn cấp đủ 110v . nhưng mất nguồn 8v . đôi lúc lại có nguồn 8v nhưng màng hình sáng 7 sắc cầu vồng .mong các bác giúp đở em pan này .
                  bạn cách ly ver ra.nếu đường ság ngang có màu xanh,thì bạn thay ver nhen

Comment

• chào ae mình đang gặp com sharp 29s-fx10v hiện tượng bật công tắc chính máy mở có cao áp xong tắt ngay đã kiểm tra chân 81 IC Ic689wjz0 không vẫn đề gì ae nào đã gặp pan xin chỉ dum hay có so do cho mình xin,
                    sao không bạn nao giup mình được gì sao ae ơi

Comment

• chết sò ngang rồi , kiểm tra ic vẹt , kiểm tra yot kiểm tra các tụ xung quanh sò ngang và ca diot . xem cái nào chết thì thay nhé !!!

Comment

chết sò ngang rồi , kiểm tra ic vẹt , kiểm tra yot kiểm tra các tụ xung quanh sò ngang và ca diot . xem cái nào chết thì thay nhé !!!
                        lậy bố người ta hỏi từ năm 2007 jo bk mới chả lời(vậy mà cũng pot lên dc)

Comment

• Nguyên văn bởi thethom Xem bài viết
                          chào ae mình đang gặp com sharp 29s-fx10v hiện tượng bật công tắc chính máy mở có cao áp xong tắt ngay đã kiểm tra chân 81 IC Ic689wjz0 không vẫn đề gì ae nào đã gặp pan xin chỉ dum hay có so do cho mình xin,
                          sao không bạn nao giup mình được gì sao ae ơi
                          vô linhk nài http://www.dientuvietnam.net/forums/...-fx10v-172884/
                          Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• chào các a?
                            các a có sơ đồ máy LG 21FX5REE-TD , sử dụng tổng LA76941, nhớ 24c16 , mành LA78040 cho e xin với , e đang muốn biết nó dùng ic nguồn gì ( 6 chân, nhỏ ) vì thợ trước lai bo 3 dây , nay hỏng khách có nhu cầu sửa nguồn zin , mong các a chỉ giúp e
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                              chào các a?
                              các a có sơ đồ máy LG 21FX5REE-TD , sử dụng tổng LA76941, nhớ 24c16 , mành LA78040 cho e xin với , e đang muốn biết nó dùng ic nguồn gì ( 6 chân, nhỏ ) vì thợ trước lai bo 3 dây , nay hỏng khách có nhu cầu sửa nguồn zin , mong các a chỉ giúp e
                              str-W6554A ic em no day
                              Mỉm cười thì có bạn, nhăn mặt thì có nếp nhăn.

Comment

• Nguyên văn bởi diendan Xem bài viết
                                str-W6554A ic em no day
                                thế này thì e biết tin ai đây , có a bảo nó là 6754 , a có sơ đồ thì giúpe với dược ko , e xin cảm ơn a trước
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X