Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e đang làm con tivi lcd tcl L24D10F, đầu tiên là mất 3v3 cấp cho xử lý e đã khắc phục rồi (có 3v3), sau đó gắn board vào màn hình cho chạy, cắm điện vào màn hình hiện lên chữ "TCL" sau khoảng 3s thì ngắt mất cao áp và mất luôn cả hình. Kiểm tra thì e ngi ngờ là mạch reset nhưng không biết cách giải quyết, a e nào có gặp rồi xin chỉ giáo. tiện thể a e ai co fw của nó cho e xin để test thử

Comment

• máy bật vẫn có cao áp ra và điện áp sợi đốt thì chết sao được sò ngang chứ bác .

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
        Có vẻ như "quá tải" cao áp vậy,bạn cho tt về c/a xem,loại này nguồn cấp cho IC mành có lấy từ c/a ko hay lấy từ bax nguồn chính vậy...
        nguồn cấp cho ic mành lấy từ nguồn bác à , cao áp chỉ cho ra nguồn 180v và đốt tim ,afc và abl thôi . nếu bật máy là nghe tiếng cạch cạch của cao áp , mà cứ để chạy như vậy thì cao áp phóng đẹt đẹt ra ngoài rất mạnh . nếu quá tải cao áp thì sò ngang rất nóng nhưng em sờ vào sò ngang thì mát lạnh diều đó chứng tỏ cao áp không bị quá tải .
        Last edited by thienho; 03-02-2013, 10:02.

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
          e đang làm con tivi lcd tcl L24D10F, đầu tiên là mất 3v3 cấp cho xử lý e đã khắc phục rồi (có 3v3), sau đó gắn board vào màn hình cho chạy, cắm điện vào màn hình hiện lên chữ "TCL" sau khoảng 3s thì ngắt mất cao áp và mất luôn cả hình. Kiểm tra thì e ngi ngờ là mạch reset nhưng không biết cách giải quyết, a e nào có gặp rồi xin chỉ giáo. tiện thể a e ai co fw của nó cho e xin để test thử
          co ai cứu e với

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
            co ai cứu e với
            mình từng gặp 1 ca tcl 24 inches bị mất 3v3 do đức mạch 2 lớp , bạn xem thử xem máy của bạn có con ram 56 chân không ? thay thử con khác đi bạn , con ram này mình kiếm muốn hụt hơi mới có 1 con

Comment

• Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
              mình từng gặp 1 ca tcl 24 inches bị mất 3v3 do đức mạch 2 lớp , bạn xem thử xem máy của bạn có con ram 56 chân không ? thay thử con khác đi bạn , con ram này mình kiếm muốn hụt hơi mới có 1 con
              đúng là mất 3v3 do đứt mạch 2 lơp, máy mình sửa không co ram 56 chân, chỉ có con xử lí MT8223LFMU, IC nhớ 24C32, và con rom 2508 8 chân thôi, mình kiểm tra kỉ thì ngỉ là mạch bảo vệ khối cao áp nhưng ko biết giải quyết sao nữa

Comment

• Anh em trên diển đàn có FW của TV TCL model 21HN99, chạy IC tổng TDA11135PS/N3/3, ver D9302, rom 24C16.....cho mình xin với...máy bị lỗi không khởi động..cám ơn anh em...

0934 109289
                TÂN UYÊN - BÌNH DƯƠNG

Comment

• ae trên diễn đàn ai gặp pan này rồi giúp mình với: mình đang làm TCL 2111ARB, máy còn đường sáng ngang. mình kiểm tra hư R312 43K, thay rồi nhưng vẫn vậy. đã thay IC dọc(LA78040), đã kiểm tra tất cả các linh kiện chung quanh, thay thử nhớ(2408) và IC tổng(8823). điện thế dao động dọc là 5V. nhờ các cao thủ giúp mình xin cảm ơn!!!

Comment

• Theo mình pan này tụ loc đường 180v khô thoi,hoạc la gi chân rôì, nhìn hiện tượng thi có vẻ lan giải đâý nhưng theo mình thì cứ kiểm soat các nguòn thật tốt là ok

Comment

• TCL 21H281, tổng 8823, nhớ 24C08, nguồn fet 2645+ IC44608 nhờ AE giúp. lúc khách mang tới, máy bị chết còng ngang, hút ra KT nguồn tốt, nhưng tải giả bằng bóng đèn thì điện áp B+ cứ dao động 40-50V. mình đã thay IC44608, fet, opto,tụ pi, tụ hóa, diot ở sơ cấp. thay biến trở nguồn, 2 TR C1815, vẫn ko ăn thua. AE cao thủ nào đã gặp pan này giúp mình với. xin cảm ơn rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphucsx Xem bài viết
                        ae trên diễn đàn ai gặp pan này rồi giúp mình với: mình đang làm TCL 2111ARB, máy còn đường sáng ngang. mình kiểm tra hư R312 43K, thay rồi nhưng vẫn vậy. đã thay IC dọc(LA78040), đã kiểm tra tất cả các linh kiện chung quanh, thay thử nhớ(2408) và IC tổng(8823). điện thế dao động dọc là 5V. nhờ các cao thủ giúp mình xin cảm ơn!!!

Bác đã kiểm tra cuộn lái chưa?
                        Diện trở thoát mành nữa!
                        Chúc thành công!

Comment

• Nguyên văn bởi liem_spkt Xem bài viết
                          Anh em trên diển đàn có FW của TV TCL model 21HN99, chạy IC tổng TDA11135PS/N3/3, ver D9302, rom 24C16.....cho mình xin với...máy bị lỗi không khởi động..cám ơn anh em...
                          Không có rồi!Bác chắc chắn chứ???

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphucsx Xem bài viết
                            TCL 21H281, tổng 8823, nhớ 24C08, nguồn fet 2645+ IC44608 nhờ AE giúp. lúc khách mang tới, máy bị chết còng ngang, hút ra KT nguồn tốt, nhưng tải giả bằng bóng đèn thì điện áp B+ cứ dao động 40-50V. mình đã thay IC44608, fet, opto,tụ pi, tụ hóa, diot ở sơ cấp. thay biến trở nguồn, 2 TR C1815, vẫn ko ăn thua. AE cao thủ nào đã gặp pan này giúp mình với. xin cảm ơn rất nhiều.

Nguồn TCL đúng là nhiều con "xương" lắm..
                            Bác phải kiểm tra kĩ tất cả các linh kiện phần sơ cấp đi..
                            Xem có đứt mạch in không?
                            Em đang sửa 1 vỉ TCL cũng chạy bộ nguồn này!Có gì em hỗ trợ..

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
                              ko biết máy của bác 22-027 đã làm xong chưa mà ko thấy khoe với a e gì cả vậy , làm được phô e với nhé để a e còn có kinh nghiệm kẻo TCL hay bị như vậy lắm a ạ
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
                                ko biết máy của bác 22-027 đã làm xong chưa mà ko thấy khoe với a e gì cả vậy , làm được phô e với nhé để a e còn có kinh nghiệm kẻo TCL hay bị như vậy lắm a ạ
                                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X