Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
    E đang làm con LG 21FU4AB IC xử lý: LV76211, hiện tượng là bị thiếu ngang 2 bên thiếu vào khoảng 3cm và hình bị sai ngang, nguồn cho Xử lý tốt, đã thay thử các tụ C sò ngang, đã kiểm tra các mạch liên quan đến phần ngang, thay thử IC nhớ nhưng ko phát hiện gì, chưa thay xử lý, ai đã gặp ca này rồi xin chỉ giáo (đặc biệt máy này là đèn lép mà ko sử dụng mạch méo gối).
    thao lai tia ra sem the nao /////////////////////////////// tu c thay roi thi loai tru
    Mỉm cười thì có bạn, nhăn mặt thì có nếp nhăn.

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
      ae mình hoi cai nay tí.con d2689 giống con c6090 không vay (o damper).minh thay c6090 vao h.out nong khung khíp .LD21fs5rg
      bạn thay thử con c5244 vào,con mày khỏe nên chạy mát lắm bạn ah

Comment

• mình làm rồi.bạn thay con ic chỉnh âm lượng bát chec là ok ngay..

Comment

• chào bạn anhtuan.vtv3 bạn thay con ic điều chỉnh âm sắc bat chec là ok.

Comment

• Nguyên văn bởi hungkito Xem bài viết
            Con máy bạn nói thì vỉ slim hay ko slim thì đều giống nhau, mình có cả vỉ slim, giống hệt, mỗi tội là tháo ra lấy kênh, ic 631 , cao ap rồi, nếu cần mình có thể tặng lại cái xác đó để lấy linh kiện,
            bác cất cái vỉ hộ nhwes.có khi ephair cần vì hàn lại vỉ nhưng chưa cắm điện ko biết có chạy ko nửa,cái con ổn áp e hỏi đó có bác chỉ cho là
            7805 cao áp với ic đang còn nạ
            Điều phụ nử giử được bí mất ........
            Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi diendan Xem bài viết
              thao lai tia ra sem the nao /////////////////////////////// tu c thay roi thi loai tru
              đã thay lái tia thử rồi vẫn vậy bạn ah

Comment

• Nguyên văn bởi minhphuonghy Xem bài viết
                chào bạn anhtuan.vtv3 bạn thay con ic điều chỉnh âm sắc bat chec là ok.
                e xin ghi nhận , e đang kiếm con đó có gì e báo lại sau , ko biết mua LA1116 nhiêu tiền nhỉ ?
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Chào AE D.Đ ...Hôm nay nhận con TV LG [CD-20C27] cổ màn cong sử dụng VXL: LG8838-15B [CXP86441] Và chói màu TDA8841 ...Đang bị bệnh có đèn đỏ ngoài mặt rồi khoảng 8-10 giây tự tối lại đèn lúc này các nguồn đầy đủ 110V ...5V...8V Cấp cho dao động ngang...mà máy ko chạy cũng ko điều khiển được gì trên mặt máy cũng như điều khiển xa...ko có dao động ngang...Đo chân 40 [h-out] =7.5v.[TDA8841]....AE nào đã gặp xin chỉ giáo máy bị sao...CHÂN THÀNH BIẾT ƠN
                  ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                  Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• e có con LG 21FX5RGE (IC tổng LG631)cứ chảy khoảng 5 -10p lại tắt chờ.điện áp đủ,e nghi mạch bve nên đã cách li bằng cách hút hở chân 25 ABN ra và câu 5v và nối mass đều ko có tác dụng. bác nào gặp pải pan này oy thì chỉ giùm e cái,thanks các bác trc nhá.hi
                    Last edited by dangbathang; 10-07-2013, 12:48.

Comment

• Nguyên văn bởi dangbathang Xem bài viết
                      e có con LG 21FX5RGE (IC tổng LG631)cứ chảy khoảng 5 -10p lại tắt chờ.điện áp đủ,e nghi mạch bve nên đã cách li bằng cách hút hở chân 25 ABN ra và câu 5v và nối mass đều ko có tác dụng. bác nào gặp pải pan này oy thì chỉ giùm e cái,thanks các bác trc nhá.hi
                      anh thử dò từ chân 2 con rọi ( con opto) chạy về khiển gặp 1 con tranto , hở chân c nó ra thử

Comment

• Nguyên văn bởi dangbathang Xem bài viết
                        e có con LG 21FX5RGE (IC tổng LG631)cứ chảy khoảng 5 -10p lại tắt chờ.điện áp đủ,e nghi mạch bve nên đã cách li bằng cách hút hở chân 25 ABN ra và câu 5v và nối mass đều ko có tác dụng. bác nào gặp pải pan này oy thì chỉ giùm e cái,thanks các bác trc nhá.hi
                        chay 1 tong 631.ha ban.thêm thong tin di.minh co mọt it sơ đồ nè

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                          e xin ghi nhận , e đang kiếm con đó có gì e báo lại sau , ko biết mua LA1116 nhiêu tiền nhỉ ?
                          cảm ơn a nhiều , đúng như a nói chuẩn ko phải chỉnh a ạ
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• các bác cho e hỏi,con lg hôm nọ ccủa e chạy rồi nhưng sò ngang thấy nóng hơn bt trk có đi đục cao áp do bị chập tụ liệu nó có chết sò lại ko các bác
                            Điều phụ nử giử được bí mất ........
                            Là điều họ ko biết!

Comment

• bạn có sơ đồ máy này ah?cho mình đi nhatanh683.

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                                chay 1 tong 631.ha ban.thêm thong tin di.minh co mọt it sơ đồ nè
                                cho mình sơ đồ vs bạn nhatanh683 mình đang cần.thạnks

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X