Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
    mấy bác xem giúp em con này tí ,con này nó đang ra nguồn yếu nguồn nó cứ nhấp nhảy từ 40-50 nhấp nhảy liên tục,trong khi đó biến áp xung có tiếng chít theo điệu nhịp,nguồn sử dụng k2996,ic giao động tda 16846,mấy bác xem rùi hộ em chut,ae nào có sơ đồ con này cho mình xin nha.mode tcl 21f181em xin cảm ơn
    Bạn thay thử tụ lọc B+ xem sao! sơ đồ thì qua bên tuyển tập sơ đồ , mình Up lên bên đó

Comment

• cảm ơn MO và bác BBC .
      Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

mấy bác xem giúp em con này tí ,con này nó đang ra nguồn yếu nguồn nó cứ nhấp nhảy từ 40-50 nhấp nhảy liên tục,trong khi đó biến áp xung có tiếng chít theo điệu nhịp,nguồn sử dụng k2996,ic giao động tda 16846,mấy bác xem rùi hộ em chut,ae nào có sơ đồ con này cho mình xin nha.mode tcl 21f181em xin cảm ơn
        tình hình thế nào rồi bạn.

Comment

• NÓ vẫn lì mặt ra bác ạ,

Comment

• Nếu gạp rắc rối thế thì độ bo nguồn 3 dây vào cho nó chạy và kiểm tra biển áp luôn bạn ah.

Comment

• bạn kiểm tra D806 và C816 .....thử đo V / AC tại pin 8 của biến áp nguồn xem có kh....(có khi hư biến áp nguồn )....chúc bạn thành công.......

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
                Nếu gạp rắc rối thế thì độ bo nguồn 3 dây vào cho nó chạy và kiểm tra biển áp luôn bạn ah.
                hôm trước tôi cũng gạp con TCL như vậy làm mọi cách nó cũng thế.vậy là vớ ngay cái vỉ cũ máy trung quốc vứt vạ vật ở góc nhà từ lâu,cắt lấy mảnh nguồn cấy vào cho nó nhanh làm của khách 200 000 đ cũng chỉ mất 30 phút thôi
                thực tế ở chỗ tôi vỉ này vứt đi rất nhiều lên thời gian làm kinh tế nhất thì cũng phải tính
                nhưng nói vậy cũng có những việc khó cũng phải làm có làm thì mới biết mà
                ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• ban kiểm tra (hình nhưd835 không nhớ lắm) từ nguồn ra 12v tới nguồn 8v mình đã làm bệnh này với 21h11 mở nguồn nó đề mấy phát có khi đang xem lại tắt rồi lại mở chúc vui.......

Comment

• thật là ko hiểu nổi em đã nhổ cỏ sạch sẽ mà nó cứ lì ra ,quang nó vào xó rùi hôm nay bỏ ra cày xới mà vẫn ko ăn thua gì,cả biến áp xung cũng thay luôn mà nó vẫn ko chạy thì chả hiểu nó bị cái gì nữa.con này theo em nghĩ nó đòi ăn BÚA rồi .mong ae chỉ cho mình vài chiêu

Comment

• các bác ạ con này em làm xong rồi toát hết cả mồ hôi làm xong em chỉ biết ngồi cười,thật là .cái mà mình ko thể ngờ nó lại là nguyên nhân.em đã làm sạch mọi con nhưng duy nhất cái VR chỉnh nguồn thì lại ko thay.chiều nay ngồi buồn bảo còn cái biến trở thay nốt cho khỏi lạc bầy,ai ngờ nó chạy phà phà.mà kỳ lạ một cái là em đo cái biến trở rất tốt,kẹp đồng hồ chỉnh VR bình thường.tối nay em ngủ ngon rồi.thôi chào tất cả ae chúc tất cả một buổi tối an lành và hạnh phúc.

Comment

các bác ạ con này em làm xong rồi toát hết cả mồ hôi làm xong em chỉ biết ngồi cười,thật là .cái mà mình ko thể ngờ nó lại là nguyên nhân.em đã làm sạch mọi con nhưng duy nhất cái VR chỉnh nguồn thì lại ko thay.chiều nay ngồi buồn bảo còn cái biến trở thay nốt cho khỏi lạc bầy,ai ngờ nó chạy phà phà.mà kỳ lạ một cái là em đo cái biến trở rất tốt,kẹp đồng hồ chỉnh VR bình thường.tối nay em ngủ ngon rồi.thôi chào tất cả ae chúc tất cả một buổi tối an lành và hạnh phúc.
                        đến là ngớ ngẩn và không có ji là không thể . chúc mừng bạn
                        http://baohanhbeptu.vn
                        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                        ĐT: 0967 403 123

Comment

• anh em giúp đỡ cho mình cái tivi phẳng hiệu TCL moden 21IE16 nó bị như thế này các em

anh em giúp đỡ cho mình cái tivi phẳng hiệu TCL moden 21IE16 nó bị như thế này các em.cắm điện cóa đèn báo nguồn nhấn mở nguồn có ánh sáng vừa lên thì cúp nhấn lại thì lại như cũ.mình đã kiểm tra nguồn đủ,đã thay thế các tụ điện lọc nguồn.tụ rập sung sò ngang.các tải các đường nguồn như 180v nung tim,+14v,-14v,chỉ để lại các nguồn là B+,MASS,ABL,HOUT,VÀ thay cục biến áp H-DIVE NHƯNG KHÔNG ĐƯỢC,IC tổng dùng 8823csng6ch4,mình đã cách ly yoc ra mà cũng không được.mình đã thử bằng cục layback khác bằng cách mình hàn bốn đường là mass b+,hout abl,vào thử nhưng vẫn thế ,mình ngĩ cục không trạm.mình nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ cho mình.mình có sơ đồ kèm theo mong anh em chỉ cho mình khu vực hư hỏng và mạch bảo vệ.mình xin cảm ơn nhều.mình làm từ trưa đến giờ trưa ra ban
                          Attached Files

Comment

• Mình không nắm máy nên cũng không dám võ đoán nhưng mình mạn phép gợi ý với bạn là ,bạn thử cách ly chân XRAY ra và tạo áp giả cho nó ,và bạn xem lại hai đường xung báo về xem sao .chúc sớm thành công !

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                              Mình không nắm máy nên cũng không dám võ đoán nhưng mình mạn phép gợi ý với bạn là ,bạn thử cách ly chân XRAY ra và tạo áp giả cho nó ,và bạn xem lại hai đường xung báo về xem sao .chúc sớm thành công !
                              bạn ơi tạo áp giả bằng cách nào vậy bạn,bạn chỉ cho mình với mình không thấy chân XRAY CỦA CON 8823.hay nó nghi bằng ký hiệu khác.bạn chỉ chop mình tiếp với.mình xin cản ơn.mình có kèm theo hình ảnh của con 8823 bạn xem cho mình chân bảo vệ nó lằm ở chân số mấy
                              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
                                anh em giúp đỡ cho mình cái tivi phẳng hiệu TCL moden 21IE16 nó bị như thế này các em.cắm điện cóa đèn báo nguồn nhấn mở nguồn có ánh sáng vừa lên thì cúp nhấn lại thì lại như cũ.mình đã kiểm tra nguồn đủ,đã thay thế các tụ điện lọc nguồn.tụ rập sung sò ngang.các tải các đường nguồn như 180v nung tim,+14v,-14v,chỉ để lại các nguồn là B+,MASS,ABL,HOUT,VÀ thay cục biến áp H-DIVE NHƯNG KHÔNG ĐƯỢC,IC tổng dùng 8823csng6ch4,mình đã cách ly yoc ra mà cũng không được.mình đã thử bằng cục layback khác bằng cách mình hàn bốn đường là mass b+,hout abl,vào thử nhưng vẫn thế ,mình ngĩ cục không trạm.mình nhờ anh em trên diễn đàn giúp đỡ cho mình.mình có sơ đồ kèm theo mong anh em chỉ cho mình khu vực hư hỏng và mạch bảo vệ.mình xin cảm ơn nhều.mình làm từ trưa đến giờ trưa ra ban

bạn nhả chân Xray . chân 2 VXL và câu chân này lên 5V qua R 10K để loại trừ Xray

VT
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X