Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lieudong Xem bài viết
    Gửi bác thử nha,của ae d đ:
    vâng em xin bác nhé ????????????
    ĐT:0948119255

Comment

• mình đang làmcon tivi LG21FS6RG slim bị nở hình mong anh em giúp

Comment

• Nguyên văn bởi lichgiang24 Xem bài viết
        mình đang làmcon tivi LG21FS6RG slim bị nở hình mong anh em giúp
        bạn nói rõ thêm chút coi''''nở hình [nguồn khỏe / cao áp yếu / tụ lái tụ đệm/ phần kích dòng làm việc yếu]bạn đã kiểm tra những gì rồi

Comment

• hút hở chân b+ tren playback kt nguồn di bạn.co thể hư playback rồi đó bạn.pan này mình đã gặp

Comment

• AE nào có FW TV LG [RT-25FB75V ] Chạy IC tổng VTC49X3F nhớ 24LC16B kênh data 33V ...cho mình xin với..xin cảm ơn rất nhiều
            ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
            Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• tiv LG 21FS4RL-TS ,LG 631 , nhớ 24C16- mat tieng TV+AV cham tay vao amp loa keu rr tot ae nao tung gap xin chi giup xin rat cam on anh em''

Comment

• nhờ ace diễn đàn giúp hộ trường hợp này với:
                mình có nhận 1 tv LG 16 CT 16d15f mã bỏad MC-049B.... ic tổng VCT-49x3f PZF1000. ic nhớ 24LC16b. vert TDA 4863Aj... lúc đầu bị mát hình... đập đập thì lên hình... mình hàn lại ic tổng và cổng video, tất nhiên là soi kĩ rồi mới cắm điện, nhưng khi cắm điện vào thì bị mất chói... tăng screen trên cao áp thì có đường hồi và có hình mờ... đo điện áp tại 3 chân b của 3 con khuéch đại sắt là 1,1v, tại chân ik là 2,5v,... nguồn 180v B+ đầy đủ... mới quay lại làm điện tử 1 thời gian mà gặp toàn đồ khó xơi... rất mong ace diễn đàn giúp đỡ tks

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenchip Xem bài viết
                  nhờ ace diễn đàn giúp hộ trường hợp này với:
                  mình có nhận 1 tv LG 16 CT 16d15f mã bỏad MC-049B.... ic tổng VCT-49x3f PZF1000. ic nhớ 24LC16b. vert TDA 4863Aj... lúc đầu bị mát hình... đập đập thì lên hình... mình hàn lại ic tổng và cổng video, tất nhiên là soi kĩ rồi mới cắm điện, nhưng khi cắm điện vào thì bị mất chói... tăng screen trên cao áp thì có đường hồi và có hình mờ... đo điện áp tại 3 chân b của 3 con khuéch đại sắt là 1,1v, tại chân ik là 2,5v,... nguồn 180v B+ đầy đủ... mới quay lại làm điện tử 1 thời gian mà gặp toàn đồ khó xơi... rất mong ace diễn đàn giúp đỡ tks
                  anh lg này nhà nghèo mà bệnh trọng đã cổ mà ic tổng lại đắt ban kiểm tra kỹ chế độ con q510 khóa rgb hoặc nạp lại fw nhớ thử xem

Comment

• điện áp đo tại chân c: 11,01v, chân b: 5,06v chân e: 6,03v (q510: c5343y), đo nguội các lk thấy bình thường.. đang xin rom bên luồng http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index812.html
                    ai có rom tv loại cổ này cho mình xin nha... tks

Comment

• đã nạp lại rom vẫn ko hết... chắc là bị ic tổng rồi... tìm đâu ra con ic đời cổ này

Comment

• Nguyên văn bởi aosen Xem bài viết
                        tiv LG 21FS4RL-TS ,LG 631 , nhớ 24C16- mat tieng TV+AV cham tay vao amp loa keu rr tot ae nao tung gap xin chi giup xin rat cam on anh em''
                        mở service ra chọn muc bằng nút vàng vào mục có scat / dvd .... chỉnh 1/0 thử xem chúc may mắn

Comment

nhờ ace diễn đàn giúp hộ trường hợp này với:
                          điện áp tại chân r(in) g(in) b(in) phải là 2.43v/2.35v/2.35v mới đúng... đàng này điện áp tại 3 chan này khi ko có tin hiệu lại là: r(in): 1,1v b(in): 0,7v g(in) 0,7v... lâu quá ko đụng đến tivi nên hơi luốn cuốn ko biết làm từ đâu... mn tư vấn giúp.. nguồn 180 tụt xuóng còn 158v

Comment

• mình đang gặp con ti vi LG 21 dùng tổng LV76213 bị sai đồng bộ, anh em nào gặp ban này xin chỉ giùm. Xin cảm ơn! hinh choi tu tren xuong duoi mat tieng
                            Last edited by Lê Anh Dũng; 01-12-2013, 22:51.

Comment

đã nạp lại rom vẫn ko hết... chắc là bị ic tổng rồi... tìm đâu ra con ic đời cổ này
                              cuối cùng cũng xong... mua con ic tổng hết 280k

Comment

• phuvtv Xin Chào các Bạn Đồng nghiệp. Ban nào có sỏ Đồ TV LD 25Q2AL Chạy Tổng TDA12011PQ/n Mành TDA4863A cho phuvtv xin ,Và

Mình xín các Bạn hỗ trợ TV LD 25Q2AL chạyIC tổng TDA 12011 PQ/N, IC mành TDA 4863A , pan Mành , hiện tượng mành có vệt trắng chính giữa , hình ảnh co, bóp giữa, mình đã thay thế các loại tụ , IC mành , thay thử cả Lái tia cùng loại , hình ko cải thiện được .Mình Bí rồi mong các ban hỗ trọ
                                Mình xử lí mãi ko ổn , màn ảnh vẫn có vệt trắng mò vắt ngang , xem rất khó chịu , Mong các bạn hỗ trợ giúp mình . Mình xin cảm ơn .

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X