Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào tấc cả các anh em trên diễn đàn ! Tình hình là em có tivi LG 25 FLATRON, chassis MC-049A, tổng VCT 49X3F PZ F1. Bị thằn lằn chui vào gây chập nổ R409 và C409 đen thui không rõ trị số. Anh em ai có sơ đồ cho em xin, hoặc cho em biết trị số R409 và C409 là được. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh em trên diễn đàn, xin cám ơn !!!

Comment

• ae giúp mình tí....

minh dang gap con LG monito 15".hu nguồn.......KHONH BIẾT CON IC CHIP-200D6 (8 CHÂN)..CÓ BÁN NGOAI THỊ TRƯỜNG O AE..
      **AE NAO BIẾT CHO MÌNH THÊM THÔNG TIN TÍ NHÉ***

Comment

• em dang gaap 1 em lg chay tong 9381 manh 7840 nguon la 6654 chay khoang 3s thi man sang len dong thoi 180v cunh tang tren 250v lam no tu 180 luon con cao ap thi tieng phun keu ro ro em da thay cao ap .lai tia .tu c so va lam co mach abl .khi cho len thi cu co vach chang chay khap man hinh nhung ko phai la duong hoi g2 cac cao thu tren dien dan da gap benh nay thi chi cho em voi em cam on

Comment

• Nguyên văn bởi kienhang Xem bài viết
          em dang gaap 1 em lg chay tong 9381 manh 7840 nguon la 6654 chay khoang 3s thi man sang len dong thoi 180v cunh tang tren 250v lam no tu 180 luon con cao ap thi tieng phun keu ro ro em da thay cao ap .lai tia .tu c so va lam co mach abl .khi cho len thi cu co vach chang chay khap man hinh nhung ko phai la duong hoi g2 cac cao thu tren dien dan da gap benh nay thi chi cho em voi em cam on
          Bạn thay tụ damper(tụ đóng chân c sò ngang xuống mass)

Comment

• Nguyên văn bởi kienhang Xem bài viết
            em dang gaap 1 em lg chay tong 9381 manh 7840 nguon la 6654 chay khoang 3s thi man sang len dong thoi 180v cunh tang tren 250v lam no tu 180 luon con cao ap thi tieng phun keu ro ro em da thay cao ap .lai tia .tu c so va lam co mach abl .khi cho len thi cu co vach chang chay khap man hinh nhung ko phai la duong hoi g2 cac cao thu tren dien dan da gap benh nay thi chi cho em voi em cam on
            nếu có thể bạn chụp lại hình ảnh lúc e nó thành bệnh chắc chắn pan này sẽ ok!!!!!!!!!!!
            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• các bác giúp e tý à.tình hình là sau khi tới tận nhà khách để sửa nhung do nó bị nguồn nên e tháo mên về sửa ko may đi giửa đường mảng bị rơi bánh sau đè lên,...."chân tay rụng rời::: từ sáng tới h e ngồi cạo mạch để hàn lại mạch đứt tình hình rất đau măt nhưng củng cố làm cho đc..nhưng k may nó bị rơi mất con ổn áp ko biết nó tên gì nửa nó 3 chân,hình như la 8705 ,,,e củng ko chắc cho lắm,nên muốn hỏi các bac bác nào có mạch soi hộ e nó là con gj.bây h đời tivi e củng k nhớ là đời nào nửa,chỉ biết nó chạy 1 tổng lg631 cao áp 6016 .........21inh phẳng
              các bác giúp e 1tay với à,e đội ơn
              Điều phụ nử giử được bí mất ........
              Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
                các bác giúp e tý à.tình hình là sau khi tới tận nhà khách để sửa nhung do nó bị nguồn nên e tháo mên về sửa ko may đi giửa đường mảng bị rơi bánh sau đè lên,...."chân tay rụng rời::: từ sáng tới h e ngồi cạo mạch để hàn lại mạch đứt tình hình rất đau măt nhưng củng cố làm cho đc..nhưng k may nó bị rơi mất con ổn áp ko biết nó tên gì nửa nó 3 chân,hình như la 8705 ,,,e củng ko chắc cho lắm,nên muốn hỏi các bac bác nào có mạch soi hộ e nó là con gj.bây h đời tivi e củng k nhớ là đời nào nửa,chỉ biết nó chạy 1 tổng lg631 cao áp 6016 .........21inh phẳng

a miêu tả cụ thể về máy dùng những ic gì mã số con ổn áp bị rơi là bao nhiêu ở vị trí nào , tôi đang làm 1 máy lg slim
                nếu tôi giúp được tôi sẽ cố
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào các a !

e đang làm con LG slim model 21FS4RG-TS, máy sd tổng LG631 , 24c16, LV1116 , chuyển mạch tiếng LA7958
                  máy bị nhiều khi đang xem tiếng tự nhiên nói to hơn dồ lên rồi lại nhỏ lại , tăng âm lượng cảm thấy âm ko to lên mấy , chuyển kênh thì bị chậm tiếng mất khoảng 30s hoặc nhiều khi tịt hẳn im tịt , dùng đk tx tăng âm lượng có lúc chỉnh rất chậm và dòng hthi âm lượng nháy nháy , hình ảnh tốt ko vấn đề . e đã nạp lại nhớ mấy lần ,thau LA7958 , hàn lại toàn bộ chân ic ...nhưng ko khỏi bệnh , ai làm qua pan này rồi xin chỉ giúp
                  e xin cảm ơn
                  ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                  MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
                    các bác giúp e tý à.tình hình là sau khi tới tận nhà khách để sửa nhung do nó bị nguồn nên e tháo mên về sửa ko may đi giửa đường mảng bị rơi bánh sau đè lên,...."chân tay rụng rời::: từ sáng tới h e ngồi cạo mạch để hàn lại mạch đứt tình hình rất đau măt nhưng củng cố làm cho đc..nhưng k may nó bị rơi mất con ổn áp ko biết nó tên gì nửa nó 3 chân,hình như la 8705 ,,,e củng ko chắc cho lắm,nên muốn hỏi các bac bác nào có mạch soi hộ e nó là con gj.bây h đời tivi e củng k nhớ là đời nào nửa,chỉ biết nó chạy 1 tổng lg631 cao áp 6016 .........21inh phẳng
                    bác cứ miêu tả thử coi bác (anhtuan.vtv3) có giúp được không.nếu ko được thì chạy lợi nhà của khách xem thôi.

Comment

• ae mình hoi cai nay tí.con d2689 giống con c6090 không vay (o damper).minh thay c6090 vao h.out nong khung khíp .LD21fs5rg

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                        a miêu tả cụ thể về máy dùng những ic gì mã số con ổn áp bị rơi là bao nhiêu ở vị trí nào , tôi đang làm 1 máy lg slim
                        nếu tôi giúp được tôi sẽ cố
                        Con máy bạn nói thì vỉ slim hay ko slim thì đều giống nhau, mình có cả vỉ slim, giống hệt, mỗi tội là tháo ra lấy kênh, ic 631 , cao ap rồi, nếu cần mình có thể tặng lại cái xác đó để lấy linh kiện,
                        hotline: 0938888333
                        0944999598
                        sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                        địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                        cơ quan chợ trời hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
                          Con máy bạn nói thì vỉ slim hay ko slim thì đều giống nhau, mình có cả vỉ slim, giống hệt, mỗi tội là tháo ra lấy kênh, ic 631 , cao ap rồi, nếu cần mình có thể tặng lại cái xác đó để lấy linh kiện,
                          Heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
                          Thế nầy đi dọn rác cho bác rùi................................... Haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
                          Vui tý đừng giận nha.!
                          Mua bán sửa chữa LCDTV_LED_PLASHMA chuyên nghiệp.
                          ĐC: 11 ngõ 134 phố quan nhân nhân chính thanh xuân hà nội.
                          DT: 0435587576_0903454939

Comment

• E đang làm con LG 21FU4AB IC xử lý: LV76211, hiện tượng là bị thiếu ngang 2 bên thiếu vào khoảng 3cm và hình bị sai ngang, nguồn cho Xử lý tốt, đã thay thử các tụ C sò ngang, đã kiểm tra các mạch liên quan đến phần ngang, thay thử IC nhớ nhưng ko phát hiện gì, chưa thay xử lý, ai đã gặp ca này rồi xin chỉ giáo (đặc biệt máy này là đèn lép mà ko sử dụng mạch méo gối).

Comment

• bác thay thử ic vẹc xem

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                                bác thay thử ic vẹc xem
                                phần ngang mà thay ic vẹt chi hả bác e ko hiểu

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse