Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hồng cho xin lại fw lại với mình giải lé ra có 2k thôi vào không nhân dạng được và cũng cảm ơn ae cố gắng giúp mình với kách dục quá

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
      Chào các bác trên diễn đàn, hiện tại e đang gặp cái tivi lg model CT-21Q91ke ,MC-019a, tổng TDA 9381, mành la7830, tiếng tda 7297, nguồn strf 6654

hiện tượng khi nhận của khách là mất hình có hiển thị, có tiếng nổ tí tách trong thân cao áp , tiếng thì bt, e đo thấy nguồn b+ ổn định, nguồn ra từ cao áp nhấp nháy theo tiếng tạch tạch e thay cao áp thì hết tạch tạch nguồn ra đủ nhưng vẫn mất hình có hiển thị và tiếng vẫn bt. Em đã thay ic tổng, thay thử nhớ của 1 vỉ giống thế, thay cs mành nhưng tình trạng vẫn ko thay đổi, cả đường abl e nhổ cỏ rồi mà ko phat hiện con nào chết,abl em đo đc gần 6v, chân 49 BCL e đo đc 1v2, nguồn cấp 3v3, 5v và 8v đủ , ik 3v8, thay đèn khác vẫn ko đc

Xin các bác chỉ giáo cho em bước tiếp theo cần kiểm tra và làm ji nữa, em bế tắc quá em xin chân thành cảm ơn !!!
      bạn kiểm tra đường abl nhen!từ cao áp ghiêm về đường b+ đấy

Comment

• Nguyên văn bởi truonganpq Xem bài viết
        bạn kiểm tra đường abl nhen!từ cao áp ghiêm về đường b+ đấy
        dạ, em đã kiểm tra ko thấy hỏng con nào, từ chân abl của cao áp ra qua trở và diot gim vào b+ e đo đc 6v
        ♥ Hải Dương ♥

Comment

• mình đang bị còn so ny HV21F53 , IC TDA12017h/n1e08 khi nhận bật máy sáng lên và tắt ngay kiểm tra các phần không hỏng lạp 24c16 khác máy lên đỏ rực nhưng không bị tắt tức mình xóa trắng 24c16 màn sáng đẹp không tắt nhưng không hiện, không kênh thử av không hình AE nào có fw 24c16 chuẩn cho minh xin thử xem có phải tội không
          và có AE nào đẫ gặp bệnh chỉ dum xin cảm ơn

Comment

Chào các bác trên diễn đàn, hiện tại e đang gặp cái tivi lg model CT-21Q91ke ,MC-019a, tổng TDA 9381, mành la7830, tiếng tda 7297, nguồn strf 6654

hiện tượng khi nhận của khách là mất hình có hiển thị, có tiếng nổ tí tách trong thân cao áp , tiếng thì bt, e đo thấy nguồn b+ ổn định, nguồn ra từ cao áp nhấp nháy theo tiếng tạch tạch e thay cao áp thì hết tạch tạch nguồn ra đủ nhưng vẫn mất hình có hiển thị và tiếng vẫn bt. Em đã thay ic tổng, thay thử nhớ của 1 vỉ giống thế, thay cs mành nhưng tình trạng vẫn ko thay đổi, cả đường abl e nhổ cỏ rồi mà ko phat hiện con nào chết,abl em đo đc gần 6v, chân 49 BCL e đo đc 1v2, nguồn cấp 3v3, 5v và 8v đủ , ik 3v8, thay đèn khác vẫn ko đc

Xin các bác chỉ giáo cho em bước tiếp theo cần kiểm tra và làm ji nữa, em bế tắc quá em xin chân thành cảm ơn !!!
            xem lai ik co thong kg
            ĐIỆN TỬ THƯƠNG(THUONG BACLIEU) DI ĐỘNG:0918.777.567

Comment

• Nguyên văn bởi thuongbl Xem bài viết
              xem lai ik co thong kg
              e ko hiểu ý của bác
              ♥ Hải Dương ♥

Comment

• trường hợp này nếu bạn thay tổng thì cùng lúc phải thay cả nhớ luân thì mới ok dc
                Last edited by vũ gia; 28-05-2013, 01:48.

Comment

• chào bạn xuanhoa_tphd,máy của bạn như vậy đơn giản thôi,bạn mở service rồi vào mục hotel dòng gần cuối thì phải nó hiển thị 0_1 bạn nhấn vào đó là ok mà

Comment

• mang lên để ông chặt chém người ta ah,T,H không chơi dc đâu

Comment

• Nguyên văn bởi vũ gia Xem bài viết
                      chào bạn xuanhoa_tphd,máy của bạn như vậy đơn giản thôi,bạn mở service rồi vào mục hotel dòng gần cuối thì phải nó hiển thị 0_1 bạn nhấn vào đó là ok mà
                      Cảm ơn bác, để em thử
                      ♥ Hải Dương ♥

Comment

Xin chân thành cảm ơn tất cả các bác, em đã cho lên hình rồi, e vào sevice chỉnh scart từ 1 --> 0 thế là có hình, đơn giản vậy thôi mà e mất rất nhìu thời gian. Một lần nữa cảm ơn các bác , chúc các bác sức khỏe !!!
                        ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Chào ae, hiên mình có tivi LG model 21-FB50 hiện tượng hỏng sò dòng, mình thay sò khác bật máy thì thấy có tiếng rít và lại hỏng sò tiếp, mình để đồng hồ thang X10K đo từ chụp cao áp ra chân mát bên ngoài thì thấy chập, vậy cho mình hỏi ae có phải chập tụ không nếu đúng chập tụ thì cắt tụ như thế nào? ( cao áp của mình là 6174V-6006B) cảm ơn ae nhiều

Comment

• Đo từ chụp xuống mát mà thông là chết tụ rùi . Cách cắt tụ hình như trên google đã nói rồi đấy bạn tìm xem nhé

Comment

• Bác ở đâu vậy? Nếu ở HN thì đem ra chợ người ta làm cho mau lẹ. Hoặc là mua cao áp tàu mới. Còn không bác cũng dùng khoan đục thân tụ ra rồi đổ keo cao áp lên đó. Chúc bác thành công!
                              (¯`v´¯)
                              .`·.♥.·´
                              .¸.·´¸.·´¨)¸.·*¨)
                              (¸.·´ (¸.·´ .·´(¸¸.·¨¯`*·.→ĭ… …ﻉ√٥ﺎ "DienTuVietNam"

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
                                Chào ae, hiên mình có tivi LG model 21-FB50 hiện tượng hỏng sò dòng, mình thay sò khác bật máy thì thấy có tiếng rít và lại hỏng sò tiếp, mình để đồng hồ thang X10K đo từ chụp cao áp ra chân mát bên ngoài thì thấy chập, vậy cho mình hỏi ae có phải chập tụ không nếu đúng chập tụ thì cắt tụ như thế nào? ( cao áp của mình là 6174V-6006B) cảm ơn ae nhiều
                                Bác xem lại mấy tụ phần dòng. dòng máy LG này hay hư tụ, vài lời góp ý cùng bạn
                                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X