Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ban nen kt so ngang va cao ap la ok chuc ban thanh cong

Comment

• ban kt so ngang va cao ap la ok

Comment

• ban kt so ngang va cao ap la ok

Comment

• Nguyên văn bởi quangtrung11 Xem bài viết
          ban nen kt so ngang va cao ap la ok chuc ban thanh cong
          Gì đây Bạn ,,,,
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Các bro ơi giúp em với ! em đang làm cái tivi LG -21FB30V chạy sò dòng TT2140 , Tổng TDA 9381 , Mành LA7840 , sò nguồn 6654 bị bệnh như sau :
            + Lúc đầu nó bị hỏng cao áp , chết sò dòng , hỏng IC công suất sắc và 1 số linh kiện liên quan tới đường 185V e đã tìm và thay hết rồi nhưng mà khi bật lên nó lại bị hiện tượng không có hiển thị và khi chỉnh 2 núm ở cao áp cao lên thì có tia quét ngược chứ không thấy hình ảnh gì cả ! Híc ! G2 vẫn đủ .điện áp 3 lưới R,G,B ~ 200V.
            Giờ em phải tìm ở phần nào ạ ??? Nhờ các bác chỉ giúp !
            Tks.
            Thất tình tự tử đu dây điện
            Điện giật tê tê chết từ từ

Comment

• Nguyên văn bởi alibobo_hl1 Xem bài viết
              Các bro ơi giúp em với ! em đang làm cái tivi LG -21FB30V chạy sò dòng TT2140 , Tổng TDA 9381 , Mành LA7840 , sò nguồn 6654 bị bệnh như sau :
              + Lúc đầu nó bị hỏng cao áp , chết sò dòng , hỏng IC công suất sắc và 1 số linh kiện liên quan tới đường 185V e đã tìm và thay hết rồi nhưng mà khi bật lên nó lại bị hiện tượng không có hiển thị và khi chỉnh 2 núm ở cao áp cao lên thì có tia quét ngược chứ không thấy hình ảnh gì cả ! Híc ! G2 vẫn đủ .điện áp 3 lưới R,G,B ~ 200V.
              Tks.
              Trước hết KT mạch ABL, sau đó tới RGB trong IC xuất ra bao nhiêu votage.đường IK.

Comment

• làm theo bạn ở trên đi. nếu ko được bạn chép nhớ lại thử xem. cuối cùng là giải mã

Comment

• Nguyên văn bởi alibobo_hl1 Xem bài viết
                  Các bro ơi giúp em với ! em đang làm cái tivi LG -21FB30V chạy sò dòng TT2140 , Tổng TDA 9381 , Mành LA7840 , sò nguồn 6654 bị bệnh như sau :
                  Tks.
                  nếu không có hiển thị kt các nguồn cấp ic tổng nếu các chân cấp nguồn đầy đủ nạp lại fw nếu vẫn ko dc khả năng tổng ra đi rất cao
                  HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• quanhminhdt ơi. qua đây giúp mình cái http://www.dientuvietnam.net/forums/...0/index25.html . cảm ơn

Comment

• cả nhà ơi? có bác nào co fai nhớ jvc AV-21Q319B tổng dán R2J10217GD-B12FP ic mành LA78045 nguồn STR 6754 tiếng TPA3125D2
                      em cảm ơn các bác nhiều ////////////////
                      ĐT:0948119255

Comment

• xin chào ae diễn đàn hiện tại mình mới nhận 1 con LG 21FD3.. chạy tổng TDA9381 rôm 24c16 mành LA 7840 nguồn str6654 hiện tượng bị mất dao động dòng mình đã kt các nguồn 5v 8v 3.3v cấp cho ic tổng đầy đủ đã nạp lại rom vẫn không được(lệnh on\of bình thường chỉ mất dao động dòng)đo tại chân HD 8v (bằng d\a nguồn nuôi) vậy ai đã từng gặp qua pan này xin giúp mình mình xin chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi dientuhahai Xem bài viết
                          xin chào ae diễn đàn hiện tại mình mới nhận 1 con LG 21FD3.. chạy tổng TDA9381 rôm 24c16 mành LA 7840 nguồn str6654 hiện tượng bị mất dao động dòng mình đã kt các nguồn 5v 8v 3.3v cấp cho ic tổng đầy đủ đã nạp lại rom vẫn không được(lệnh on\of bình thường chỉ mất dao động dòng)đo tại chân HD 8v (bằng d\a nguồn nuôi) vậy ai đã từng gặp qua pan này xin giúp mình mình xin chân thành cảm ơn
                          ae ơi ai đã từng làm qua pan này giúp mình với hiện tai bây giờ mình hết cách và đau đầu với nó lắm rồi

Comment

• cac anh tren dien dan co bac nao co so do LG 32LH20R cho em sin em dang gap 1con anh huong set kho qua em xin cam on truoc nhe

Comment

• Nguyên văn bởi dientuhahai Xem bài viết

ae ơi ai đã từng làm qua pan này giúp mình với hiện tai bây giờ mình hết cách và đau đầu với nó lắm rồi
                              Anh nhấc thử nhánh AB NORMAN nhé, mạch nài ghép chung pw pin 1 TDA9381. lưu ý pin 36 là Xray nhé
                              Last edited by Dr_Hong; 17-06-2013, 23:04.
                              Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi kienhang Xem bài viết
                                cac anh tren dien dan co bac nao co so do LG 32LH20R cho em sin em dang gap 1con anh huong set kho qua em xin cam on truoc nhe
                                crt trời oánh còn bó chym, nói chi tới lờ cờ đờ. Mua xác nó đi anh
                                Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X