Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
    TCL 21F55 tổng 11135PS/N3/3 pin 28 qua R274 là protect. Các nhánh về pin này như sau: Q403 pr đường ABL, D315 pr Ver
    Riêng pin 8( Eht) này chỉ có phản ứng khi heater và abl hơi bị cao >> kết luận ko gì khó với pan dòng này.
    vậy bác chỉ giúp dùm pan này với vì mình mới gặp pan máy này nên chưa biết hướng sữa

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
      TCL 21F55 tổng 11135PS/N3/3 pin 28 qua R274 là protect. Các nhánh về pin này như sau: Q403 pr đường ABL, D315 pr Ver
      Riêng pin 8( Eht) này chỉ có phản ứng khi heater và abl hơi bị cao >> kết luận ko gì khó với pan dòng này.
      cám ơn bác bỏ chân protect máy chạy ok rồi

Comment

• [QUOTE=Keny.keny;836074]chào anh em mình vừa tim được pan TCL 21HT 8823 mất AV mình đả làm hoàn thành . độ lại hình tiếng AV rất chuẩn .vậy anh em nào mắc phải pan trên thi qua yahoo keny.keny42@yahoo.com nhé[/QUOT

tho nay giau nge ak?
        minh cung gap mot ong lm tho sua xonh do cua khach chuyen cao xoa so ic. rat cu chuoi
        ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

• cac bác cứu e với. e đang nhận 1 con TCL21K77A IC tổng 8873cscng6ubb.nhớ chạy 24C16. hình bị mờ.RGB đo đươc 0,7v.khi chỉnh contrat hình vẫn không thay đổi.

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
          Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
          Email;

Comment

• rỉ con diot nắng âm để lấy sung dương cấp cho nguồn mồi về trong phần sơ cấp đó ko biết máy bạn có đúng pan máy mình ko nhưng đó là pan mình làm giống model máy bạn đó

Comment

• cảm ơn bác.e đã thay rồi nhưng <dũ như cẩn>

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
              Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
              Email;

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_dt Xem bài viết
                cac bác cứu e với. E đang nhận 1 con tcl21k77a ic tổng 8873cscng6ubb.nhớ chạy 24c16. Hình bị mờ.rgb đo đươc 0,7v.khi chỉnh contrat hình vẫn không thay đổi.
                bÁc kiỂm tra chÂn 30 dÒ ra cÓ con 1815 thai Đi .chÂn 9 phẢi cÓ 5v nẾu khÔng cÓ transitror cẤp 5v bỊ chÁy thai mỚi
                ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Nguyên văn bởi quoc thien Xem bài viết
                  bÁc kiỂm tra chÂn 30 dÒ ra cÓ con 1815 thai Đi .chÂn 9 phẢi cÓ 5v nẾu khÔng cÓ transitror cẤp 5v bỊ chÁy thai mỚi
                  bÁc kiỂm tra tỪ ĐÈn hÌnh xuỐng .bÁc hÚt tỤ tỪ e cÔng xuẤt sẮt xuỐng max
                  ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Gửi Bác Ánh Nam Định fw TCL 12156 ,,,,
                    Attached Files
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                      Gửi Bác Ánh Nam Định fw TCL 12156 ,,,,
                      cảm ơn thuần nhé fw của quốc thiên chuẩn đó còn fw bạn cho đúng là của 21 '' tỏng 11135

Comment

• CÁc anh giÚp em con tcl 21h99 , chÍp 8873 . DỌc 78040 , ic dd tea1506p vÀ fet k2645 , hiỆn tƯỢng mỞ mÁy chẠy dc 1 phÚt lÀ nÓ bỊ nổi dùong hỒi rỒi mẤt hÌnh , cÚp dao ĐỘng lun ...ĐÃ thay plyback , nhỚ , chÍp thỬ vẪn chƯa ra pan.
                        Last edited by linhdientu; 10-03-2014, 08:45.

Comment

• chào anh linh em có gặp một em bệnh củng giống như của anh vậy. em củng thay cao áp và ic mành đủ thứ ko hết .
                          xao cùng em kt trên boad đuôi đèn thấy có một thằng kds có dấu hiệu trái giủa ce em cạo sạch nó hát bt môt vài lời góp ý cùng anh làm thử chúc thành công nhé !!!!!!!!!

Comment

• chào các sư huynh ngày hôm qua em mới lảnh được em tcl 21la21. nguồn k2645 tda16846 ic tổng tda9370 ic mành tda 9302 bệnh nó là điện 220v chay được 10 phúc tự tắc ,lúc tắc đo nguồn = ov mà em cắm điện 110v chay tốt. em đả thay tụ lọc nguồn vao và ra rùi, tụ lọc 12v của ic tda16846 rùi 2diot thủy tinh đả thay mới rùi, điên trở em nhổ một đầu do từng cây rùi,tda 16846 và k2645 thay mới rùi. vậy huynh nào đả làm qua bệnh giống như của em xin chỉ giúp xin cảm ơn trước nhe !!!!

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                              chào các sư huynh ngày hôm qua em mới lảnh được em tcl 21la21. nguồn k2645 tda16846 ic tổng tda9370 ic mành tda 9302 bệnh nó là điện 220v chay được 10 phúc tự tắc ,lúc tắc đo nguồn = ov mà em cắm điện 110v chay tốt. em đả thay tụ lọc nguồn vao và ra rùi, tụ lọc 12v của ic tda16846 rùi 2diot thủy tinh đả thay mới rùi, điên trở em nhổ một đầu do từng cây rùi,tda 16846 và k2645 thay mới rùi. vậy huynh nào đả làm qua bệnh giống như của em xin chỉ giúp xin cảm ơn trước nhe !!!!
                              với pan này bác đặc biệt chú ý đến đường hồi tiếp , về cho ic nhé . ( 431 .817 ,r,c ) .

Comment

• em cám ơn bác ti vi em chạy nguồn tư dao động lấy ko có ic 431 và 817 đâu bác ơi. vây bác và sư huynh nào có sima (lược đồ) cho em xinh nhé cám ơn nhiều !!!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X