Thông báo

Collapse
No announcement yet.

LG-GOLDSTAR Tập hợp các vấn đề về màn hình màu LG

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

thgay hết mấy cái tụ pi dập xung c sò và tụ liên lạc về mạch méo gối. dọn sạch các tụ từ chân yoke -(dây xanh) về mạch méo gối.

Comment

cám ơn các bạn.máy mình đang làm là chasis CW62A.bạn BBC-CNN cho mình xin nha.FBT có chân INNER nhưng kt không thấy nó dính với chân nào.còn các tụ pi của phần ngang mình đã thay thử rồi vẫn không được.

Comment

Nguyên văn bởi tuvan Xem bài viết
        cám ơn các bạn.máy mình đang làm là chasis CW62A.bạn BBC-CNN cho mình xin nha.FBT có chân INNER nhưng kt không thấy nó dính với chân nào.còn các tụ pi của phần ngang mình đã thay thử rồi vẫn không được.
        bạn thứ thay thế trị số tụ "giằng" C sò ngang bằng 1 tụ có trị số nhỏ hơn xem? ví dụ: 822>682. cách làm này hay có trong việc độ đèn vào vỉ trung quốc...bạn thử xem?
        Đau đầu vì Điện! Điên đầu vì Đô$$ Ngây ngô vì Vàng! Ngỡ ngàng vì Đất!
        Ngất vì Tỷ Giá! Ngã vì Lãi Suất! Uất vì giá Xăng!

Comment

mấy sơ đồ nàu tôi có upload lên rồi tôi upload lại tặng ban5 đây .bạn xem bên phần sơ đồ đó bạn
          Attached Files

Comment

mình cũng đã thay nhớ.vẫn nhu cũ.mở mã ra chỉnh chỉ chỉnh được độ rộng còn chỉnh thẳng 2 biên vẫn không được
            Qua bên này lấy so đồ : http://www.dientuvietnam.net/forums/...d=1#post390155

Comment

Xin giải thích giúp mình chân INNER ở FBT có tác dụng gì.vì mình kt và thay thử theo sơ đồ các bạn cho nhưng không được.mình nghĩ FBT không chuẩn ở chân này ,xin cám ơn

Comment

cuối cùng thì máy cũng xong,xin chân thành gởi đến anh em diễn đàn lời cám ơn chân thành nhất.nguyên nhân máy bị thay fbt không đúng đời .

Comment

cuối cùng thì máy cũng xong,xin chân thành gởi đến anh em diễn đàn lời cám ơn chân thành nhất.nguyên nhân máy bị thay fbt không đúng đời .
                  Bệnh hay nhỉ bạn "tự mình bóp..."nên đau quá nhỉ.
                  Cũng là 1 kinh nghiệm tốt hjhj
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

mình cũng đã thay nhớ.vẫn nhu cũ.mở mã ra chỉnh chỉ chỉnh được độ rộng còn chỉnh thẳng 2 biên vẫn không được
                    em nghĩ anh vẫn chưa mua đủ đồ rồi nên gặp nhưng pan khoai như thế này khó tìm đc cánh sử lý theo em anh nên mua thêm cái búa nữa hihi

Comment

ban nao co room lg 29fs6lr cho mình xin voi thanks truoc nha
                      Điện Tử Minh Dũng

Comment

bạn thử nha.máy chạy cpu tên gì bạn phải cho biết mới tìm được file chính xác
                        Attached Files

Comment

tivi LG 21 inh phang hay chết sò ngang cần giúp đỡ

chào các ae mình đang làm con tivi LG 21 inh phẳng máy chạy 1 ic tổng EAN57153403.LV76213 máy bị hiện tượng chết sò ngang e đã kt đ/áp b+=115v (đã gắn tải giả để kt) nguồn ổn định và kt các dg ra của cao áp cách ly (180v.và 26v)cũng đã cách ly cả lái tia nhưng khi đóng sò ngang vào là chết ngay em đã đóng thử 2 con sò ngang đều ra đi ngay bối rối quá (đang nghĩ có thể do cao áp )nhưng vi cao áp ko có bán trên thị trường đến đúng hãng thì mới có nhưng giá rất mắc (mã hiệu của cao áp BSC24-3368J)lên mong ae giúp đỡ tìm pan (có khi nào còn lý do khác đẫn đến chết sò ngang như vậy ko) cảm ơn nhiều

Comment

bạn hay gủi cho mình các chân cao áp.mình hướng dẫn bạn cách lai cao áp.

Comment

máy của bạn mình nghĩ chập cao áp rồi,vấn đề giờ là tìm cao áp thay thế,chứ ko tìm nguyên nhân chết sò nào khác nữa.
                              Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

bạn nên kiểm tra lái dòng tụ bốt ở C sò nếu 2 cái đó mà ko chết thí cao áp của bạn chết 100% rùi

Comment

Về tác giả

Collapse

babydance Tìm hiểu thêm về babydance

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X